PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [มาแชร์] เล่าความฝันสุดเพี้ยนของคุณกัน ~~~

[In]TerLight'z
28th December 2012, 13:17
เมื่อคืนครับ

ผมฝันว่า อยู่ที่โรงเรียน ผมกำลังนั่งเรียนอยุ่ดีๆ แล้วได้ยินเสียงรถของอาจารย์ท่านนึงดีงขึ้นเพราะไม่รู้อะไรไปกระแทกรถ[รถดีๆมีไรมาแตะนิดหน่อยก็ดังอ่ะ] จากนั้นไม่มีอะไร ก็เรียนต่อ.
พอประมาณเวลาผ่านไปซัก 10นาทีได้ยินเสียง แฮ~! หลายๆเสียงรวมกันผมก็เลยสงสัยว่าเสียงอะไร ก็ลองมองไปดู โอ้แม่จ้าวฝูงซอมบี้เต็มไปหมดเลย!!
จากนั้นผม[คิดในใจว่า ที่มันมาสงสัยเป็นเพราะเสียงรถของอาจารย์เรียกมันมาแน่เลย] เด็กก็ต่างวิ่งกันใหญ่เลย แล้วก็ไปรวมตัวกันที่โรงอาหาร ผมกับเพื่อนกลุ่มผมก็ช่วยกันหาที่สูงไว้ก่อนแต่ไม่นานซอมบี้ก็บุกมาจนได้ และเพื่อนผมคนที่ขึ้นบนที่สูงไม่ทันก็โดนกัดตาย TT และผมก็ตื่น.

ของคุณล่ะมีไรบ้าง

GtXl24o7l3c
28th December 2012, 13:22
เมื่อคืนครับ

ผมฝัน เปียก ....... // :p

DeadCarnival
28th December 2012, 13:52
ติดอยู่ในห้องน้ำสาธรณะโทรมๆกับสาวคนหนึ่งครับ

มันเหมือนจะเป็นฝันร้ายนะ สภาพห้องน้ำดูเน่า,โทรม และค่อนข้างน่ากลัว อีกทั้งผมยังรู้สึกได้ว่ากลิ่นมันเหม็นอีกตะหาก ตอนฝันรู้สึกค่อนข้างกลัว ในตอนแรกก็หาทางออกหยั่งกะคนบ้าเลย หาจนท้อก็มานั่งอยู่เฉยๆ ก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องไห้(เสียงเพราะมากๆ) ผมก็เดินไปดูด้วยท่าทางกล้าๆ กลัวๆ ไปดูต้นเสียงที่มาจากห้องส้วม เปิดเข้าไปก็เจอกับสาวออฟฟิศน่ารักๆคนนึง แต่สภาพโทรมน่าดูเลย เนื้อตัวมอมแมมแขนเสื้อขาดรุ่ย รองเท้าก็ไม่ใส่ ผมยืนคุยกับเธออยู่สักพักหนึ่ง (ไม่รู้ว่าคุยอะไรกัน) ตัวผมก็ลงไปนั่งข้างๆเธอ กอดเธอและก็หลับไป ผมก็ตื่นมาโลกจริง ตื่นมาแล้วผมพยายามหลับต่อเลย แต่นอนยังไงก็นอนไม่หลับ อารมณ์ตอนนั้นคือ ไม่อยากตื่นมาเลย อยากจะฝันอยู่แบบนั้นต่อ จนหลายปีละผมก็ยังไม่เคยฝันถึงอีกเลย แต่ผมก็ไม่เคยลืมฝันนี้เลย ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ฝันอื่นๆนี่ลืมไปเสียเกือบหมดแล้ว :o

Aventador
28th December 2012, 15:54
มีครั้งนึงเคยฝันว่าเป็นนักรบสปาตันยกทัพไปบุกเปอร์เซียถึงเมือง ตอนบุกเข้าเมือง มีกำแพงซ้ายขวาประกบ กองทัพผมเดินแทรกกลาง มีคนเอาธนูกราดลงมาแบบไม่เห็นท้องฟ้า
ผมก็เอาโล่บังอย่างเดียว สักพักกำแพงเมืองข้างๆระเบิด ผมวิ่งไปบวกคนเดียวฆ่าคนบนกำแพงตายหมดเลย:sweat:sweat:sweat:sweat

เคยเมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้ว ไม่รู้ว่าทำไมฝันถึงมันได้

kunbest13
28th December 2012, 16:55
ของผมนี่สุดจะเพี้ยน อ่ะ
คือตอนเด็กๆ ผมเคยฝันว่า มีอุลตร้าแมนตัวนึงยืนอยู่ แล้วพอก็รีบวิ่งไปหามัน และทางวิ่งนี่ลำบากมากแต่วิ่งไม่ทัน อุลตร้าแมนก็บินขึ้นฟ้าไป แล้วผมก็ร้องไห้ -_____-
ฝันแบบนี้หลายครั้งมาก แล้วทุกครั้งที่ฝันจะรู้สึกเสียใจแปลกๆไม่รู้เป็นอะไร

O'z NEWBIE IN THE H.H.
28th December 2012, 17:13
ฝันว่า กำลังมีเพศสัมพันธุ์กับใครอยู่ก็ไม่รู้ครับแล้วก็ตื่นขึ้นมา สงสัยก่อนนอนหมกมุ่นกับเรื่องพวกนี้มากเกินไป :o

HaHaHaBank
28th December 2012, 17:22
ขอผมบ้าง
ฝันของผมประมาณว่าไปออกค่ายลูกเสือครับแล้วคราวนี้อาจารย์เค้าให้เดินทางไกลเดินขึ้นเขาเข้าป่าไปแล้วก็ออกมาเจอถนนแล้วก็เจอหมู่บ้านทั้งหมู่บ้านร้างเลยครับหาทางกลับไม่ได้ถนนที่เดินมาก็หายไปหมดกลายเป็นป่าไปจากนั้นผมก็วิ่งครับวิ่งแต่ยิ่่งวิ่งเท่าไหร่ป่ามันก็เข้ามาใกล้มากเท่านั้นจากนั้นผมก็.......
ตื่นอะครับ

jackkerrr
28th December 2012, 17:38
มีครั้งนึงเคยฝันว่าเป็นนักรบสปาตันยกทัพไปบุกเปอร์เซียถึงเมือง ตอนบุกเข้าเมือง มีกำแพงซ้ายขวาประกบ กองทัพผมเดินแทรกกลาง มีคนเอาธนูกราดลงมาแบบไม่เห็นท้องฟ้า
ผมก็เอาโล่บังอย่างเดียว สักพักกำแพงเมืองข้างๆระเบิด ผมวิ่งไปบวกคนเดียวฆ่าคนบนกำแพงตายหมดเลย:sweat:sweat:sweat:sweat

เคยเมื่อประมาณ3-4ปีที่แล้ว ไม่รู้ว่าทำไมฝันถึงมันได้

คุณดู 300 ชัว

Ich_Liebe_Dich
28th December 2012, 17:39
เพิ้ยนๆไม่ค่อยมีน่ะ แต่ผมเคยฝันว่ามีอะไรกับสาวสวยด้วย(2D ด้วย 555+)

onalovejung
28th December 2012, 18:01
ผมเคยฝันว่าได้มีอะไรกับสาวยุ่นคน1 เป็นฝันที่มีความสุขที่สุดเท่าที่เคยฝันมา แล้วก็สะดุ้งตื่น = =''
หลายเดือนแล้วแหละ

SixxTheRipper
28th December 2012, 18:09
18+

ผมฝันว่า อยู่ในห้างเฉลิมไทย สาขาชลบุรี (จำได้แม่น) แล้ว ผมไปทำอะไรไม่รู้ เวลาหยุดเดิน ทุกอย่างหยุดหมด

