PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Far Cry 3 ใครมีน้ำใจขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า

CodeMagane
24th December 2012, 23:57
คือผมเข้า Co-op กับ multi หาห้องไม่ได้เลย Uplay Support ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ที่ผมอยากจะขอคือ ขอดู Port ใน เร้าเตอร์ของคนที่เล่นหน่อยได้มั้ยครับว่าเซ็ทอะไรไว้บ้าง (เซ็นเซอร์ที่สำคัญแล้วหลังไมค์มาก็ได้ครับ)

ซื้อเกมส์แท้แต่ได้ใช้คุณภาพไม่เต็มมันเจ็บใจนะครับ TwT

ใครมีคำแนะนำบ้างครับ เร้าเตอร์ผมใช้ huawei smartax mt880

nanohawk2
25th December 2012, 00:10
คือใน เราเตอร์ถ้ามีโหมด DMZ อ่ะให้เปิดเลยนะ มันจะ forward port อัตโนมัติ เลยนะั หมายถึงถ้ามีนะ

CodeMagane
25th December 2012, 00:26
คือใน เราเตอร์ถ้ามีโหมด DMZ อ่ะให้เปิดเลยนะ มันจะ forward port อัตโนมัติ เลยนะั หมายถึงถ้ามีนะ

แล้ว DMZ Host IP Address ให้ใส่ IP อะไรครับ หรือใส่ IP เครื่องตัวเอง หรือปล่อยเป็น 0.0.0.0 ครับ

earngona4
25th December 2012, 00:32
ปัญหาเหมือนผมเลยครับ
ใครรู้ช่วยบอกทีเถอะนะครับ:dash

nanohawk2
25th December 2012, 05:07
แล้ว DMZ Host IP Address ให้ใส่ IP อะไรครับ หรือใส่ IP เครื่องตัวเอง หรือปล่อยเป็น 0.0.0.0 ครับ

เอ่อ นี่ผมก็ไม่รู้นะ ของผมแค่เปิดติ๊กถูกไว้ก็พอ เมื่อก่อนผมเล่น Xbox360 แล้วค่า NAT มันเป็น Moderate หาห้องยาก คุยตี้ไม่ได้ ผมก็เลยลองเปิดดูถามเว็บฝรั่ง จำไม่ได้ล่ะ ผลที่ได้คือ NAT เป็น Open เท่ากับ Port Forward สำเร็จโดยไม่ต้องทำอะไร