PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมทำงี้กับมือถือจะเป็นไรไหมครับ

L4ST7T4ND
24th December 2012, 18:49
BB รุ่นกังสุดอะครับ ไม่รู้เรียกรุ่นอะไรที่มีสีขาวกับดำ แล้วทรงมันโล่งๆ ที่เลื่อนเป็น Censor ครับ

เอาล่ะ คือว่า ยางสีเทาๆที่ขอบๆตัวเครื่องมันขาด เป้นเหมือนเรื้อนอะครับ ผมเลยเลาะออกหมดเลย
แล้วมันก็ทุเรศผมเลยเลาะอีก เลาะฝาเลาะออกหมด จนเห็นพวกองค์ประกอบในมือถือข้างในเลยครับ
ข้างหลังก็ไม่มีฝาปิด ผมดัดแปลงเอาลวดมาเป็นที่กันแบตหลุดแท่น
คือโคตรเปลือยเลยครับ
( แต่โทรได้ ฟังเพลง เลื่อนไรได้ ไม่มีปัญหาใด )

ผมก็สงสัยว่า เวลาผมถือมันงี้พวกสารเคมีจากแบตหรือตัวเครื่องมันจะเข้ามือผมไหมครับ
แล้วเครื่องผมโล่งๆงี้สัญญาณมันจะแรงขึ้นไหม ผมกลัวมันเป็นอันตรายอะครับ
:confused:

// ขอบคุณครับ

cableneo
24th December 2012, 18:56
ก้ น่าจะอันตรายนะ อาจระเบิดได้

donteedon
24th December 2012, 19:24
มันจะระเบิดตัวเองภายใน 3 2 1 :o

VirusCoMz
24th December 2012, 22:59
ผมคิดว่ามีผมทำคนเดียวอีกนะนี่ 55
แต่ฝากันแบตผมยังอยู่ครับ ทุกวันนี้เล่นๆ มันก้ดับไปเองเลย ทนๆใช้ต่อไป

untimate
24th December 2012, 23:19
ไม่เป็นไรหรอกมั้งไอโฟนผมปั่ม home มันไม่ค่อยติด + หน้าจอสัญญาณภาพหายบางทีเหมือนสายแพร์ มันหลวม ผมใช้ฟันกัดเอา บางทีก็หาย บางทีก็เป็นเหมือนเดิม -_- ขี้เกียจซื้อใหม่ ใช่มันไปจนมันพังหน้าจอแตก ทัชไม่ได้นู่นแหละ เหอะๆ

[Never]
24th December 2012, 23:59
ดีออกคล้ายๆเปิดเคสคอมรับลมไรงี้ป่ะ :o