แล้วผมก็ไป จั๊กกะดึ๋ย เพื่อนผู้หญิงคนนึง = = ไปได้สักพักผมก็ตื่นเลย

warhead007
28th December 2012, 18:24
ฝันว่าเป็นหน่วย swat บุกเข้าไปในตึกที่สงสัยว่าจะเป็นแหล่งเพาะเชื้อซอมบี้ครับ ผมกับทีมไปกันประมาณ 7-8 คน ผมเป็นหัวหน้า พอเข้าไปในตึกมีบันไดทางซ้าย ตรงไปเป็น 3 แยก ผมกับทีมก็ซุ่มอยู่ตรง 3 แยก และมีลูกน้องคนนึงอยู่หน้าผม ผมเลยสั่งให้เดินหน้าไปพร้อมกับตบหลังเขาแต่ไม่แรงนะ เขาหน้าทิ่มพื้น แล้วร้อง AHHHHH เลือดนองเต็มเลย (เฮ้ยตูผลักเบาๆเองนะเว้ย) พอหันกลับไปหาลูกทีมคนอื่นๆเท่านั้นแหละ คุณเอ้ย ตายกันยกทีมเลย สภาพโดนทำร้ายด้วยของมีคมมีรอยกัดแทะ (ตายตอนไหนฟะ แล้วทำไมมันไม่ฆ่าตู :sweat) ตอนนั้นทั้งปืน ทั้งชุดเกราะ หมวกเหล็กผมโยนทิ้งแล้ววิ่งไปผลักประตูออกเลย ตื่นพอดี ยอมรับครับ ตอนนั้นน่ากลัวมาก

eswc2012nerverdie
28th December 2012, 18:27
ฝันว่า ปวดเยี่ยวครับเลยไปเข้าห้องน้ำ ตื่นมาที่นอนเปียกครับ =//=

pocket33
28th December 2012, 18:35
จขกท. ดู The Walking Dead มากไปป่าว หรือตั้งตารอ Episode อื่นมากไป

pocket33
28th December 2012, 18:40
ของผมฝันว่า ผมอยู่บนอาคารเรียนครับ มองเห็นคนกลุ่มหนึ่งเข้าเรียนครับ แล้วก็ผมเลยอยากให้เขาไม่มีสมาธิในการเรียน เลยแกล้งเอารองเท้าขว้างรถอาจารย์ครับ
ขว้างอยู่หลายคัน กว่าจะเจอรถคันที่มีเสียงสัญญาณกันขโมยตั้งนานครับ พอสัญญาณกันขโมยดัง เด็กนักเรียนในห้องแตกตื่นครับ ผมเลยสะใจ

แต่สะใจไม่นาน อยู่ดีๆก็มีพวกซอมบี้วิ่งไปที่รถคันนั้นเต็มไปหมด ผมก็ไม่รู้มันมาจากไหน แล้วไอ่นักเรียนในห้องที่ผมแกล้งก็ตกใจ รีบหนีออกจากห้อง
วิ่งกันไปที่โรงอาหาร ผมไปไหนไม่ได้เลยครับ ผมกลัว แล้วซอมบี้ก็ตามพวกที่วิ่งไปที่โรงอาหารครับ

ข้างนอกไม่มีซอมี้เลย ผมก็เลยแอบลงจากอาคารเรียน แล้ววิ่งกลับบ้านครับ แล้วมาเขียนคอมเม้นต์นี้ให้ เจ้าของกระทู้อ่านนี่แหละครับ
ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าในโรงอาหารนั้น เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ปล.พอกลับถึงบ้าน ผมก็ตื่นครับ

xXKiraXx
28th December 2012, 18:40
ฝันว่า
โดนอาจารย์ด่าอะไรซักอย่างเนี่ยแหละในห้องเรียนแล้วทนไม่ไหว
เลยต่อยไป หมัดนึง นึกว่าเพื่อนจะห้าม มันตบมือส่งเสียงเชียร์เต็มที่ เลยล่อซะเละ...แล้วก็ตื่น....:dance

Ksleser
28th December 2012, 18:43
ฝันว่าได้อยู่กับคนที่ตัวเองรักครับ
ทั้งๆที่ความจริงเขาแทบไม่เคยมองผมเลยสักนิด ผมว่ามันเพี้ยนมากเลยสำหรับผม :yes

