PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เดี๋ยวนี้กฎระเบียบมันลดหย่อนเกินไปแล้ว

Fuzzy
23rd December 2012, 21:21
อยากให้เว็บเป็นแบบเมื่อก่อนมากๆครับ ตะก่อนไม่มีคำหยาบ คำสบถเลยมีแต่คนแสดงความเห็นกันดีๆ สร้างสรรค์ ตะก่อนนั้นจำได้พี่ ~RES~ ยังอยู่มีระเบียบกันดีมากๆเลยนะ
แต่พอเดี๋ยวนี้ผมว่าเหมือนจะดูแลแต่คุณ joker คนเดียวไม่ค่อยมีคนช่วยสอดส่องหรือยังไง อาจจะเป็นเพราะว่ากฎระเบียบมันหย่อนให้ยูเซอร์เกินไป ไปกระทู้ไหนก็เจอแต่คำด่าๆ หรือประชดประชันกันทั้งนั้น

สุดท้ายผมตอนนี้อยากให้ Jokergameth กลับมาเป็นสังคมเหมือนเดิมนะครับ คิดว่าเอากฎเหล็กแบบตะก่อนมาก็ดีนะครับ สมาชิกที่ไม่ควรมีจะได้หายไปบ้าง

(( อย่าโพสหาเรื่องกันในนี้นะ ))

Edit ————————————————————————————————————————

มีเรื่องมาแนะนำครับ เจอยูเซอร์ที่ทำผิดบางคนไม่รู้จะผ่านไปเลย แต่ปกติผมเจอผมจะแจ้งนะ

ใครไม่เคยทำเราต้องกดปุ่ม http://upic.me/i/th/0report.jpg (http://upic.me/show/42181821) ใต้กล่องความคิดเห็นของคนที่ทำผิดกฎ ผมแจ้งแล้วมีคนมาช่วยลบจริงอยู่ครับ คิดว่าเป็นส่วนหนึ่งที่จะช่วยผลักให้ Jokergameth กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้

PorFG141
23rd December 2012, 21:23
ผมก็เหมือนกันครับ อยากให้ Joker อยู่อย่างสงบเหมือนแต่ก่อนมาก :cool:

สงสารแอดมิน

gspretun
23rd December 2012, 21:29
ผมว่านะ เมื่อเขาทำเเบบนี้เเล้ว ก็อย่าพูดคำพวกนั้นดิ
ผมอยากรู้ท่าไม่ได้พิมพ์คำพวกนั้นจะตายไหม

เเต่ก็อะนะ เว็ปนี้เว็ปเกมส์ก็ต้องมีอยู่เเล้วพวกซ่าอยู่เเต่หน้าจออะ 5555+
คือถามว่าโดนเราะเเค่นี้เองเหรอถามไปเหอะ เเต่ถ้าจะทำกันขนาดนี้นะ
ผมว่ามันก็ไม่ต่างไรกับพวกซ่าอยู่กับหน้าจอหรอก ไม่มีสติกันอะ ผมก็เคยโดนตั้งเยอะ
คำหยาบมันก็ผิดไง ไม่คิดเเค่นี้หละ 555+

hero23093060
มีความเสี่ยงว่าจะมีเกรียนเข้ามาป่วนกระทู้นี้นะครับ มันแบนแล้วสมัครใหม่ได้มันก็มาเกรียนเรื่อยๆแหละครับคอมบ้านมันสเปคกากไม่มีไรทำเดียวเบื่อมันก็เลิกเองช่างมันเถอะครับ

muek9999
ผมก็เข้าใจนะครับนะ กฏเกณฑ์การแบ่งคำหยาบคายของคนเรามันไม่เหมือนกัน ก็สงสารแอดมินบ้างเหมือนกันนะครับ

ที่มีคนไม่ชอบเยอะ บางคนก็คิดว่านั่นหยาบบางคนก็คิดว่าไม่หยาบ บางคนก็มีกฏเกณฑ์คนละอย่างต่างจากแอดมิน

