PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเซียนเกม devil may cry 4 นิดนึงครับ

hearty
23rd December 2012, 22:15
เวลาเล่นนี่ถ้าจะเล่นคอมโบเยอะ ๆ เลยอะฮะตัวดันเต้เซ็ตจอยยังไง

ผมใช้จอย ps3 มาเล่น

MilkyNaNa
23rd December 2012, 22:20
เอ่อ คือ เราใช้จอย PS2 +กับ ตัวแปลงจอย(ปลายมีสายUSBต่อกับคอม) เล่นเอาอ่ะ ส่วนคำถามที่ว่าเซ็ตจอยยังงัยอันนี้ก็แล้วแต่คนถนัดอ่านะ แต่ว่าถ้าจะคอมโบเยอะๆต้องกดเร็วๆอ่ะ ส่วนตัวเราจะชอบตั้งปุ่มสามเหลี่ยมให้เป็นท่าฟันดาบ ส่วนสี่เหลี่ยมจะยิงปืน Xเป็นกระโดด Oแปลงร่างเป็นปีศาจ เคลื่อนที่ตัวละครด้วยอนาล็อกซ้าย ปุ่มทิศทางเอาไว้เปลี่ยนสไตล์ ก่อนอื่นต้องซื้อท่าสกิลมาให้ครบๆก่อน(ใช้สูตรโกงเอาก็ได้) กดมั่วๆก็ได้ ภาค4คอมโบไม่ยากหรอก

RlucksN
24th December 2012, 00:59
ผมแนะนำให้เซ็ทตามนี้ดีกว่าครับ อ้างอิงจากภาค 3

L1 - ใช้ devil trigger

R1 - ล็อคเป้า

L2 - เปลี่ยนปืน

R2 - เปลี่ยนดาบ

สามเหลี่ยม - ฟัน

สี่เหลี่ยม - ยิง

โอ - ใช้สไตล์

เอ็ก - กระโดด

d-pad - ตั้งปุ่มสไตล์ต่างๆ ขึ้น = TS ,ขวา = SM,ลง = RG,ซ้าย = GL ถ้าจะใช้ DS ให้กดปุ่มสไตล์ไหนก็ได้ซ้ำ 2 ครั้ง

อนาล็อคซ้าย - เดิน

อนาล็อคขวา - หมุนทิศทาง

เผื่อจะงงว่าสไตล์คืออะไร

Ts = trick ster
Sm = Sward master
Rg = Royal guard
Gl = Guns linger
Ds = Dark slayer

sertnalove
24th December 2012, 01:03
แล้วแต่ความถนัดเลยครับ ปุ่มหลักๆ ก็พวก สี่เหลี่ยม X O สามเหลี่ยม

ตามเรปบนหละครับ แต่พวก L R ผมปรับไม่เหมือนครับ