28th December 2012, 19:24
จขกท. ดู The Walking Dead มากไปป่าว หรือตั้งตารอ Episode อื่นมากไป

ช่ายเลยยยย~~~~~~

EP ใหม่กว่าจะมาตั้งปีหน้า TT

28th December 2012, 19:26
ของผมฝันว่า ผมอยู่บนอาคารเรียนครับ มองเห็นคนกลุ่มหนึ่งเข้าเรียนครับ แล้วก็ผมเลยอยากให้เขาไม่มีสมาธิในการเรียน เลยแกล้งเอารองเท้าขว้างรถอาจารย์ครับ
ขว้างอยู่หลายคัน กว่าจะเจอรถคันที่มีเสียงสัญญาณกันขโมยตั้งนานครับ พอสัญญาณกันขโมยดัง เด็กนักเรียนในห้องแตกตื่นครับ ผมเลยสะใจ

แต่สะใจไม่นาน อยู่ดีๆก็มีพวกซอมบี้วิ่งไปที่รถคันนั้นเต็มไปหมด ผมก็ไม่รู้มันมาจากไหน แล้วไอ่นักเรียนในห้องที่ผมแกล้งก็ตกใจ รีบหนีออกจากห้อง
วิ่งกันไปที่โรงอาหาร ผมไปไหนไม่ได้เลยครับ ผมกลัว แล้วซอมบี้ก็ตามพวกที่วิ่งไปที่โรงอาหารครับ

ข้างนอกไม่มีซอมี้เลย ผมก็เลยแอบลงจากอาคารเรียน แล้ววิ่งกลับบ้านครับ แล้วมาเขียนคอมเม้นต์นี้ให้ เจ้าของกระทู้อ่านนี่แหละครับ
ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าในโรงอาหารนั้น เกิดอะไรขึ้นบ้าง

ปล.พอกลับถึงบ้าน ผมก็ตื่นครับ

แหม่... มาคล้ายๆของผมเป๊ะ = ="

system_pc
28th December 2012, 19:36
ของผมฝันว่า โลกเกิดสงครามใหญ่เมืองทุกเมืองล่มผมเหลือรอดยุ่เพืยงคนเดียว (เป็นสงครามมนุษย์ กับ ต่างดาวนะ) ผมเลยขึ้นที่สูงหวังจะฆ่าตัวตายพอผมโดดปุ๊ป ดันมียานของ ต่างดาวมา รับผมไว้ พอผมจะกระโดดอีกดันตกลงน้ำแล้วมีมือยื่นมาช่วยดึงขึ้นไปกลับกลายเป็นว่ายังเหลือมนุษย์อยู่ ยังเหลืออีกเยอะเลยผมขี้เกียจเขียนล่ะ555 เหมือนหนังเลย

system_pc
28th December 2012, 19:38
5555 อีกอย่างปวดชิงฉ่อง เดินไปถึงห้องน้ำป่อยเต็มที่ พอตื้น เอ้าที่นอนเปียก 5555

NATSONWAT1
28th December 2012, 19:46
ผมรู้ตัวเองว่าฝัน เนื้อเรื่อง ผมเกลียดเรื่องเรียนเป็นตัวปัญหาที่สุดของห้องโดนครูด่า ชีวิตโครตอนาถ เสร็จทีนี้รู้สึกตัวโล่ง เฮ้ยฝันนี่หว่า ผมรู้ตัวเอง แล้วป่วนทั้งเมืองเลย

comeblack
28th December 2012, 20:00
ผมฝันว่าผมกำลังปัสสาวะอยู่ พอตื่นขึ้นมา !!! แฉะ