เลยคิดไม่เหมือนกันอะครับนะ

weerapat222
23rd December 2012, 21:31
ผมว่า ผมควรไปรีดผ้าก่อน :bye

qwe11507
23rd December 2012, 21:33
ตอนนี้มี สงคราม ท้ายปี 55555

ballba
มันเป็นธรรมดาครับที่ผู้โพสเองก็อยากมีอิสระในการแสดงความคิดเห็น

แต่ผู้โพสกลับไม่นึกถึงกฎกติกาของบอร์ดแล้วก็มาว่าบอร์ดทีหลัง

ทั้งที่เราเป็นคนที่ใช้พื่นที่บอร์ดแท้ๆแต่กลับไม่พอใจ

ผมแนะนำว่าถ้าทำตามกฎไม่ได้ก็เล่นบอร์ดอื่นเลยครับ

แอดมินไม่ได้มานั่งง้อให้เล่นบอร์ดนี้กันเยอะๆหรอก

nokung
ยอมรับเลยว่าตอนนี้มันเปลี่ยนไปจากเมื่อก่อนมาก :sweat
ปล.รอดูกันต่้อไปว่าจะจบยังไง

Tuksido
23rd December 2012, 21:34
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่ส่องไปมันก็ฮาดี 555+:o

nodoka
23rd December 2012, 21:37
ตอนนี้ผมรำคาญคนที่ปาขี้ใส่กระทู้นั้นมากนะครับ

มันชักจะเกินไปละครับ แต่ผมก็ไม่ได้เห็นด้วยนักหรอกนะครับที่จะให้ใบเหลืองกับคำอุทานธรรมดาๆที่พูดกันทั่วบ้านทั่วเมือง

ปล.ผมก็คิดถึงบอร์ดเก่านะครับ

Prometheus
23rd December 2012, 21:38
ผมบอกได้เลย เดี๋ยวนี้ม็อดหายเกลี้ยง อนาถ ปี 2012 ปีที่เว็บบอร์ดเรามืดหม่นที่สุด โลกเราไม่แตก เว็บบอร์ดเราแตกแยกหมด = =

MooRs108
23rd December 2012, 21:39
ผมกำลังรอการกลับมาของเว็บ JKG สมัยเดิมอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ชักจะไปกันใหญ่แล้ว

กฎก็คือกฎ ในเมื่ออยู่แล้วก็ต้องทำตามกฎครับ ถ้าใครทำไม่ได้ก็ไม่สมควรมาอยู่เช่นกันครับ

มาเล่นบอร์ดนี้ รู้ครับว่าทุกคนอยากโพสอะไรก็ได้ เพราะต่างคิดว่าเป็นสิทธิของตัวเอง แต่เคยย้อนกลับมาคิดไหมครับว่า กฏกติกาของบอร์ดนี้มีไว้ว่าอย่างไร ซึ่งก็มีบอกไว้ชัดเจน

alonedevil
23rd December 2012, 21:40
อาจเป็นเพราะยุคก็เป็นได้ผมอยู่มาแต่ บอร์ดเก่าจำไม่ได้อะ ช่วงนั้นหมือนๆคนใช่คอมเป็นเล่นเน็ตเป็นโหลดเป็นมันยังน้อยมั้งครับ เลยมีแต่ผู้มีวัยวุฒิหน่อยที่สิงกัน

พอมาเดียวนี้อะไรมันก็เร็วง่าย เด็กเดียวนี้ใช้คอมพิวเตอร์โหลดบิตเป็นอีกต่างหาก ตัวผมกว่าจะใช่คอมเล่นเน็ต เป็นก็เกือบ ม.2 ละเด็กเดียวนี้ ป.ต้นก็เล่นคอมเป็นละ

