PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยโดนเพื่อนมองเราเป็นคนที่ไม่ดีไหมครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
30th December 2012, 00:26
เคยโดนเพื่อนมองเราเป็นคนไม่ดีไหมครับ นิสัยผมเป็นคนบ้าๆบอๆ เพื่อนผมมันหาว่าผมเป็นคนชอบเรียกร้องความสนใจ พ่อแม่ไม่รัก ขาดความอบอุ่น บลาบลา หลายอย่างเลยครับ แต่ผมอดทนครับ แบบว่ายิ้มทั้งน้ำตา มันหลายเรื่องมากครับที่เพื่อนมองผมเป็นคนนิสัยแย่ๆ บางคนก็เกลียดขี้หน้าผมครับ หรือว่าผมคิดมากเองหรือป่าวก็ไม่รู้ ผมบอกให้มันพูดกันตรงๆมันก็ไม่ยอมพูด จริงๆนะครับ ทุกวันนี้ผมสนิทกับเพื่อนในห้องแค่คนเดียวเอง เพื่อนคนอื่นแทบจะไม่มีเลย แล้วผมกลับต้องมาอยู่ห้องเด็กเรียนเก่งๆน่ะครับ มันก็เลยมีแต่เด็กเนริดวันๆมุ่งแต่ที่จะเอาผลการเรียนดีๆ แต่ผมเป็นคนชิวๆเรียนก็คือเรียนเล่นก็คือเล่น แล้วในห้องเรียนผมจะทำตัวไม่เหมือนชาวบ้านเค้า วันๆก็ตะโกนโหวกเหวกโวยวาย อันนี้ก็น่าจะเป็นสาเหตุอีกอย่างนึงที่ทำให้เพื่อนเค้าเกลียดผม ผมอยากรู้ว่าผมทำอะไรผิด คนถึงไม่ชอบกันนัก ที่ผมมานั่งพิมพ์นี่ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่อยากได้คำปรึกษาดีๆ เผื่อผมจะเอาไปปรับใช้ในชีวิตบ้าง เผื่อชีวิตจะได้ดีขึ้น ):

fifa25420115
30th December 2012, 00:32
ผมว่าหน้าจะไม่โหวกเหวกโวยวายนะ มันดูรบกวนการเรียนคนอื่นหรือป่าวครับ ผมว่าเราน่าจะพูดเบาๆไม่ต้องเบาอะเเบบ ปกติอะครับ
ส่วนตัวผมก็โดน ทั้งเรืองหน้าตา จีบ ญ ไม่ติด<เจ็บใจจริงๆ> อีกเยออะครับ เราไม่ใช้คนๆเดียวที่จะตะโกนหรือทำไรก็ได้นะครับ ต้องเข้าใจคนอื่นด้วยนะครับผม ผมบอกได้เท่านี้อะครับ

tanatorn
30th December 2012, 00:33
เป็นตัวของตัวเองแต่ไม่ให้เดือดร้อนใคร ดีกว่าเสแสร้งฝืนใจตัวเองให้คนรัก ให้เพื่อนรักในตัวตนจริงๆของคุณดีกว่าครับ คนเรามีทั้งคนรักและคนเกลียด

30th December 2012, 00:33
ผมว่าหน้าจะไม่โหวกเหวกโวยวายนะ มันดูรบกวนการเรียนคนอื่นหรือป่าวครับ ผมว่าเราน่าจะพูดเบาๆไม่ต้องเบาอะเเบบ ปกติอะครับ
ส่วนตัวผมก็โดน ทั้งเรืองหน้าตา จีบ ญ ไม่ติด<เจ็บใจจริงๆ> อีกเยออะครับ เราไม่ใช้คนๆเดียวที่จะตะโกนหรือทำไรก็ได้นะครับ ต้องเข้าใจคนอื่นด้วยนะครับผม ผมบอกได้เท่านี้อะครับ

คือเวลาผมตะโกนนี่ไม่ได้อยู่ในเวลาเรียนเลยนะครับ นิสัยผมก็เป็นคนเงียบๆนะ กับคนที่ไม่ค่อยสนิท เวลามันเออ ออ อะไรกัน ก็ อืม พยักหน้าบ้าง ส่วนเรื่องสาวๆนี่เวลามันแซวกันผมไม่เอาเลย ไม่ยุ่ง

sattawat1979
30th December 2012, 00:38
เคยได้ยินมั๊ย?? คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ

ช่างมันเถอะครับ มันเป็นธรรมดาของโลกอยู่แล้ว ทำตัวตามสบายในแบบของเราและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนถ้าทำได้อย่างนี้ก็ไม่ต้องสนใจใครหรอกครับ สบายๆ :dance

Independent
30th December 2012, 00:40

ผมหนักกว่าท่านอีก เพื่อนหาว่าผมหน่ะ "หน้าหม้อ" + "ตัวกินแห้ว"

