PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [จนปัญญาจริงๆ]คอมไฟดับตอนกำลังชัทดาวน์ครับ

portroyal111
29th December 2012, 11:55
คือมันเกิดเมื่อ 10 นาทีที่แล้วครับ ตอนนั้นผมกำลังเล่นคอมอยู่ดีๆ แล้วมีช่างเขาบอกต่อๆกันมาว่ากำลังจะซ่อมไฟอยู่หน้าปากซอย ผมเลยรีบปิดคอม ระหว่างนั้นเองครับ ไฟดับตอนมันขึ้น Shutting down
5 นาทีต่อมา ผมเปิดคอมอีกครั้ง เปิดขึ้นมาแรกๆดูเหมือนไม่มีปัญหาอะไร แต่มันมีครับ ผมเปิดมาตอนแรกผมจะเล่นเกมส์ แต่เกมส์ก็เปิดไม่ขึ้น win RAR ก็ใช้ไม่ได้ เกมส์ก็ลงไหม่ไม่ได้ Angry bird ยังเปิดแล้วโหลดนานเลยครับ

ช่วยหน่อยนะครับ มันเป็นปัญหาใหญ่จริงๆ

LordLuciferZ
29th December 2012, 11:57
Harddisk จะกลับบ้านรึเปล่านะ - -''

smooth#smoothyTH
29th December 2012, 11:58
ไปร้านคอมเลยคับๆ:cool:

Tiair
29th December 2012, 12:02
ผมว่าไม่น่าเกี่ยว กับ การไฟดับ ไม่ดับ นะครับ ลองใช้ scan virus บ้างซิ เผื่อจะเจอต้นเหตุ

portroyal111
29th December 2012, 12:57
ไปร้านคอมเลยคับๆ:cool:

ขอบคุณที่แนะนำนะฮะ ผมแม้ว่าว่าเรปเบอร์ 2 จะพูดอะไรที่ผมเข้าใจยากก็เหอะ

ผมว่าไม่น่าเกี่ยว กับ การไฟดับ ไม่ดับ นะครับ ลองใช้ scan virus บ้างซิ เผื่อจะเจอต้นเหตุ

ใช่ครับ ไม่เกี่ยวครับ ตอนนี้ผมรู้สาเหตุมันแล้ว แก้แล้วด้วยครับ มันเป็นที่ GTA IV เถื่อนที่เพิ่งโหลดมา(เหนือความคาดหมายเกิ๊น)

nextcancel
30th December 2012, 20:30
เปิดเกมส์แล้วมันบอกว่าอะไรเหรอครับ

top_ac
31st December 2012, 21:48
คือมันเกิดเมื่อ 10 นาทีที่แล้วครับ ตอนนั้นผมกำลังเล่นคอมอยู่ดีๆ แล้วมีช่างเขาบอกต่อๆกันมาว่ากำลังจะซ่อมไฟอยู่หน้าปากซอย ผมเลยรีบปิดคอม ระหว่างนั้นเองครับ ไฟดับตอนมันขึ้น Shutting down
5 นาทีต่อมา ผมเปิดคอมอีกครั้ง เปิดขึ้นมาแรกๆดูเหมือนไม่มีปัญหาอะไร แต่มันมีครับ ผมเปิดมาตอนแรกผมจะเล่นเกมส์ แต่เกมส์ก็เปิดไม่ขึ้น win RAR ก็ใช้ไม่ได้ เกมส์ก็ลงไหม่ไม่ได้ Angry bird ยังเปิดแล้วโหลดนานเลยครับ

ช่วยหน่อยนะครับ มันเป็นปัญหาใหญ่จริงๆ
ลองลง windows ใหม่ดูครับ ผมเป็นบ่อยๆ เพราะว่าตอน windows กำลังจะปิด ไฟดันดับทำให้ปิด windows ไม่สมบูรณ์

bapkamean11
31st December 2012, 23:25
Googleช่วยท่านได้