เมื่อเด็กอยู่เยอะขึ้นมันก็ต้องเละเทะ ตามศัจธรรม = ="

lukpar
23rd December 2012, 21:40
แปลกนะคะ เดียวนี้เหมือน สมาชิกเว็ปบอรด์เเตะต้องอะไรไม่ได้เลย เเตะนิดเเตะหน่อยก้ มาม่า เหมือนทำตามกฏกันไม่ได้ทั้งที่กฏมันก็ง่ายๆก็ทำตัวมีปัญหา เหมือนเรียกร้องความสนใจพอโดนเตือนนิดก้ทำเเถ อย่างนู้นอย่างนี้
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ - w -

weerapat222
23rd December 2012, 21:41
เอ่อผมอยากจะถามว่า ใส่รูป profile ยังไงอะครับ อยู่มาเป็นปีละไม่รูปซะที
:sweat

qwe11507
23rd December 2012, 21:43
ตอนนี้ ADMIN + MOD คงจะไม่ว่างละมั้งครับ ถ้าเขากลับกันมาเมื่อใหร่ คาดว่า USER คงหายกันไป

100 กว่าคนอ่ะครับ 555555 // อย่าแบนเค้านะ ! เค้าพูดเล่น ๆ

ballba
23rd December 2012, 21:43
เอ่อผมอยากจะถามว่า ใส่รูป profile ยังไงอะครับ อยู่มาเป็นปีละไม่รูปซะที

เข้าไปที่มุมบนสุดขวา เขียนว่าแผงควบคุม เข้าไปก็จะเห็นเองครับ

muek9999
23rd December 2012, 21:44

แผงการควบคุมผู้ใช้งาน>>>แก้ไขรูปโปรไฟล์

มั้งครับ ก่อนอื่นนายต้องอัพโหลดรูปที่นายต้องการใช้ลงเว็บก่อนนะครับ ขนาดไฟล์ผมจำไม่ได้

ลองทำๆไปก่อนนะครับ

krisana
23rd December 2012, 21:44
ผมว่ากฎตอนนี้มันก็เหล็กกว่าเมื่อก่อนแล้วนะ เพราะว่าคนในสังคมที่เปลี่ยนไป อะไรๆมันก็เลยเปลี่ยนไป จะให้ทุกอย่างเป็นเหมือนอดีตคงไม่ได้หรอก

Prometheus
23rd December 2012, 21:47
ตอนนี้ ADMIN + MOD คงจะไม่ว่างละมั้งครับ ถ้าเขากลับกันมาเมื่อใหร่ คาดว่า USER คงหายกันไป

100 กว่าคนอ่ะครับ 555555 // อย่าแบนเค้านะ ! เค้าพูดเล่น ๆ

ม็อดอายุเยอะๆนี้เข้าใจนะว่าทำไมถึงหายไป แต่ม็อดอายุน้อยๆนี้หายไปเลยนะ

Nonthapon
23rd December 2012, 21:48
ทุกอย่างเปลี่ยนไปจริงๆครับ

colliinz
23rd December 2012, 21:48
กฏไม่ได้ลดหย่อนลงนะครับ เพียงแต่ในมุมมองของผมผมมองว่ากฏมันบีบรัดจนไม่มีที่ให้ขยับตัวซะมากกว่า ซึึ่งสมัยก่อนกฏไม่เคร่งเท่านี้ คนทำผิดก็เห็นเยอะอยู่ดี

gap
23rd December 2012, 21:50
ผมรู้อย่างเดียวว่าผมโดน ใบเหลือง กับ เตือน แล้ว เข็ดเลยย :sweat

eswc2012nerverdie
23rd December 2012, 21:52
พี่หนุ่ยโจ๊กเกอร์ : ผมรถถังเขตคลองกุ่ม vs ชาวเยิ้บ : ผมเยิ้บทุกคนครับ :3

ดูไปดูมาเหมือน แอล โอรส vs เน วัดดาวเลย //ถ้าเลือกข้างผมดัน เนวัดดาวครับ !! แอลมันเลวเกินไป

Blitz
23rd December 2012, 21:53
ม็อดอายุเยอะๆนี้เข้าใจนะว่าทำไมถึงหายไป แต่ม็อดอายุน้อยๆนี้หายไปเลยนะ

ไม่หายครับ อยู่ตลอด แต่ว่าแค่ไม่โพสพิมพ์บ่อยๆ กลัวมีปัญหากับทางยูสเซอร์หลายๆคนล่ะครับ (หมายถึงเฉพาะกระผมนะครับ = w =) :o