Fear191
30th December 2012, 00:42
ผมเป็นคนนึงละที่เบื่อพวกตะโกน แต่ก็ไม่ถึงกับเกลียด สาเหตุเพราะกูจะนอน zzZZ แต่บางทีก้ไปตะโกนกันบ้าง ห้องผมเด็กเรียนผสมเด็กเกเรครับ ทุกคนมองผมเด็กเรียนแต่บางทีผมก้ไปกับพวกเด็กหลังห้องอ่ะนะ

ก็ไม่ได้มีใครนิสัยไม่ดี บางคนก็แว้น บางคนก็บุหรี่ แต่เรื่องชกต่อยนี่ไม่เคยมีเลยครับ มีครั้งนึงผมอึ้งอ่ะ ครูเค้าถามเรื่องอนาคตพวกเด็กหลังห้องตอบได้หมด แบบเป็นวิธีการเข้ามหาลัยไหนจบมาทำไงวางแผนชีวิตกันหมดแล้ว

ส่วนตัวผมก็แถไปเรื่อยยังไม่เคยได้คิด

nakiann123
30th December 2012, 01:06
คนรักเป็นร้อย คนเกลียดเป็นล้าน :sweat

[Never]
30th December 2012, 01:09
คนรักเป็นร้อย คนเกลียดเป็นล้าน :sweat

1 ในนั้นคือผม !!! ที่รักคุณ = 3= //เผ่น

ruitrf46
30th December 2012, 12:36
ผมไม่เคยนะ แต่โดนเพื่อนมองว่าผม หื่น -..-

ballba
30th December 2012, 12:53
ตอนผมติดเมีย ติดยา หนีออกจากบ้าน แล้วไม่ไปเรียนนานเลยอ่ะ

พอผมกลับเข้าไปเรียน ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมด

เหมือนผมไปฆ่าคนตาย

dojo123753951
30th December 2012, 12:56
มีคนรักก็ต้องมีคนเกลียดครับ ลองมองว่าใครรักเราบ้างน่าจะดีกว่าครับ

CrocoZz
1st January 2013, 12:15
ลองมอง ๆ หาคนที่เป็นมิตรกับเราสิ แต่ต้องเป็นมิตรที่ดีนะ ไม่ใช่พาเสียการเรียน

Darkgamer
1st January 2013, 12:52
เข้าใจมาก-มากที่สุด เพราะผมก็เจอปัญหาเช่นเดียวกับ จขกท แต่ผมเป็นคนเงียบๆภายนอกคนมองอาจจะคิดว่าผมหยิ่งแต่ความจริงผมอยากได้เพื่อนมากๆเลย
ทั้งห้องผมมีแค่เพื่อนสนิทกับเพื่อนเฉยๆ เพื่อนแท้ ไม่มีเลยสักคนแล้วยิ่งผมเป็นคนไม่ค่อยยุ่งกับผู้หญิงแล้วชีวิตที่โรงเรียนผมเลยมีแค่ เรียน/กินข้าว/เรียน/กลับ

topten002
1st January 2013, 14:31
เพื่อนผมมันก็ตะโกน โหวกเหวกนะแต่ทำไมมันตรงกันข้ามกับคุณเลยมันกลับมีเพื่อนเยอะอะ

1st January 2013, 16:42
ผมลองถามเพื่อนผมดูตรงๆแล้วครับ ผมคิดไปเอง :o

wizwiz200
1st January 2013, 16:54
ผมลองถามเพื่อนผมดูตรงๆแล้วครับ ผมคิดไปเอง :o
จบง่ายซะงั้น :o:o:o:o

Z€l2oN€
2nd January 2013, 03:40
Gu InDy ~!

TBFlFaPaPb
2nd January 2013, 03:55

Happy Ending :o

mini_bank
2nd January 2013, 04:52
การเป็นตัวของตัวเองน่ะดีครับ แต่บางทีเราต้องดูกาละเทศะด้วย ในโลกแห่งความเป็นจริง ไอ้ที่บอกว่าชอบทำตัวแบบ "เป็นตัวของตัวเอง" นี่อยู่ลำบากครับ สังคมยังใส่หน้ากากหากันอยู่ <<< นี่คือโลกแห่งความเป็นจริงที่เราอยุ่ตอนนี้ครับ

ผมว่าน้อยคนนะที่เป็นตัวของตัวเองแล้วจะอยู่ได้ หากไม่มีอะไรที่ เจ๋ง จริงๆ ทุกคนต่างต้องพึ่งพากันและกันเพราะมนุษย์เป็นสัตว์สังคมครับ หากท่านเป็นตัวของตัวเองมากไปจนลืมมองดูคนรอบข้าง เดี๋ยวหันกลับมาดุอีกทีจะมองไม่เจอใคร ท่านต้องคอยปรับตัวเอง อาจจะต้องฝืนบ้างแต่จงเรียนรู้ที่จะปรับตัวเองเข้าไว้ครับ

เด็กวัยรุ่นทุกคนชอบมองว่า อยากเป็นตัวของตัวเอง เพราะมันฟังดูแล้ว เท่ แต่มันก็ทำได้แค่บางเรื่องเท่านั้นครับ