PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาในหมู่พี่น้องครับ

ballba
26th December 2012, 03:40
คือผมกับพี่ที่ทำงานร่วมกัน

กู้ภัยชุดปฎิบัติการพิเศษหนะ

จะเป็นทหารส่วนใหญ่พวกจ่านายสิบ มีตำรวจบ้าง

ส่วนใหญ่จะ 30+ ผมเด็กสุดคือ 17

กลุ่มผมจะไม่มีการแบ่งแยกชนชั้นจะเป็นพี่น้องกันทุกคน

แต่มักจะมีปัญหาในการอยู่ร่วมกันเสมอ

ผมก็เคารพนับถือพี่ทุกคน บางคนนี่แก่กว่าพ่อผมอีก

แน่นอนว่าสังคมการอยู่ร่วมมันคนละแบบกัน แต่ผมก็พยายามปรับตัวให้เข้าทุกคน

คือพี่ๆผมส่วนใหญ่จะชอบไปเมากันหนะ ไปเที่ยวนู่นนี่บ่อยๆทุกคืน

และจะเจ้าชู้กันมากๆ

แล้วคือผมเป็นคนไม่ยุ่งเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ แล้วอ่ะผมมีปัญหากับเมียบ่อยเพราะพวกพวกพี่ๆเนี่ยหละว่า

ผมไปนู่นไปนี่ในเฟสก็ถ่ายรูปลงแท็กหมด งานเข้าประจำ พอเมียมาเห็น แล้วก็ชอบชวนผมแอบไปเที่ยวบ่อยๆ บอกให้ผมจีบคนนู่นบ้างนี่บ้าง

บางทีผมเจอเพื่อนหญิงพี่ๆผมก็ขอเบอร์ ให้ผมไปคุยให้อย่างนู่นนี้หลายครั้งบางทีผมก็ไม่ชอบ

พอผมปฎิเสธก็มักจะพูดประมาณว่า โห่ไม่ใจหวะ ไม่แน่นอนเลยหวะภูมิ เป็นพี่นี่จัดแล้ว พี่ไม่ได้หน้าเหมือนภูมิไม่เด็กเหมือนภูมิเฉยๆ

แต่คือผมไม่ใช่คนแบบนั้นแล้ว ผมตั้งใจจะซื่อสัตย์กับเมีย แค่พี่ๆแกไม่เข้าใจและชอบมายุยง

ผมก็พยายามเฉยมาตลอด แต่บางทีผมก็มีขีดจำกัดหนะ ไม่รู้จะพูดไงดีอธิบายยาก

ผมไม่รู้จะทำไงพูดไงละครับ

คือในหลายเรื่องผมยังต้องพึ่งเขาจริงๆ

ปล.กะว่าอีก 2ปี ผมจะสร้างทีมของตัวเองแล้วครับ ผมอยากมีอิสระบ้างบางครั้ง

แต่ผมต้องทำตัวเองมั่นคงมีจะเป็นหลักก่อน ความรู้ยังไม่มาก ประสบการณ์ในงานยังน้อย

พอจนผมเรียนจบผมก็คงลาจากวงการเลย ผมว่าจะเข้านายร้อยศรภตามพี่สาวไป สังคมน่าจะดีกว่านี้ = =

ไปปราบปรามยาเสพติดบนเขาน่าจะดีกว่าเหอะๆ

นี่หละครับปัญหาที่ยังแก้ไม่หาย

ballba
26th December 2012, 11:30
ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ เรื่องการคุยกับผู้ใหญ่นี่ น่าเศร้าจริงๆ = =

คุณก็ต้อง เด็ดขาดหน่อยครับ ไม่ก็คือไม่ ผู้ใหญ่คงแยกแยะได้แหละครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็บอกเลย ว่ารักเมีย ซื่อสัตย์ ผมไม่ใช่คนแบบนั้นพี่ ผมขอโทษ ก็ว่ากันไป

มันก็จริงนะครับ

แต่ผมกลัวว่าพอพูดแบบนั้นไป จะไม่พอใจ แล้วมองหน้ากันไม่ติดอีก = =

แต่ถ้าผมไม่ทำอะไร ก็คงโดนแบบนี้ไปตลอดสินะ

lnwbot2535
26th December 2012, 18:23
คุณก็ต้อง เด็ดขาดหน่อยครับ ไม่ก็คือไม่ ผู้ใหญ่คงแยกแยะได้แหละครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็บอกเลย ว่ารักเมีย ซื่อสัตย์ ผมไม่ใช่คนแบบนั้นพี่ ผมขอโทษ ก็ว่ากันไป

eswc2012nerverdie
26th December 2012, 21:45
บางทีการพูดตัดบทกะเพื่อนร่วมงานผมว่ามันก็ไม่ดีนะพี่ แต่เลี่ยงได้คือเลี่ยง ภรรเมีย พี่ก็ไม่ค่อยเข้าใจเลย -________-

speaknase
28th December 2012, 00:28
ไปปราบปรามยาเสพติดบนเขาน่าจะดีกว่าเหอะๆ บอกได้สั้นๆว่า ประเทศนี้ต้องการคนอย่างคุณครับ ผมเอาใจช่วย ผมเมษาปีหน้าก็ 19 หละ ผมคิดไว้แล้วว่า 21 ผมเป็นทหาร จบทหารออกมา ผมจะไปสมัครเป็นหน่วย SEAL ไทย คือผมชอบและรักหน่วยนี้มากๆครับเพราะว่า น้าของผมเป็นหน่วยซีล พ่อของผมท่านโดนออกกลางคันเพราะกระดูกหักระหว่างฝึก ..

toomtarm005
30th December 2012, 00:26
ผมอยากให้ทหารที่เก่งๆของไทยลงใต้จังเลยครับ ไม่ใช่เอะอะไรก็ส่งทหารเกณไปใต้ น่าสงสารทหารเกณจัง