PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อมือถือ ระบบปฏิบัติอะไรดีที่สุดอะครับ ตอนนี้

madarain
28th December 2012, 15:19
ตามหัวข้อเลยครับ เอาข้อเสียด้วยนะ ขอบคุณครับ

jackkerrr
28th December 2012, 16:00
ระบบทนทาน 3310 // BYE ครับ

ข้อเสียไม่มี

ZirusZa
28th December 2012, 16:04
พวก android ครับ แอพเยอะดี เข้าร้านค้าทีไรก็ไม่เบื่อเลยครับ มีอะไรๆใหม่ๆมาให้เลือกเยอะ แต่ถ้าลงแอพมากเครื่องก็มีหนืดเหมือนกันกับแอพส่วนใหญ่ต้องต่อเน็ตเล่นครับ :pleasantry

nodoka
28th December 2012, 16:09
แล้วแต่ความชอบของตัวเองครับ อย่างผมชอบแอนดรอย เพราะผมมีความรู้สึกว่าแอนดรอยสามารถเล่นเน็ตได้ดีกว่า iOS จากการลองเทียบกับเพื่อนผมที่เขาใช้ไอโฟนกัน แต่มีข้อเสียคือกินแบตสุดๆถ้าเอาไปเล่นเกมบ่อยๆ แต่สำหรับผมไม่มีปัญหาเพราะเพียงพอต่อการใช้ใน 1 วัน อีกอย่างที่ผมชอบคือชื่อเวอร์ชันเท่ดีครับ เป็นชื่อพวกขนมหวาน (อย่างเวอร์ชันล่าสุดชื่อ Jelly Bean หรือเวอร์ชันก่อนหน้าก็ชื่อ Ice Cream Sandwich)

BenzdezzS
28th December 2012, 16:12
ถ้าเป็น Android ควรดูที่ Spec ก่อนซื้อครับ สองพัน สามพัน อย่าไปซื้อ มีแต่เบาๆ

thotsawat555
28th December 2012, 16:37
ผมแนะนำ Android ครับ ปรับแต่งได้เยอะมาก โอนไฟล์ ดูวิดีโอ ฟังเพลง สะดวกสุดๆเลย

ข้อเสีย - แอพอาจยังไม่เยอะเท่า iOS (ข้อนี้ผมไม่แคร์ ปกติไม่ค่อยเล่นอะไรอยู่แล้ว)

ultratan
28th December 2012, 16:41
ผมใช้ S2มาปีกว่า ๆ ถ้าเลือกได้ขอย้อนเวลาไปซื้อไอโฟนครับ :))

tonwindowxp
28th December 2012, 16:44
nokia lumia สิครับ ระบบปฏิบัติการ Windows phone 8 แจ่ม กำลังจะซื้อน่ะ เอิกๆๆ

`Hell
28th December 2012, 16:51
Windows phone มาแรงครับ อีกเสียง

กะจะจัดอยู่เหมือนกัน

PhraoBWS
28th December 2012, 17:17
Windows Phone เลย ข้อดีก็คือ ดีนั่นแหละ ใช้เลย ฮ่าๆ

markgtoza99
28th December 2012, 17:27
ผมใช้ Lumia 920 ชึ่งเป็น Windwos Phone ขอบอกว่าดีมากครับ ตอนแรกๆ ใช้ยากนิดๆ เพราะ เปลี่ยนมาใช้จาก iPhone 4S
ข้อดี หน้าจอกว้าง เหมาะสำหรับคนแก่ พิมง่ายด้วยนะครับ กล้องชัด(มากกกก)
ข้อเสีย แอพเกือบทุกตัวยังไม่พัฒนา ยกตัวอย่าง YouTube เวลาเปฺดแอพมัน มันยังต้องไปยืม ตัวIE มาเปิดอีก - -''

แต่ของอย่างงี้ต้องดูยาวๆครับ แล้วแต่ชอบนะ

Android -> รักประหยัด ก็จัดเลย
iOS -> กระเป๋าตังหนัก จะรออะไร
Windows Phone -> น้องใหม่ยังตื่นวงการ รอปรับตัว แต่ถ้ามีผู้จัดการส่วนตัวดูแล รับรองไม่แพ้ 2 ตัว บนครับผม ^ ^

hisawahiroki
28th December 2012, 19:49
มันดีทุกระบบแหละครับผมใช้อยู่ทั้ง 3 ตัวเลย อยู่ที่ว่าจะชอบอ่ะไร
ชอบ WP เพราะใช้งานง่าย เข้าถึง Social ไว ลื่นหัวแตก ไม่เน้นเกม
ชอบ Android iOS มีอะไรใหม่ๆก็ได้เล่นก่อนแอพเกมเยอะอัพเดทไว

fight012
31st December 2012, 21:04
Android ระบบ เปิด พัฒนาอย่างต่อเนื่องไปต่อได้เรื่อยๆ ตามนักพัฒนา อีกสองค่ายระบบปิดทั้งคู่ ข้อดีระบบปิด คือ จัดการแอฟได้ดีกว่า ถ้ารีบก็จัดหรือรอปีหน้า เพราะ มี Os อีกมาก ให้เลือกใช้ ปีหน้า