[ ไหนๆ ก็โผล่มาแล้ว ขอแสดงความเห็นนิดหน่อยนะแล้วกันนะครับ
อันที่จริง ลองคิดดูดีๆ แต่ละกฎมันไม่ได้ยากถึงขนาดทำไม่ได้อะไร
แล้วบางคำ ที่โดนตักเตือน มันแค่ตักเตือนนี่ครับ ลองคิดดูดีๆ ว่าคำมันสมควรใช้รึเปล่า
ไม่ใช่ว่าพวกเราเอาไปใช้กับเพื่อนได้ แล้วจะมาใช้กับคนที่นี่ได้ด้วย บางคนก็ไม่ใช่เพื่อนคุณนะครับ
อีกอย่าง คนทำผิดในบอร์ดยังมีอีกเยอะแยะครับ ให้มาไล่ทีละคนวันนึงก็คงได้ไม่ถึงครึ่งหรอกครับ
คนอื่นๆเขาก็ทำตามกฎกันได้ ทำไมเราจะทำไม่ได้ ไม่จำเป็นต้องแตกต่าง อะไรที่มันดีก็ควรทำเถอะครับ
กฎมันมีไว้ให้ทำให้สังคมมันดีขึ้น ไม่ได้มีไว้ให้แหกเสมอไปครับ ขอบคุณมาสละเวลามานั่งอ่านนะครับ : ) ]

John Marston
23rd December 2012, 21:54
ผมคนนึงละที่ไม่ชอบคำหยาบ จริงๆเราๆท่านๆต่างก็โตกันแล้วน่าจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร คำแบบนี้มันเหมาะสมรึเปล่า ผมไปเจอกระทู้ใหนที่มีคำหยาบผมแทบไม่อยากเข้าเลย นิดๆหน่อยๆก็ด่ากัน สังคมเดี๋ยวนี้ไม่มีการให้อภัยเลยรึไง :confused: เอาใจช่วย แอดมิน ครับ

kanjanachai
ปล่อยเขาไปเถอะครับ
กฎมันก็คือกฎอยู่วันยังค้ำ
สื่อ ออนไลน์เดี๋ยวนี้มันเยอะ โดนปิดไปแล้วก็เยอะ
ถ้าแค่ในโลกออนไลน์ยังทำตามกฎเกณฑ์ของเขาไม่ได้
เดี๋ยวเขาก็ได้เรียนรู้จากชีวิตจริงเองแหละครับ การที่เราอยู่มานานขนาดนี้ก็เพราะกฎนี่แหละครับ
สมาชิกคนเก่าๆ เขาจะรู้

qwe11507
ไม่หายครับ อยู่ตลอด แต่ว่าแค่ไม่โพสพิมพ์บ่อยๆ กลัวมีปัญหากับทางยูสเซอร์หลายๆคนล่ะครับ (หมายถึงเฉพาะกระผมนะครับ = w =) :o

บร๊ะ !! มาเอง 55555

THE DarkLight
ผมขอนั่งดูต่อไปจะดีกว่า ไม่อยากเอาตัวเองไปฝ่าดงกระสุน เดี่ยวจะพรุนเอาซะเปล่าๆ

natchapon665
23rd December 2012, 21:55
อยากได้บอร์ดเหมือนเมื่อกันแหะ ช่วงปี 2009-2011 กำลังดี

Prometheus
23rd December 2012, 21:56

อ่านะ สงสัยตอนนี้เกิดไฟไหม้ เลยต้องปรากฎตัว

mongkolzaaaa
23rd December 2012, 21:57
สงสาร jkg สงสาร ประเทศ สงสารโลก เป็นเพราะโลกร้อน รึป่าวนะ

เพราะชนั้น อย่ากินผักเลย T^T

natchapon665
23rd December 2012, 22:01
อยากได้บอร์ดเหมือนเมื่อกันแหะ ช่วงปี 2009-2011 กำลังดี

ผมว่าแก้ปัญหาจุดนี้ก่อนดีไหม พวกโลกสวยทั้งหลายพอโดนแบนแล้วก็มาสมัครใหม่มาป่วนบอร์ดอีกนั้นแหละผมว่า ช่วงนี้ควรปิดรับสมาชิกไปก่อนซักระยะนะครับ..

