PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : windows หา เน็ตไม่เจอ ทำไงครับ

stangggg
29th December 2012, 21:15
คือผมใช้สายเน๊ตต่อเข้าเครื่องแล้ว แต่มันบอกว่าไม่มีการเชื่อนต่อ win 7 นะครับ

ZirusZa
29th December 2012, 21:20
ลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดยังครับ :confused:

stangggg
29th December 2012, 21:22
ลงยังไงครับ คือผม มือใหม่ครับ

speaknase
29th December 2012, 21:27
ยังจำแผ่นDVDที่ให้มากับ กล่อง เมนบอร์ด ตอนที่ซื้อคอมมาจำได้ไหมครับ ใส่แผ่นเข้าไปเสร็จแล้วมันจะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาเราก็คลิก Install ไปครับ ติดตั้งให้หมดทุกอย่างในแผ่นเพื่อที่ปัญหาจะได้ไม่เกิดครับ ใช้เวลาประมาณ 10-20 นาที .. ลงเสร็จรีเครื่อง 1 รอบแล้วก็เล่นได้ตามปกติครับ

ZirusZa
29th December 2012, 21:31
ลงจากแผ่นไดร์เวอร์อ่ะครับ เอาง่ายๆเลยน่ะครับ คือเวลาเราซื้อคอม หรือพวกฮาร์ดแวร์ต่างๆ มาใช้หรือต่อใหม่ ร้านเค้าก็จะเอาแผ่นไดร์เวอร์ติดมาให้เราด้วยไงครับ
ถ้าหาแผ่นไม่เจอก็หาโหลดจากทางเน็ตก็ได้ครับ ตามรุ่นและยี่ห้อของอุปกรณ์ที่เราใช้ไงครับ :cool:

ปล.ถ้าขี้เกียจหาไดร์เวอร์ ก็โหลดโปรแกรม Driver Reviver มาลงครับ ใช้ง่ายและรวดเร็วครับ :dance