PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหากับไฟล์ ISO คับ ใครรู้เชิญทางนี้หน่อยคับ

Ezio_1996
25th December 2012, 19:54
คือผมเนี่ยโหลดเกมที่เป็นไฟล์ ISO มา ที่เนี่ยผมจะก๊อปไอไฟล์ตัวเนี่ยไปลงคอมอีกเครื่องนึง โดยก๊อปใส่แฟลชไดร์ฟ แฟลชไดร์ฟผมเนี่ย 16GB แต่เกมเนี่ย 5GBกว่าๆเอง แต่ทำไมผมก๊อปแล้วบอกว่าเนื้อของไดร์ฟไม่พออ่ะคับ ผมลองบีบไฟล์เป็น2พาส พาสแรกก๊อปไม่ได้ แต่พาสสองก๊อปได้ ทำไมคับใครตอบผมได้บ้าง ??

chikuva
25th December 2012, 21:49
format แฟรตไดร์ให้เป็นแบบ ntfs ครับ

chai2685
25th December 2012, 22:47
format แฟรตไดร์ให้เป็นแบบ ntfs ครับ
แต่แฟลชไดรฟ์ก็ต้องรองรับด้วยนะครับ ทราบแล้วเปลี่ยน:yes

tusmong
25th December 2012, 22:50
ไม่ก็ใช้ Winrar แบ่งไฟล์เป็น2พาร์ทครับ แล้วค่อยไปรวมที่คอมอีกเครื่อง

kidsylenser
25th December 2012, 22:55
ขอขยายความครับ

โดยปกติ FlashDrive จะเป็นระบบ FAT32 ซึ่งไม่สามารถ Copy ไฟล์ที่มีขนาดใหญ่เกิน 3GB ได้

สามารถแก้ไขแบบง่าย ๆ คือ คลิกขวา เลือก Format แล้วเปลี่ยนจาก FAT32 เป็น NTFS จะทำให้ Copy ไฟล์ขนาดเกิน 3GB ได้

-----------------
แต่ความรู้สึกผมเคยทำ FlashDrive NTFS แต่ว่ามันใช้งานแล้ว เอ๋อ ๆ ยังไงไม่รู้เลยกลับมาใช้ FAT32 มันดันปกติ

อาจจะเป็นอย่างท่านบนว่าก็ได้ ไม่สามารถใช้ได้ทุกอัน :shutup

my dath
27th December 2012, 17:43
ขอขยายความครับ

โดยปกติ FlashDrive จะเป็นระบบ FAT32 ซึ่งไม่สามารถ Copy ไฟล์ที่มีขนาดใหญ่เกิน 3GB ได้

สามารถแก้ไขแบบง่าย ๆ คือ คลิกขวา เลือก Format แล้วเปลี่ยนจาก FAT32 เป็น NTFS จะทำให้ Copy ไฟล์ขนาดเกิน 3GB ได้

-----------------
แต่ความรู้สึกผมเคยทำ FlashDrive NTFS แต่ว่ามันใช้งานแล้ว เอ๋อ ๆ ยังไงไม่รู้เลยกลับมาใช้ FAT32 มันดันปกติ

อาจจะเป็นอย่างท่านบนว่าก็ได้ ไม่สามารถใช้ได้ทุกอัน :shutup

ตามนั้นครับ