(ไม่ถึงกับแฉะหรอกแค่ปล่อยไปนิดเดียว แล้วสะดุ้งตื่นเลย รีบเข้าห้องน้ำทันที)

porjetroe
28th December 2012, 20:02
ผมฝันว่าผมเป็นหน่วย SAS แล้วหัวหน้าทีมสั่งให้ไปปฏิบัติภารกิจที่อัฟกานิตสถาน ระหว่างนั่ง ฮ อยู่ ผมลองมองไปด้านล่าง
ปรากฏว่า ผมเจอ Gordon Freeman กำลังไล่หวด Head Crap อยู่ข้างล่าง !!!! :eek: แล้วจู่ๆ ก็มี Head Crap ฝูงนึงบินมาที่ ฮ ผม !!! (ตอนนั้นในฝันก็สงสัยอยู่ว่า HeadCrap บินได้ไง?? :sweat)
แต่หลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่น และพอทบทวนความอีกที ผมขำท้องแข็งเลย :o :o

AV Fanboy
28th December 2012, 20:08
ของผมฝันว่าตัวเองคว้าหมอนออกไปนอนนอกมุ้ง พอรู้สึกตัวก็ออกไปนอนตากยุงนอกมุ้งจริงๆอ่ะ:sweat

tonmaidotcom
28th December 2012, 20:11
ฝันว่าลักพาตัวชิซุกพ แล้วก็มีเรื่องกับพวกโดเรม่อน :victory

kongsak055
28th December 2012, 20:19
ผมเคยฝันว่าเป็นพวก Dragonball เป็นพวกชาวไซย่า บินได้ ปล่อยพลังได้ แบบโงกุน
แต่ตอนบิน บินแบบติดพื้นเลย บินไม่ขึ้น ชนรถบ้าง ชนคนบ้าง ชนทุกอย่างเพราะบินต่ำ
พลังก็ปล่อยแบบ เอิ่มมมมมมม อย่ามีดีกว่า เป็นฝันทีสุดยอดจริงๆ ....

gspretun
28th December 2012, 20:57
ฝันว่าตัวเองอยู่ในโลงอะ ออกไปไหนไม่ได้ เเล้วเห็นพ่อคนเก่าที่ตายไปอะ นั่นเเล จับขาไว้ ส่วนเเม่ผมก็คว้ามือ เอาผมออกมาจากโลง
ฝันเเล้วสยองปนเครียดอะ 555+

FighGod
28th December 2012, 21:07
ฉลามตกใจครับ :o

piyanat602
28th December 2012, 21:18
นอนอยู่ดีๆ กางเกงเปียกครับ เสียวโว๊ย

earthcici
28th December 2012, 22:25
ฝันว่าจะขับมอ'ไซค์ไปโรงเรียนปกติเนี่ยแหละ พอบิดคันเร่งรถก็ไปนะแต่พอมองที่ขาดันเป็นที่ปั่นซะงั้น เออ เอาสิ :sweat

boomthai2543
28th December 2012, 23:23
เคยฝันว่า จะมีคนตั้งกระทู้เเบบนี้ใน JKG อะครับไม่รู้เคยฝันได้ไง =0='

bird11266
29th December 2012, 08:16
คำเตือน เป็นแค่ฝันของผมนะ อาจไร้สาระสุดๆ

ผมพึ้งฝันเมื่อคืนนี้เอง ฝันวันผมกำลังอยู่งานตอนกำลังมืดๆ ไม่รู้กี่โมงน่าจะตี 1-5 ได้แล้วผมรู้สึกว่าโลกของเรากำลังถอยห่างจากพระอาทิตย์ไปมากขึ้น ซึ้งมองไปทางท้องฟ้าช่างสวยงามเหลือเกินเห็นดาวต่างเคลื่อนที่ด้วยความเร็วมากเร็วแต่โลก

กำลังเคลื่อนที่ต่างหาก แล้วผมก็หนีไปโดยขึ้นรถตู้ไป แล้วเหมือนมีก๊าชอะไรซักอย่างน่าจะไม่เคยมีอยู่บนโลกนะ ค่อยๆ มาจากอีกด้านหนึ่งของโลก ผมเห็นคนที่กำลังแบกเพื่อนที่เจ็บอยู่โดนก๊าชนั้นเข้าไปเหลือแต่กระดูกเลย ผมก็บอก

