PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จอฟ้าบ่อยมากๆๆๆๆๆๆ

magigizaaz1
25th August 2011, 21:52
ไม่รู้นะครับ เมื่อก่อนนี้ไม่เคยเป็นมาก่อน จนเมื่อโดนไวรัสกิน แล้วไปลงวินโดว์ใหม่
ตอนแรกจอฟ้าทุกๆ2นาีทีเลยครับแต่ก็ฝืนเล่น
พอเซิสๆในเน็ตเขาบอกให้ลองเปลี่ยนเบราเซอร์
ตอนแรกผมใช้ IE~ ครับ เลยเปลี่ยนใช้ google chrome ก็ดีขึ้น
แต่พอผ่านไปสัก1อาทิต google chrome ก็เป็นจอฟ้าอีก
ผมว่าเป็นที่เบราเซอร์ชัวร์100% เพราะเวลาไม่ได้เข้าเน็ตเล่นเกมทั่วไป
ไม่มีจอฟ้าเลยครับ ผมอยากทราบว่าจะทำัอย่างไรให้หายขาด

ChickenBomB
25th August 2011, 21:59
ไวรัสอาจจะ ลงฮาสดิส ก็ได้ นะครับ ผม :sweat ถ้า ลง ที ถึง กับ ต้องเปลี่ยนใหม่ เลย ที เดียว หนอ T T

ปล.อันนี้ ผม ไม่รู้สาเหตุนะครับ แค่ บอกว่าอาจจะ >,,<

sepiaraphy37
25th August 2011, 22:02
ที่คุณว่าเป็นเพราะ Browser เป็นแค่ความคิดของนายเองนะ อย่าด่วนเพิ่งสรุปดีกว่าครับ

จอฟ้า"มัก"จะเกิดจากขาด Drivers ไม่ก็ Hardware มีปัญหา

รอคนมาตอบ ถ้ารีบก็ไปให้ร้านเช็คเลย ไม่กี่ตังหรอกครับ ^^

paripari
25th August 2011, 22:14
^
แม่นแล้ว ลองสังเกตุดูครับทุกครั้งที่เกิดจอฟ้าขึ้นมันจะมีโค๊ดแสดงขึ้นมา(บรรทัดล่างๆหน่อยนะครับ)
ให้ลองจดโค๊ดมาแล้วก็โพสต์ดูนะครับจะได้ช่วยได้

akegame
25th August 2011, 22:28
ถ่ายรูปแล้วเอามาโพสลงซิครับ จะได้บอกวิธีแก้ให้ครับ
มาโพสข้อความอย่างเดียวมิสามารถช่วยอะไรได้มากกว่านี้จริงๆ

OmOMaNz
25th August 2011, 23:00
ทำอย่างอื่นไม่ฟ้าเลยหรอคับ เปิดเว็ปบราวเซอร์แล้วจอฟ้า ไม่เคยเจอแหะ แต่ปล่อยให้ฟ้าบ่อยๆไม่ดีแน่จากพังเเค่ซอฟแวร์อาจจะทำให้พังถึงฮาร์ดแวร์ได้นะคับ

USED_JKG
26th August 2011, 00:19
่า ปัญหาส่วนใหญ่มากจาก ระบบคอมพิวเตอร์มีปัญหา หรือ ไม่ก็แรมมีปัญหา แก้ไขได้ครับแต่ต้องใจเย็นๆค่อยๆไล่ทีละจุด สุดท้ายก็ไม่พ้นต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่ดี อะไรๆก็ลงวินดดว์ใหม่เนอะคนเรา 555555555

paripari
26th August 2011, 09:34
่า ปัญหาส่วนใหญ่มากจาก ระบบคอมพิวเตอร์มีปัญหา หรือ ไม่ก็แรมมีปัญหา แก้ไขได้ครับแต่ต้องใจเย็นๆค่อยๆไล่ทีละจุด สุดท้ายก็ไม่พ้นต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่ดี อะไรๆก็ลงวินดดว์ใหม่เนอะคนเรา 555555555

เห็นหลายกระทู้แล้ว คอมมีปัญหาอะไนพี่แกลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวเลย
ผมขอตั้งชื่อให้คุณว่า - จอมโหดNEWวินโดว์ - ละกัน 555+

USED_JKG
26th August 2011, 10:49
55555- บางปัญหามันก็แก้ไม่ได้นา ถึงแก้ได้มันก็ไม่เสถียรเหมือนเดิมหรอก ล้างเครื่องสะทีก้ดีนะคับ วินโดว์ใช้งานไปนานๆมันหมักหมมเชื้อโรคเยอะแยะ ไวรัสอีกตะหาก ยังไม่พอมีขยะเปียก ขยะมูลฝอยพานให้เครื่องอืดเครื่องช้า ปัญหาจอฟ้า เล่นแล้วเครื่องค้าง กระตุก สะดุด ที่ร้านผมขี้เกียจซ่อมและ ถ้ามีปัญหาที่แบบว่าหาต้นสายปลายเหตุไม่ได้ลงใหม่อย่างเดียว พร้อมให้คำแนะนำและดูแลคอมพิ้วเตอร์อย่างดี เป่าฝุ่นให้ฟรีอีกตะหาก รักนะจุ๊บๆ

edwardza02
27th August 2011, 14:23
ส่วนมากจะไม่เป็นกับ software ครับ จะเป็นกับ hardware ครับ

zadizman
27th August 2011, 15:47
ผมใช้โปรแกรมตัวนี้ครับ จอฟ้าหายไปแล้ว ยังไม่เจออีกเลย ลิ้ง http://www.mediafire.com/?v1mf8gepc4v76zn (อัพเอง)