PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Noey Zuppermarket +++

[In]TerLight'z
23rd December 2012, 18:37
ตามนั้นหละครับ อิอิ

bigspy77
23rd December 2012, 18:39
คิดว่าเขาคือตำนาน ผู้สร้างโลกใหม่ โลก(โรค)แห่งการไม่กินผัก

robinsonn
23rd December 2012, 18:41
ผม อยาก รู้ ว่าเอา รูป ใคร มา ลง ?
หรือ รูป เจ้าตัว เอง ?

nakiann123
23rd December 2012, 18:41
ไร้สาระครับ

ไม่กินผักทำร้ายโลกทำให้โลกร้อน แล้วจะกินอะไรละ กินเนื้อดิ มันไม่ทำร้ายสัตว์หรอกมั้ง

อดตายไปเลยงั้น ไม่ต้องกินหรอก

Prometheus
23rd December 2012, 18:44
สร้างกระแสตัวให้ดัง เพื่อให้คนอื่นเขาสนใจ ความคิดก็ไร้สาระมาก แค่นี้แหละ แต่บางประโยคก็ฮาดีนะ

sertnalove
23rd December 2012, 18:53
ไร้สาระครับ

ไม่กินผักทำร้ายโลกทำให้โลกร้อน แล้วจะกินอะไรละ กินเนื้อดิ มันไม่ทำร้ายสัตว์หรอกมั้ง

อดตายไปเลยงั้น ไม่ต้องกินหรอก

คือน้องเนยเค้าแบบ แต่ละโพสเอาฮาครับ ที่เพจดังได้ทุกวันนี้ เกือบๆ 2แสน LIKE เพราะมันมีคนอยู่ 2 ประเภทครับ
1.ตามทัน รู้ว่าเค้ายิงมุขเอาฮา เลยฮาตาม กด LIKE ให้
2.จริงจัง จะเอาแต่ด่า ประมาณว่า ตามเกมส์ ตามมุขไม่ทัน

ส่วนตัวผมตามเกมส์ทันครับ รู้ว่าเอาฮา แล้วแต่ละมุข ฮาสะบั้นหั่นต้นไม้เลยทีเดียว 5555+

วันก่อนไปร้านอาหารหยิบไม้จิ้มฟันมาใช้ สงสารต้นไม้มาก ใช้เสร็จพี่เลยเอาคืนไว้ที่เดิม คนอื่นจะได้มาใช้ต่อ

@shining_zephyr / @NoeyZupermarket

ASpaceInvaders
23rd December 2012, 18:58
คนไทยมักมีปัญหากับการตีความตีโจท เหมือน น้องเนย ซุปเปอมาเกต ทั้งๆที่รุ้โพสเอาหา มันก้ยังจริงจัง 555

nodoka
23rd December 2012, 18:58
ผมรู้ว่าเจตนาเอาฮา และส่วนหนึ่งคือ พยายามทำให้ตัวเองมีชื่อเสียงด้วยมุขที่แปลกใหม่ และไม่เคยมีใครทำมาก่อน

ตัวอย่างอื่นๆที่มีให้เห็นก็เช่น เพจช้างเป็นสัตว์กินเลือด ซึ่งก็มีทั้งคนตามมุขทัน และคนที่ด่าเพราะหาว่าเอาสัตว์คู่บ้านคู่เมืองของไทยมาบิดเบือนความจริง

Volcanus
23rd December 2012, 19:28
เนย เป็นสัตว์กินเลือด ครับ -3-

sirasit
23rd December 2012, 19:30
ดราม่าอีกละ เค้าเอาขำๆเอง

nakiann123
23rd December 2012, 19:54
คือน้องเนยเค้าแบบ แต่ละโพสเอาฮาครับ ที่เพจดังได้ทุกวันนี้ เกือบๆ 2แสน LIKE เพราะมันมีคนอยู่ 2 ประเภทครับ
1.ตามทัน รู้ว่าเค้ายิงมุขเอาฮา เลยฮาตาม กด LIKE ให้
2.จริงจัง จะเอาแต่ด่า ประมาณว่า ตามเกมส์ ตามมุขไม่ทัน

ส่วนตัวผมตามเกมส์ทันครับ รู้ว่าเอาฮา แล้วแต่ละมุข ฮาสะบั้นหั่นต้นไม้เลยทีเดียว 5555+

วันก่อนไปร้านอาหารหยิบไม้จิ้มฟันมาใช้ สงสารต้นไม้มาก ใช้เสร็จพี่เลยเอาคืนไว้ที่เดิม คนอื่นจะได้มาใช้ต่อ

@shining_zephyr / @NoeyZupermarket

ก็รู้ ว่าโพสเอาฮา ผมตามทัน แต่ผมไม่ฮาด้วย แล้วผมก็ไม่ชอบไง

ผมก็เลยมองว่ามันไร้สาระ

โอเคเลย

และผมก็ไม่ได้ด่าด้วย โอเคเลย โอโคโคโคเค เอ้ๆๆๆๆ

Edit : ผมสาวกลุงวิรศากดิ์ๆๆๆๆๆๆๆ ผมว่าลุงแกนี่แหละ ฮาตัวจริง