ให้รีบออกรถหนีเลย จากหนีมาขึ้นรถไฟไปอีกฝากหนึ่งดูเหมือนก๊าชนั่นจะหายไปแล้ว ผมเห็นสังคมที่เปลี่ยนไปมากๆ ผมโดนล้วงกระเป๋าไป (ตอนไหนก็ไม่รู้ตัวเลย) ผมเห็นโจรเดินมาหยิบไอแพดไป ซึ้งวางอยู่ที่โต๊ะทำงาน และเหมือน

ผมจะรู้จักชื่อก๊าชนั้นผมลองใช้โทรศัพท์แล้วเข้า Google ยังเข้าได้ก็เลยพิมพ์ชื่อก๊าชนั่นไปแต่ยังไม่ทันพิมพ์เลยผมก็เห็นเหมือนคนบ้าหรือยังไงนี่ เดินมากวนตีนผม เอาแป้งสงกราต์มาสาดใส่ แล้วเอาน้ำสาดด้วยนะคนบ้านั้นไม่ใช่ใครที่

ไหนดูเหมือนจะเป็นเพื่อนผมที่ขึ้นรถตู้หนีมาด้วยกัน ทุกคนความจำเสื่อมกันหมด ไม่รู้เป็นเพราะก๊าชนั่นหรือเปล่า เพราะตั่งอยู่ระยะยาวถึงจะตาย ดูเหมือนตอนอยู่ที่ก๊าชนั่นผมจะสูดเข้าไปทีนึ่งนะ แล้วรีบหนีมา คราวนี้ผมก็จับเพื่อนมามี 3

คนมาทวนความจำเพื่อนมันจำได้แค่คนเดียว แล้วอยู่ดีๆโลกก็เหมือนเคลื่อนที่มาอยู่ใกล้หลุมดำจนเห็นได้จากท้องฟ้า ผมอยู่ในที่ที่ มีคนอยู่เยอะมากๆ แล้วก็มีคนตะโกนบอกให้หลับตาผมก็หลับ แล้วเหมือนหลุมดำจะตกใส่ภูเขาไฟ (ฉากนี้อย่างเวอร์)

จากนั่นก๊าชนั่นเหมือนตามมาถึงฝั่งนี้ (ก๊าชนั่นมันเหมือนพายุทรายในต่างประเทศอะครับ) จากนั่นผมก็ตื่น จบครับ ไอที่เล่ามันดูไร้สาระแต่ผมอยู่ในฝันเจอนี่โอ้โหไปไม่ถูกเลยครับ พอตื่นมานี่โลงใจสุดๆเลย ตื่นเพราะเพื่อนโทรมา

เวลานอนของผม 4 ทุ่ม ตื่น 8 โมงครับ รู้สึกฝันทีนี่เหมือน 3-4 วันอะครับนานมาก (กว่าจะนึกทีละเหตุการ์ณในฝันได้ ตื่นมานี่ลืมไปบางฉาก ยังมีอีกเยอะในแต่ผมลืม ในหัวรู้แค่ว่ายังมีอีก)

29th December 2012, 14:06
คำเตือน เป็นแค่ฝันของผมนะ อาจไร้สาระสุดๆ

ผมพึ้งฝันเมื่อคืนนี้เอง ฝันวันผมกำลังอยู่งานตอนกำลังมืดๆ ไม่รู้กี่โมงน่าจะตี 1-5 ได้แล้วผมรู้สึกว่าโลกของเรากำลังถอยห่างจากพระอาทิตย์ไปมากขึ้น ซึ้งมองไปทางท้องฟ้าช่างสวยงามเหลือเกินเห็นดาวต่างเคลื่อนที่ด้วยความเร็วมากเร็วแต่โลก

กำลังเคลื่อนที่ต่างหาก แล้วผมก็หนีไปโดยขึ้นรถตู้ไป แล้วเหมือนมีก๊าชอะไรซักอย่างน่าจะไม่เคยมีอยู่บนโลกนะ ค่อยๆ มาจากอีกด้านหนึ่งของโลก ผมเห็นคนที่กำลังแบกเพื่อนที่เจ็บอยู่โดนก๊าชนั้นเข้าไปเหลือแต่กระดูกเลย ผมก็บอก

