PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีเปลี่ยนเพลงในวิทยุ Saints Row the third

moonbriswam
26th December 2012, 19:58
คือมันพอจะเปลี่ยนได้มั้ยอ่ะครับ อยากเปลียนเป็นเพลงที่ชอบไว้เปิดฟังเวลาขับรถอ่ะครับ

ในรายการวิทยุของเกมอ่ะนะครับ ยังไงก็ขอบคุณที่ให้คำตอบนะครับ

headshot deluxe
26th December 2012, 20:17
เดาว่าปุ่ม d-pad ซ้ายหรือขวา เพราะเกม open world ส่วนใหญ่ก็ใช้ปุ่มนี้ GTA, sleeping dogs, mafia 2

kongsak055
26th December 2012, 20:23
ถ้าหากเล่นใน PC ให้ทำการกด X หรือ C เพื่อทำการเปลี่ยนสถานีวิทยุที่ท่านอยากรับฟัง
แต่ถ้าหากไม่พอใจ สามารถสร้าง Mix-Tape เองได้ โดยการกด Tab เข้าไปในมือถือ
มองหา Radio station หรืออะไรสักอย่างหนึ่ง แล้วกดเข้าไป สร้าง Mixtape
โดยการเพิ่มเพลงจากสถานีต่างๆเข้าไป พอสร้างเสร็จ ลองไปขับรถของท่านชมวิว
แล้วทำการกดเลื่อนสถานดีเพลงไปจนถึง Mixtape ท่านจะได้เพลิดเพลิน หรรษาตลอดการเดินทา
ปล. ผมแนะนำ Wall Flower กับ Power กับเพลงของสถานี Classsic

moonbriswam
26th December 2012, 20:32
เอ่อคือว่า ขอโทษครับ :sweat ผมหมายถึงแบบว่าวิธีเพิ่มเพลงของเราในคอมงี้ไปใส่ในเกมอ่ะครับ ทำได้มั้ยอ่ะครับ

kongsak055
28th December 2012, 20:25
เวรกรรมครับ ถ้าอย่างนั้นควรเอาวิทยุของท่าน มาเปิดกล่อมเองนะครับ แอดเพลงเพิ่มไม่ได้ เหอออ !!!

moonbriswam
29th December 2012, 17:39
อ่อครับผม ขอบคุณครับผม :)

GamezO2
29th December 2012, 17:46
มันมี mod เปลี่ยนเพลงวิทยุ ในเกมนะครับ แต่วิธีทำยุ่งยากมากมายหลายขั้นตอน
แนะนำให้เปิดเพลงจากเครื่องฟังเอาดีกว่าครับ