PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะถามเกี่ยวกับเรื่องเกม Battlefield 3 หน่อยครับ ^^

balenbenz45
27th December 2012, 13:04
คือผมอยากจะถามว่า Battlefield 3 Premium Edition ที่มีให้โหลดกันเว็บเนี่ยครับ

*มันไม่สามารถเล่นแบบ online ได้ใช่ไหมครับ ?

*แล้วถ้าเล่นแบบ online ไม่ได้ แล้วเขาจะเอาตัว Premium Edition งี้ไปโหลดตัวธรรมดาไม่ดีกว่าหรอครับ ? หรือว่าเพราะมี DLC ด้วย ?

*DLC นี่จะเล่นได้เฉพาะแบบ online อย่างเดียวรึป่าวครับ ? หรือว่าแบบ single player ก็มี

ถามเยอะมากกกกกกก ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :victory

HearTLockER
27th December 2012, 13:07
1. เล่นออนไลน์ไม่ได้เเน่นอนครับ
2. นั่นสิ555555 DLCมันไม่ทำให้SPพิเศษขึ้นเลยนะ งั้นโหลดเเบบธรรมดาดีกว่า :P
3. DLCเฉพาะเล่นเเบบเเท้อย่างเดียวฮะ

balenbenz45
27th December 2012, 13:17
กระจ่างเลย ขอบคุณครับผม :dance

เเผ่นเเท้ก็เเพงเกิ้น ไม่มีตัง TT' 5555555555

earthkotig
27th December 2012, 13:28
ผมซื้อช่วงฉลอง10 ปี 299บาท

headshot deluxe
27th December 2012, 14:16
ที่มีให้โหลดตามเว็บมันไม่ใช่ premium หรอกครับ ก็แค่เขียนชื่อไว้ล่อให้คนมาโหลด เพราะ BF3 premium ของแท้ยังแยกกันมาเลยครับ
โหลดตัวเกมทีนึง แล้วค่อยโหลด DLC แบบแผ่นก็มีแค่แผ่นที่เป็นตัวเกมหลัก ส่ว่น dlc ของ premium ก็ต้องโหลดแยก ไม่ได้อยู่ในแผ่น
ถ้าคุณจะโหลดเถื่อนส่วนใหญ่ก็มีแค่ตัวเกมล่ะครับ แล้วจะตั้งชื่อเป็น premium ultra deluxe edition ยังไงก็ได้ เพราะยังไงก็ออนไลน์ไม่ได้อยู่ดี
สำหรับเกมนี้ถ้าจะโหลดมาเล่นโหมดเนื้อเรื่อง ผมว่าเสียเวลาเปล่าครับ เพราะจุดแข็งมันอยู่ที่ออนไลน์ ผมเล่นเนื้อเรื่องจะหลับคาจอ