Ladyloveyou
23rd December 2012, 22:01
กระทู้นี้ตั้งขึ้น เพราะกระทู้แปลกๆที่ด่าแอดมินหรือเปล่าหว่า? เกิดอะไรขึ้นอ่ะมัวแต่นั่งอ่านหนังสือสอบ =w=

lukpar
23rd December 2012, 22:03
กระทู้นี้ตั้งขึ้น เพราะกระทู้แปลกๆที่ด่าแอดมินหรือเปล่าหว่า? เกิดอะไรขึ้นอ่ะมัวแต่นั่งอ่านหนังสือสอบ =w=

ใช่เเล้วค่า 

Fuzzy
23rd December 2012, 22:03

มีส่วนด้วยครับ แต่หลายกระทู้ที่ผมได้เข้าไปนั่งอ่านเล่น มันมีแทบจะทั้งหมดเลยครับ ตะก่อนแทบไม่มีเลยนะครับ

EviL ANgle
23rd December 2012, 22:04
เรื่องนี้แสดงให้เห็นว่า....
นับวันเมืองไทยยิ่งแย่ลง ผู้คนพูดกันด้วยเหตุผลไม่เป็น
เมื่อเวลามาถึง generation ของคนเหล่านั้น ประเทศจะเป็นอย่างไร....

Prometheus
23rd December 2012, 22:05
ผมว่าแก้ปัญหาจุดนี้ก่อนดีไหม พวกโลกสวยทั้งหลายพอโดนแบนแล้วก็มาสมัครใหม่มาป่วนบอร์ดอีกนั้นแหละผมว่า ช่วงนี้ควรปิดรับสมาชิกไปก่อนซักระยะนะครับ..

ผมเห็นด้วย ณ ตอนนี้ มันเอาไม่อยู่แล้ว ตอนนี้แต่ละคนเลือดมันร้อนหมดละ แถมยังมีแกนนำอีก = =

Ladyloveyou
23rd December 2012, 22:06
ใช่เเล้วค่า

มีส่วนด้วยครับ แต่หลายกระทู้ที่ผมได้เข้าไปนั่งอ่านเล่น มันมีแทบจะทั้งหมดเลยครับ ตะก่อนแทบไม่มีเลยนะครับ

แล้วมันเกิดอะไรขึ้นหว่า

//ต่อมเสือ_เริ่มทำงาน 55+

ปล.พรุ่งนี้เอ็งสอบไม่ใช่เรอะ!! เี๋ดี๋ยวก็สอบตกหรอก

kooso
23rd December 2012, 22:14
มันไม่มีใครถูกใครผิดหรอกครับ คนเราต่างความคิดก็สามารถทะเลาะกันแตกแยกกันได้แล้วครับ

jeditrainer
23rd December 2012, 22:16
แล้วมันเกิดอะไรขึ้นหว่า

//ต่อมเสือ_เริ่มทำงาน 55+

ปล.พรุ่งนี้เอ็งสอบไม่ใช่เรอะ!! เี๋ดี๋ยวก็สอบตกหรอก
อ้าวยังไมรู้สถานการณ์เหรอครับคุณ ก็เรื่องมาจากแอดมินของเราส่งคำเตือนเรื่อง คำอุทานประเภทคำสบถไงครับ ว่าห้ามใช้ไม่งั้นจะโดนแบน
ซึ่งหลายคนก็ออกมาดิ้นกันใหญ่จะเป็นจะตาย เหตุเพราะโดนห้ามใช้คำพวกนี้แค่นั้นเอง แต่มันก็ลุกลามเป็นเรื่องเพราะเอาแอดมินมาด่า หลากหลายวิธี
แล้วมีกลุ่มคนออกมาท้าทายแอดมินด้วยการ สบถคำหยาบรัว ๆ ด้วยครับ ลองรีเฟรชเพจดูสิ เดี๋ยวก็เจอ
ปล.ผมเล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ปี52แล้ว(สมัยบอร์ดเก่า) ยังไม่เคยโดนอะไรเลยด้วยซ้ำ แค่ทำตัวให้อยู่ในกรอบ มันไม่เห็นจะยากเลยครับ

