PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ ใครพอรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

SlurPEEzz
27th December 2012, 14:56
คือคอมผมมันทำงานช้าอะครับ ช้าตรงที่มัน autorun autoplay อะครับ
อย่าง mount image ด้วย daemon tool ปกติมันจะต้องมี autorun เด้งขึ้นมาเลย แต่เครื่องผมต้องรอประมาณ เกือบนาที ถึงจะเด้งขึ้นมา (ทำงานโปรแกรมเดียว)
หรือเวลาที่บู๊ทเครื่อง ตอนเปิดเครื่องมันจะมี โลโก้ ของ anti virus ขึ้นมา ก็ต้องรอสักพักถึงจะเด้งขึ้นมา
ปกติมันจะต้องเด้งขึ้นมาทันที ที่บู๊ทเครื่องเข้าหน้าเดสท๊อป เสร็จ แต่เครื่องผมต้องรอ
ใครพอรู้วิธีแก้ไข หรือรู้ว่าเกิดจะสาเหตุอะไร ช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ

SPEC : win7 64bit i3 2.27 Ram:4GB Graphic:ATI HD5145

pop99
27th December 2012, 17:56
ดูตามแสป็คไม่น่ามีปัญหานะครับ ถ้าพึ่งมาช้าช่วงนี้ ก็ลองสแกนไวรัส คลีนเครื่องดูก่อนครับ
ไม่หายก็อาจต้องลองลงวินใหม่ จะได้ดูปัญหาส่วนอื่นต่อไปเช่น hdd :)

chikuva
27th December 2012, 18:48
น่าจะเป็นดพราะมันอ่านข้อมูลช้าครับ ต้องลองลงวินโดวส์ใหม่ดูครับ