PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : warhammer 40k dawn of war space marine เข้าไม่ได้ครับ

Ich_Liebe_Dich
26th December 2012, 14:36
ผมซื้อมาจากsteam แล้วพอโหลดเสร็จ กดเข้ามันก็ลงตามประสาสตีม พอมันลงเสร็จไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับพอกดเข้าใหม่มันก็ไม่มีอะไรขึ้นมาครับ อยากเล่นมากเสียเงินแล้วเล่นไม่ได้ ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยหน่อยครับขอบคุณครับ

26th December 2012, 14:42
ดันครับช่วยหน่อยครับขอร้องหล่ะครับ

360mins
26th December 2012, 14:51
เคยเจอลักษณะนี้เหมือนกันแต่เป็นเกมอื่น

ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นดูก่อนนะครับ(ถ้าลองวิธีนี้แล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ) ปกติแล้วผมแก้แบบนี้จะเข้าเกมได้ปกติ

1. ไปที่ ไลาบารี่ ของเกม คลิกขวาที่เกม เลือก คุณสมบัติ
2. คลิกเลือกแท็ปที่ชื่อว่า ไฟล์ภายใน
3. จากนั้นเลือก ตรวจสอบความสมบูรณ์สำหรับแคชของเกม...

เดี๋ยวตัว Steam มันตรวจสอบว่าไฟล์อะไรหายไปแล้วมันจะดาวน์โหลดมาให้เราอัตโนมัติครับ

26th December 2012, 14:58
เคยเจอลักษณะนี้เหมือนกันแต่เป็นเกมอื่น

ลองแก้ปัญหาเบื้องต้นดูก่อนนะครับ(ถ้าลองวิธีนี้แล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ) ปกติแล้วผมแก้แบบนี้จะเข้าเกมได้ปกติ

1. ไปที่ ไลาบารี่ ของเกม คลิกขวาที่เกม เลือก คุณสมบัติ
2. คลิกเลือกแท็ปที่ชื่อว่า ไฟล์ภายใน
3. จากนั้นเลือก ตรวจสอบความสมบูรณ์สำหรับแคชของเกม...

เดี๋ยวตัว Steam มันตรวจสอบว่าไฟล์อะไรหายไปแล้วมันจะดาวน์โหลดมาให้เราอัตโนมัติครับ

เดี๋ยวลองดูครับขอบคุณมากครับ

ไม่ได้เหมือนเดิมอ่ะครับ

26th December 2012, 15:16
ดันครับ ผมลอง กด ตรวจสอบความสมบูรณ์สำหรับแคชของเกม ดูแล้วก็เข้าไม่ได้อยู่ดีครับ

360mins
26th December 2012, 15:29
ดันครับ ผมลอง กด ตรวจสอบความสมบูรณ์สำหรับแคชของเกม ดูแล้วก็เข้าไม่ได้อยู่ดีครับ

งั้นลองเช็คพวก .net framework หรือ DX ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดดูนะครับ

บางทีผมก็ตรวจสอบแคชเกมผ่านแต่ก็เข้าเกมไม่ได้ วันดีคืนดีเข้าเกมได้ก็มีเหมือนกัน

26th December 2012, 15:41
งั้นลองเช็คพวก .net framework หรือ DX ให้เป็นเวอร์ชันล่าสุดดูนะครับ

บางทีผมก็ตรวจสอบแคชเกมผ่านแต่ก็เข้าเกมไม่ได้ วันดีคืนดีเข้าเกมได้ก็มีเหมือนกัน

ขอบคุณมากๆครับ