sek57
23rd December 2012, 22:22
รู้สึกจะมีการร่วมตัวกันขึ้นของพวก ปฎิวัติที่ picpost อ่ะครับ แต่แนะนำ ไม่ยุ่งจะดีกว่า เดี๋ยวโดน

Ladyloveyou
23rd December 2012, 22:22
อ้าวยังไมรู้สถานการณ์เหรอครับคุณ ก็เรื่องมาจากแอดมินของเราส่งคำเตือนเรื่อง คำอุทานประเภทคำสบถไงครับ ว่าห้ามใช้ไม่งั้นจะโดนแบน
ซึ่งหลายคนก็ออกมาดิ้นกันใหญ่จะเป็นจะตาย เหตุเพราะโดนห้ามใช้คำพวกนี้แค่นั้นเอง แต่มันก็ลุกลามเป็นเรื่องเพราะเอาแอดมินมาด่า หลากหลายวิธี
แล้วมีกลุ่มคนออกมาท้าทายแอดมินด้วยการ สบถคำหยาบรัว ๆ ด้วยครับ ลองรีเฟรชเพจดูสิ เดี๋ยวก็เจอ
ปล.ผมเล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ปี52แล้ว(สมัยบอร์ดเก่า) ยังไม่เคยโดนอะไรเลยด้วยซ้ำ แค่ทำตัวให้อยู่ในกรอบ มันไม่เห็นจะยากเลยครับ

แหมก็เราอ่านหนังสือสอบอยู่เลยตกข่าวไปหน่อย ขอบคุณนะคะที่ช่วยเป็นเหยี่ยวข่าวให้ ขอจุ๊บทีนึง (ไม่ใช่ละ)

ก็...อ่านจากตามที่คุณบอกมา ถ้าคำสบถนั้นมันพออนุโลมได้ เราว่าถ้าแอดมินถึงกับแบนเลย มันก็โหดไปหน่อยนะ =w= มันก็ไม่แปลกที่จะมีสมาชิกบางส่วนไม่เห็นด้วย แต่ถึงกลับมาด่าแอดมินแรงๆเลย มันก็เกินไปอยู่ดี น่าจะคุยกันดีๆ

สรุปคือเราว่า มันก็ผิดพอกันทั้งสองฝ่าย

อันนี้เราก็ไม่รู้เบื้องลึกเบื้องหลังขอแสดงความเห็นไปตามเนื้อผ้าละกัน

(ras)_dear
23rd December 2012, 22:26
แหมก็เราอ่านหนังสือสอบอยู่เลยตกข่าวไปหน่อย ขอบคุณนะคะที่ช่วยเป็นเหยี่ยวข่าวให้ ขอจุ๊บทีนึง (ไม่ใช่ละ)

ก็...อ่านจากตามที่คุณบอกมา ถ้าคำสบถนั้นมันพออนุโลมได้ เราว่าถ้าแอดมินถึงกับแบนเลย มันก็โหดไปหน่อยนะ =w= มันก็ไม่แปลกที่จะมีสมาชิกบางส่วนไม่เห็นด้วย แต่ถึงกลับมาด่าแอดมินแรงๆเลย มันก็เกินไปอยู่ดี น่าจะคุยกันดีๆ

สรุปคือเราว่า มันก็ผิดพอกันทั้งสองฝ่าย

อันนี้เราก็ไม่รู้เบื้องลึกเบื้องหลังขอแสดงความเห็นไปตามเนื้อผ้าละกัน

จริงๆก็ไม่ถึงกับแบนหรอกครับก็ ตักเตือนกันไว้แต่ก็มาดื้อ ไม่ยอมรับ ดิ้นๆ กันจนกลายเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ไงครับ = =''

nervanamaya
23rd December 2012, 22:36
ผมเองก้รู้จักเวปนี่ไม่นานอาจจะสักแค่สองปีเองมั้ง

