PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dark Souls :: อยากจะขอ บทสรุปเกมส์ dark souls แบบละเอียกครับผม เล่นไปๆมาๆ งง ไปมั่วหมดแล้ว..!!??

GaZelLeR
28th December 2012, 04:10
ตามหัวข้อเลยครับผม... ผมขอ ข้อมูลและบทสรุปหน่อยนะครับ...

GaZelLeR
28th December 2012, 04:22
พิมผิดหรือพิมตกประการได ก็ขอโทษด้วยนะครับ...

Darknessdog
28th December 2012, 05:59
http://www.youtube.com/watch?v=i_7_YUCnmjU อันนี้คือ ให้เล่นตามดูละกัน แต่จริงๆแล้วไม่อยากให้ดูจะได้เข้าใจว่า --* เกมนี้เหมือนให้ผู้เล่นเป้นมดไปสู้กับสิงโต
ส่วนปุ่มบังคับยังไงก็ดูตามนี้นะ http://darksoulswiki.wikispaces.com/Controls
ส่วนรายละเอียดแบบ บทสรุปนี่อยากให้ดูใน darksoul wiki มีครบเลย (เวปเดียวกะอันที่ให้ดูอะ เขียนว่า Walkthroughs Index
พอดีกำลังเล่นอยู่
อยากจะบอกว่าต้องใช้ฝีมือ ความใจเย็นและกำลังใจอย่างมากในการเล่นนะ เตรียมใจดีๆถ้าจะเล่นแบบไม่ใช้บทสรุป ไม่งั้นอาจทุบคีบอร์ดพังเอาได้
OTL ปล.เป็นเกมที่เยี่ยมนะ แต่แหม่ Hardcore ได้ใจ

GaZelLeR
28th December 2012, 07:43
เกมสนี้ มี Map ให้ดูในเกมส์ไหมครับ และ ถ้าตีNPC เนี่ย จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ..

gurockztop10
28th December 2012, 18:04
ขอภาษาไทยได้ไหมเกมนี้เราเล่นลำบากมากๆ

GaZelLeR
29th December 2012, 03:18
อื้มใช่ครับ คือผมไม่เก่ง อิ้ง เท่าไร่บ้างที งง เฮ้ยมันบอกว่าอะไรวะอะไรแบบนี้ บ่อยๆครับ แต่เกมส์เขาทำดีผมชอบเลย เล่น ทั้งๆที่ไม่รู้ อิ้ง มากเท่าไร่..

Eryx
29th December 2012, 04:22
ท่าเผลอตี NPC ไม่ตาย ผลที่ออกก็คือ NPC ตัวนั้นจะไม่ขายของให้เราจนกว่าเราจะแก้ค่า กรรม สามารถไปแก้ค่านี้ได้ที่บาทหลวงบนระฆังอันแรก

ค่าแก้หรือรักษา กรรม จะถูกหรือแพงก็ขึ้นอยู่กับความร้ายแรง เช่น ตาย ท่าตายก็จะใช้ Souls แก้แพงหน่อย แต่เมื่อแก้แล้วมันก้จะกลับมา (บางตัว)

การชุบชีวิต NPC ไม่สามารถทำได้ทุกตัว ส่วนใหญ่ที่ชุบได้จะเป็นพวก พ่อค้า แม่ค้า ทั่วๆไป ส่วนพวก NPC เกราะเท่ๆจะตายแล้วตายเลย

ท่าตี NPC ถึงตายก้เท่ากับว่าเราได้ของของ NPC ตัวนั้นๆมา แต่มันจะมีผลกับเนื้อเรื่องด้วยเช่นกันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละตัว (ส่วนใหญ่ไม่มีผลร้ายแรง)

ต่อให้ตี NPC ตายจนหมดเราก็ยังสามารถ จบ เกมนี้ได้ครับ

แนะนำ ท่าเป็นพวกไม่สนใจอะไรมาก ก็ฆ่า NPC เอาเกราะ มันมาได้เลยครับ บางตัวจะมีแหวนแรร์เพิ่มความสามารถสูง