ให้รีบออกรถหนีเลย จากหนีมาขึ้นรถไฟไปอีกฝากหนึ่งดูเหมือนก๊าชนั่นจะหายไปแล้ว ผมเห็นสังคมที่เปลี่ยนไปมากๆ ผมโดนล้วงกระเป๋าไป (ตอนไหนก็ไม่รู้ตัวเลย) ผมเห็นโจรเดินมาหยิบไอแพดไป ซึ้งวางอยู่ที่โต๊ะทำงาน และเหมือน

ผมจะรู้จักชื่อก๊าชนั้นผมลองใช้โทรศัพท์แล้วเข้า Google ยังเข้าได้ก็เลยพิมพ์ชื่อก๊าชนั่นไปแต่ยังไม่ทันพิมพ์เลยผมก็เห็นเหมือนคนบ้าหรือยังไงนี่ เดินมากวนตีนผม เอาแป้งสงกราต์มาสาดใส่ แล้วเอาน้ำสาดด้วยนะคนบ้านั้นไม่ใช่ใครที่

ไหนดูเหมือนจะเป็นเพื่อนผมที่ขึ้นรถตู้หนีมาด้วยกัน ทุกคนความจำเสื่อมกันหมด ไม่รู้เป็นเพราะก๊าชนั่นหรือเปล่า เพราะตั่งอยู่ระยะยาวถึงจะตาย ดูเหมือนตอนอยู่ที่ก๊าชนั่นผมจะสูดเข้าไปทีนึ่งนะ แล้วรีบหนีมา คราวนี้ผมก็จับเพื่อนมามี 3

คนมาทวนความจำเพื่อนมันจำได้แค่คนเดียว แล้วอยู่ดีๆโลกก็เหมือนเคลื่อนที่มาอยู่ใกล้หลุมดำจนเห็นได้จากท้องฟ้า ผมอยู่ในที่ที่ มีคนอยู่เยอะมากๆ แล้วก็มีคนตะโกนบอกให้หลับตาผมก็หลับ แล้วเหมือนหลุมดำจะตกใส่ภูเขาไฟ (ฉากนี้อย่างเวอร์)

จากนั่นก๊าชนั่นเหมือนตามมาถึงฝั่งนี้ (ก๊าชนั่นมันเหมือนพายุทรายในต่างประเทศอะครับ) จากนั่นผมก็ตื่น จบครับ ไอที่เล่ามันดูไร้สาระแต่ผมอยู่ในฝันเจอนี่โอ้โหไปไม่ถูกเลยครับ พอตื่นมานี่โลงใจสุดๆเลย ตื่นเพราะเพื่อนโทรมา

เวลานอนของผม 4 ทุ่ม ตื่น 8 โมงครับ รู้สึกฝันทีนี่เหมือน 3-4 วันอะครับนานมาก (กว่าจะนึกทีละเหตุการ์ณในฝันได้ ตื่นมานี่ลืมไปบางฉาก ยังมีอีกเยอะในแต่ผมลืม ในหัวรู้แค่ว่ายังมีอีก)

ฝันนี้เจ๋งมากกอะ

CrocoZz
1st January 2013, 01:29
ผมฝันว่า . . . ผมตื่นมาบนเตียง ละไปอาบน้ำ แปรงฟัน ทำกิจวัตร ละ แต่งตัว ไปโรงเรียน พอไปถึงโรงเรียน ก็ตื่นมาอยู่บนเตียงเหมือนเดิม เซ็งมาก ๆ เลย อุส่าห์คิดว่าถึง โรงเรียนแล้ว T^T

speaknase
1st January 2013, 02:04
ฝันว่า ตัวเองเป็นหน่วยรบอะไรซักอย่างเนี้ยหละ แล้วก็โดนคัดเลือกมาเพื่อให้ได้รับการฝึก CQB แบบพิเศษ แต่ระหว่างที่ฝึกนั้น ดันมีอีกทีมหนึ่งเล่นใช้กระสุนจริงหลังจากนั้น เสียงโป้งๆป้างๆ ลั่นหัวผมไปหมด หลบกระสุนออกไปยิงตอบบ้างจำได้ว่าผมโดนยิง 4 - 5 นัดรู้สึกเจ็บแต่ดันไม่ตาย .. ระหว่างที่ฝันนั้นรู้สึกเหมือนตัวเองได้อยู่ในสงครามจริงๆเลยเพราะเสียงปืนเสียงระเบิดแบบ บรรยากาศในฝัน ก็แสนจะเป็นใจ (ตอนกลางคืนฝนตก ) มันส์สุดเลยครับ