ก่อนนั้นก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าเป็นไง

แต่ผมจะเม้นจะโพสไรทีผมยังต้องคิดแล้วคิดอีก

ไม่ใช่แค่คำหยาบหรอก

แค่ประโยคธรรมดาที่เราคิดว่าเขียนไปแล้วมันโดนใจเรา

แต่คนอื่นที่เค้าอ่านเค้าเห็นเค้าอาจไม่รู้สึกเหมือนเราก็ได้

ในสังคมที่มีคนหมู่มากยังไงเราก็ควรจะเห็นแก่ส่วนรวมอ่ะนะ

ไม่ใช่จะเอาแต่ตัวเองเป็นหลัก

ยังไงผมก็คนนึงละที่อยากอยู่ในเวปนี้ต่อไป

ถึงผมไม่เป้นสมาชิกผมก็ยังโหลดเกมยังอ่านกระทู้ได้

แต่การที่ผมเป็นสมาชิกมันก็ทำให้ผมได้เพื่อนได้สัมพันกับสังคมถึงจะยังไม่รุ็จักใครเลยก็เหอะ

เพราะงั้นไม่ว่ากฎมันจะยังไงก็รักษามันไว้เหอะ

เหมือนตอนเรายังเรียนอยู่นั่นละครับ

กฎนั่น กฎนี่ เยอะแยะไม่รู้จะตั้งมาทำไม

พอเราจบมาแล้วมาคิดดู

มันก็ไม่เห็นเสียหายไรสักหน่อย

พล่ามมาตั้งยาวพอแค่นี้แหละ

_SaBasTaiN_
23rd December 2012, 22:39
เรื่องไม่เป็นเรื่องครับ จากเรื่องเล็กๆก็ทำให้มันกลายเป็นเรื่องใหญ่ เพลีย:o

amba5555
23rd December 2012, 22:50
ผมเคยโดน ~RES~ แจกแต้มให้ เพราะผมไปแซวเค้าเรื่องโพสต์หลายกระทู้
โดนข้อหาท้าทายอำนาจ mod เหอะ ๆ ตอนนั้นเซ็งมาก ๆ จนเลิกเล่นไปพักหนึ่ง
แล้วเว็บก็ล่มกลายเป็นบอร์อดใหม่ขึ้นมา แล้วเค้าก็ไม่รู้หายไปไหน
เข้มงวดมากกกกกก

ringohitman
24th December 2012, 00:49
ADMIN สู้ๆครับ

kamonkom911
24th December 2012, 00:52
ใช่ครับบางกระทู้ทำให้คนอื่นหน้าแตก ก็เยอะนะครับ

gintoki
24th December 2012, 00:56
อ่าาาาาคืนนี้ผิมกันมันไปเลย...ผุดมาเยอะเชียววว ไม่ใช้ชอบ
หวังว่ามันจะหายไปซ่ะทีด้วย แต่เอาเหอะเว็ปเกมส์น่ะไม่ใช้คณะร็ฐบาล
จะได้มาจ้องจะเล่นว่าใครพิมพ์ผิดหูหรือไม่ สนุกๆครับ 555

dasakorn
24th December 2012, 01:30
พูดอะไรก็ให้คิดไว้ว่าทีมงาน "โลกสวย" เอาจริงนะครับ

dojo123753951
24th December 2012, 01:35
คิดถึงบอร์ดเก่าจังเลย คนดีๆยังเหลืออยู่เยอะครับ ผมคนนึงนี่ไง 5 5 5:o

shadowrealms
24th December 2012, 10:25
เหนื่อยไหมครับบ คนดี ! // ผมสัญญาครับ ว่าจะเป็นผู้ชายคนนึงที่ดีไม่แพ้ไปกว่าคนอื่นๆ

joker
24th December 2012, 14:56
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=153811&p=1814312&viewfull=1#post1814312