PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเปิดไฟล์ word ไม่ได้

forceeage
29th December 2012, 23:18
ผมใช้ notebook เปิดไฟล์ word เปิดได้ปกติ
แต่มีอยู่วันนึงไฟแบตหมดเครื่องดับในระหว่างที่เปิดไฟล์อยู่
พอรีสตาร์ทเครื่องใหม่ก็เปิดไม่ได้อีกเลย ขึ้นว่า the file is not availible
ลองลบโปรแกรมออกแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย ไฟล์ word ทุกไฟล์เปิดไม่ได้หมดเลย
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่าต้องทำยังไง ขอบคุณครับ

pop99
30th December 2012, 18:42
ลบโปรแกรมของมันต้องลบให้หมดจดนะครับถึงจะลงใหม่ได้
เอาตัวโปรแกรมมันนะละลบออกก่อน แล้วลงใหม่ครับ
ไม่ก็ใช้โปรแกรมมันซ่อมแซมเอาครับ