แต่ท่าเราเล่นเป็นคนดี เราช่วย NPC มันไปเรื่อยๆ สิ่งที่ได้มาก็จะเป็นพวก สมุนไพร เกราะ แหวน และความลับของเนื้อเรื่องเบื้องลึกลงไปเรื่อยๆครับ

GaZelLeR
29th December 2012, 06:46
อื้ม...ครับ อ่าแล้วจบเองได้ โดยไม่ช่วย NPC เนี่ย ยังมีเนื่อเรื่องหรืออะไรที่มากกว่า ถ้าไม่ช่วย NPC แล้วจบหรือเปล่าครับ... แล้วของถ้าช่วย NPC จะได้ของดีกว่า ฆ่าNPC หรือเปล่าหรือ ฆ่า NPC จะได้ของดีกว่า...

Eryx
29th December 2012, 07:30
ของที่ NPC มันให้ บางอย่างมีขายตอนกลางๆเกม เราก็ต้องมานั่งเก็บ Souls เพื่อซื้อใช่มะครับ

แต่อันนี้เราช่วยมัน มันก็ตอบแทนเรา = เราไม่ต้องเก็บ Souls ซื้อเอง เพราะฉะนั้น ช่วย NPC ก้ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีครับ (ของไม่ได้ดีกว่าเดิม แค่ได้ไวกว่าหรือช้ากว่าเดิมแค่นั้นเอง)

รางวัลที่มันให้ กับของที่มันดรอปตอนตายต่างกันครับ อยู่ที่เราจะเลือกเล่นครับ

ชุดเกราะความสามารถก็ต่างกันครับ แต่ไม่จำเป็นต้องฆ่า NPC เพื่อเอาเกราะ ก็จบเกมได้ครับ ต้องเลือกเอาเอง

พยายามเล่นตามใจเราไปเรื่อยๆครับ อยากช่วยก็ช่วย อยากฆ่าก็ฆ่าเลยครับ เพราะยังไงเล่นเกมนนี้ตอนแรกเราก้ไม่สามารถได้ครบทุกอย่างครับ มันบังคับให้เราต้องเล่นอีก

ส่วนเนื้อเรื่องที่เพิ่มขึ้นท่าช่วย NPC ก็เป็นแค่ ประวัติ ความเป็นมา NPC ต้องการอะไร มาที่นี่ทำไม ตามหาใคร เป็นการพุดคุยกัน+ให้ของแรร์บางอย่างแค่นั้นเองครับ

เกมนี้ไม่มีเนื้อเรื่องตายตัวครับ เพราะเนื้อเรื่องได้บอกไว้ตอนต้นเกมหมดแล้ว มีแค่เป้าหมายที่เราต้องจัดการ ซึ่งก็คือไฟตรง Boss ตัวสุดท้ายนั่นแหละ

เนื้อเรื่องส่วนใหญ่ เป็นประวัติของ Boss กับ NPC ต่างๆที่พุดคุยกันซะมากกว่า ไม่เกี่ยวกับเราเลยครับ

GaZelLeR
29th December 2012, 07:47
เออแล้ว เกมส์นี้ไม่มี Map ในเกมส์ให้เหรอครับ... ( PC )

yagyami
29th December 2012, 08:26
พอดีคุณพูดมาผมเลยนึกขึ้นได้ลองหา Map ดู ลองเอานี่ไปดูครับ
http://www.mediafire.com/?b6kqp19eqo61o98
ปกติผมไม่เคยดูเลยครับ Map เกมนี้ยกเว้นว่าจะตันจริงๆแต่ดู map อยู่ก็ยังงงเพราะมันเป็นแค่แปลนเฉย
แต่ตัวนี้เป็น 3D map view เลยครับ

เกมนี้ผมเล่นแล่้วอาศัยการจำครับเพราะ Map เดินไม่ไกลก็จะมีทางวนกลับมาที่เดิมได้มีทางลัดเกือบหมดทุกที่ครับ

GaZelLeR
29th December 2012, 23:21
เฮ่ยยยย เหนื่อนแท้ ผมอยากรู้จักเลยว่า จุนแจมันอยู่ตรงไหนบ้าง ตอนนี้ผมหา จุนแจไป New lon อยู่ งงมากเลยมึนๆและ มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ...