PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถึงพวกที่ขายเกมใน Steam ครับ

Gammer40
24th December 2012, 19:19
ผมอยากทราบว่าคนที่ขายเกมใน steam ได้กำไรไหม แล้วได้กี่บาท และเกมที่พวกคนขายนำมาขาย คือเขาซื้อมาเล่น นำมาขายอีกทีใช่ไหม ?

Windtalkers
24th December 2012, 19:24
มันเป็นการขายแบบ ดิจิตอลครับผมเป็นตัวแทนจำหน่ายเกมของแท้ ที่ไม่มีกล่องเท่านั้นครับ

แต่ว่าซื้อเกมส์แล้วมันจะอยู่กับ ID เราไปตลอดครับ ถึงคอมพังลงวินโดว์ใหม่ก็ยังโหลดกลับมาเล่นใหม่ได้

แต่ถ้าโดน Hack ID ก็ยากหน่อยครับ พวกเรื่องเงินนี้ไม่นับเป็นบาทนะครับ ขึ้นอยู่กับราคาเกมในช่วงนั้นๆครับผม

kunbest13
24th December 2012, 19:27
" ซื้อมาเล่น นำมาขายอีกที " <<<<<< อันนี้ไม่ใช่นะครับ ส่วนมากที่เค้าเอามาขายคือ เกมส์ที่เค้าดองเอาไว้หรือมีอยู่ใน สต็อค บางคนก็รับซื้อเกมส์ steam
ส่วนกำไรนี่ไม่ทราบครับแล้วแต่พ่อค้า

boobbabe
24th December 2012, 19:28
คนละเรื่องเลยครับ ลองสลับคำถามของคุณจะได้คำตอบพอดี

babymaster
24th December 2012, 19:28
ไม่ใช่เลยครับ คุณเข้าใจผิดอย่างแรง
ได้กำไรไหม -ถ้าขาดทุนคงจะไม่ขายหรอกครับ
ได้กี่บาท - แล้วขายไปกี่คน งั้นผมตอบว่าได้2บาทมั้ง เล่นถามแบบนี้ใครจะตอบได้
เกมที่พวกคนขายนำมาขาย คือเขาซื้อมาเล่น นำมาขายอีกทีใช่ไหม ?
No เป็นsteam gift จ่ะ

joomn007
24th December 2012, 19:32
ผมอยากทราบว่าคนที่ขายเกมใน steam ได้กำไรไหม แล้วได้กี่บาท และเกมที่พวกคนขายนำมาขาย คือเขาซื้อมาเล่น นำมาขายอีกทีใช่ไหม ?

ได้กําไรแน่นอน แต่ไม่เยอะหรอก เกมนั้นส่วนมากจะซื้อมาขาย

TsunaZ
24th December 2012, 19:35
ได้ครับ แต่กำไรส่วนใหญ่มักเป็นการจ่ายเงินโดย ทรูมันนี่ จะบวกราคามากกว่าการโอนน่าจะใช่ๆ

DragonB
24th December 2012, 20:09
ทำธุรกิจทุกๆชนิด ต้องหวังผลกำไรครับ แต่มากน้อยนั้นขึ้นอยู่กับเจ้าของธุรกิจ ใครทำธุรกิจไม่ได้กำไร เขาจะไปไปทำไมครับ ธนาคารเปิดมายังต้องทำกำไรเลยคุณ
เกมส่วนมากที่เอามาขายคือของใหม่ ซึ่งเป็น Steam Gift นั้นล่ะครับ เกมที่ Active เข้า account ตัวเอง มันเอาส่งให้คนอื่นไม่ได้ครับ

Pinchot
24th December 2012, 20:17
ไม่ได้มีเพียงแต่ Steam Gift นะครับ CD-Key ก็มี... ส่วนกำไรก็ขึ้นอยู่กับพ่อค้าแหละ ส่วนราคาทรูมันนี่สูงไม่ต้องตกใจมัน 11.5% ของ tmtopup นี้แหละ