สรุป ตื่นขึ้นมา พ่อผมนั่งเล่นเกมส์ BF3 multi แล้วเอาหูฟังมาครอบไว้ตรงหูของผม แล้วเปิดเสียงดังๆ .. อื้อ อย่างงี้นี้เอง 55+

jomemy
1st January 2013, 06:31
ผมฝันว่า . . . ผมตื่นมาบนเตียง ละไปอาบน้ำ แปรงฟัน ทำกิจวัตร ละ แต่งตัว ไปโรงเรียน พอไปถึงโรงเรียน ก็ตื่นมาอยู่บนเตียงเหมือนเดิม เซ็งมาก ๆ เลย อุส่าห์คิดว่าถึง โรงเรียนแล้ว T^T

ไม่นึกว่าจะมีคนฝันแบบผมด้วยนะเนี่ยยย เจ๋งงง ผมฝันว่า ไปเรียนแล้ว พอถึงเวลาเลิกเรียนเดินกลับมาเจอคนที่แอบชอบสมัยนั้นแล้วชวนกันไปเที่ยวเป็นเรื่องเป็นเรื่องเป็นราว พอกลับมาถึงห้องก็นอนหลับ พอตื่นขึ้นมาจากฝันก็ แอบเซ็งซะงั้น ฝันซะเหมือนจริง เสียดายยย 555 สมัย ม.ต้น ได้ละมั้ง

yuttipron
1st January 2013, 06:52
ผมฝันหลายอย่างมากในครั้งเดียว ตอนเเรกฟันว่าหนีเอเลี่ยนเเบบในหนังเเต่ไม่พ้นโดนลูกมันเกาะหน้าเอา
หลังจากนั้นก็ไปอีกเรื่องฟันว่าได้ไปเรียนกลับเเฟนเก่าที่โรงเรียนเก่าเหมือนจริงมากไม่อยากตื่นเลย
จากนั้นมันก็พาผมไปอีกเรื่องคราวนี้ฝันว่าตื่นเเล้วก็ไปโรงเรียนพอกำลังจะเริ่มเรียนนาฬิกาก็ปลุกผมตื่น
วันนั้นผมงงกับตัวเองมากว่าอันไหนคือความจริงมันเหมือนจริงมากๆ

xestz
1st January 2013, 08:36
ฝันว่ามีคนมาจูบ แล้วคนที่จูบผมดันเป็นผู้ชายด้วย -_____- แต่ดันตื่นก่อน พี่มาปลุก เลยไม่รู้ว่าใคร 5555

poweruser
1st January 2013, 08:38
ความเพี้ยนของผมคือ มาเม้นกระทู้นี้แหบะครับ เพี้ยจริงๆ - -

Maxthon
1st January 2013, 08:45
ช่วงนี้ฝันถึงผู้หญิงที่ผมแอบชอบติดๆกันทุกวันเลย

kothkeo178
1st January 2013, 11:40
มีครั้งนึง ฝันว่ากำลังมีเพศสัมพันธุ์กับคนที่แอบชอบในฝัน นอนบนโซฟานะ เอวนี่โยกอย่างไว พอตื่นขึนมา แม่ถามว่าฝันอะไร ตอนนั้นอย่างอายมาก ตอนนั้นเสร็จภารกิจพอดี จะเรียกว่าฝันเปียกก็ได้ ผมตอบแมไปว่า ฝันว่าตกลงจากตึกสูงแล้วกำลังดิ้นรนอยู่ แม่เชื่อเลยรอดไป อย่างอายอ่ะตอนนั้น 55555