PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่องหัวต่อ DVI-D มอนิเตอร์ใช้ไม่ได้ ใครเจอปัญหาเดียวกันช่วยทีครับ

mrxzero
25th December 2012, 23:05
เกริ่นนำก่อนเลย ผมเองใช้จอ ซัมซุง 2233 อยู่ครับ การ์ดจอค่ายเขียว
เดิมทีผมไอ้หัวต่อ Dvi เนี่ยะมันก็ใช้ได้ตามปรกติดีครับ อยู่มาวันนึง มันก็มีอาการ
เหมือนจอเข้าโหมดแสตนบายไว้ครับ เป็นหน้าจอสีดำๆขึ้น หลังจากนั้นมันก็ใช้
หัวต่อ Dvi ไม่ได้อีกเลย ลองลงไดรเวอร์จอดูแล้วก็ยังใช้ไม่ได้ครับ

สุดท้ายนี้วอนผู้มีความสามารถช่วยทีครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

http://image.ohozaa.com/i/54e/pBvZQn.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wxCI1Iy3crGLAGAl)

pop99
26th December 2012, 00:36
มีฃ่องต่อ vga ใหม ลองหาสายมาลองต่อดูครับหรือไม่ก็อาจจะเป็นที่คอมปาวไม่ใช่ที่จอ คือเปิดคอมเครื่องทำงานทุกอย่าง
แต่จอมืด ลองเช็คดูดีๆครับ

piekie
26th December 2012, 00:42
มันมีตัวกดสวิตหนิครับ กดดูหรือยัง...

mrxzero
26th December 2012, 00:58
ลองต่อช่อง VGA ดูเเล้วครับใช้งานได้ปรกติดีครับ ใช้ได้ทุกพอร์ตยกเว้น DVI ครับ

mrxzero
26th December 2012, 01:00
มันมีตัวกดสวิตหนิครับ กดดูหรือยัง...

ตัวกดสวิตตรงไหนครับท่าน ผมใช้ Sumsung2233SW การ์ดจอ GTS450 ครับ

mrxzero
26th December 2012, 01:06
มีฃ่องต่อ vga ใหม ลองหาสายมาลองต่อดูครับหรือไม่ก็อาจจะเป็นที่คอมปาวไม่ใช่ที่จอ คือเปิดคอมเครื่องทำงานทุกอย่าง
แต่จอมืด ลองเช็คดูดีๆครับ

ลองต่อช่อง VGA ดูเเล้วครับใช้งานได้ปรกติดีครับ ใช้ได้ทุกพอร์ตยกเว้น DVI ครับ

pop99
26th December 2012, 01:21

งั้นก็คอมและจอภาพปกติ ติดที่ช่องdvi ใช้งานไม่ได้ เคยลองเปลี่ยนสายเสียบdviแล้วยังครับ
ถ้าลองทุกอย่างแล้วยังใช้ไม่ได้มีประกันน่าส่งเคลมนะครับ หรืออาจมีสวิสอย่างแรพบนว่า พอดีผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้ด้วย
ใงลองๆหาข้อมูลดูครับ

mrxzero
26th December 2012, 01:32
งั้นก็คอมและจอภาพปกติ ติดที่ช่องdvi ใช้งานไม่ได้ เคยลองเปลี่ยนสายเสียบdviแล้วยังครับ
ถ้าลองทุกอย่างแล้วยังใช้ไม่ได้มีประกันน่าส่งเคลมนะครับ หรืออาจมีสวิสอย่างแรพบนว่า พอดีผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้ด้วย
ใงลองๆหาข้อมูลดูครับ

ครับยังไงก็ขอบคุณทุกท่านมากครับ

mrxzero
26th December 2012, 01:46
ถ้าผมทำได้เดี๋ยวมาแบ่งปัญประสบการณ์ให้นะครับ

chikuva
26th December 2012, 21:07
ลองเปลี่ยนสายดูหรือยังครับ