PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดู The Raid Redemption มาแล้ว มาคุยกันหน่อย

sattawat1979
30th December 2012, 00:28
วันนี้ผมไปเดินห้างมา เห็นแผ่นหนัง The Raid Redemption แผ่นแท้วางขายอยู่ ผมไม่เคยดูหรอกนะ แต่สัญชาติญาณผมมันบอกว่าหนังเรื่องนี้ต้องมันส์แน่ๆ

เลยซื้อแผ่นแท้มาดูเลย โดยปกติผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้เลยนะ จะโหลดมาดูตลอด แต่กับหนังเรื่องนี้ผมถึงกับต้องควักเงินซื้อกันเลยล่ะ

เอามาเปิดดูที่บ้าน ผมไม่เคยดูหนังสนุกๆแบบนี้มานานแล้ว สนุกจนไม่อยากลุกไปเข้าห้องน้ำเลยทีเดียว มันส์จริงๆ ทั้งโหด ทั้งสนุก มีทั้งยิง ทั้งชกต่อย ครบเครื่องจริงๆ :victory

ใครที่ยังไม่เคยดูผมแนะนำเลยนะครับ สนุกจริงๆ และอย่าโหลดมาดูเลยครับ แนะนำให้เล่นแผ่นแท้ เพราะมันคุ้มจริงๆ

ชื่อภาษาไทยคือ ''ฉะ ทะลุตึกนรก'' นะครับ ผมซื้อแบบพากษ์ไทยมา นั่งดูเพลินไปเลย :cool:

ปล. ไอ้ตัวโกง ที่ตัวเล็กๆน่ะ ไม่รู้มันชื่ออะไร เตะต่อยเก่งชะมัด แถมอึดด้วย ผมดูยังอึ้งเลย :o

SoNy009
30th December 2012, 01:56
ตอนแรกผมเห็นมีแต่แบบซับไทย เห็นเค้าบอกว่าเล่นจริงเจ็บจริง หนังอินโดใช่มะ
กะจะหามาดูอยู่เหมือนกัน

666SaTaN999
30th December 2012, 10:51
ทีมพากย์ไม่ค่อยเจ๋ง พากย์ไม่มันอ่ะ แต่หนังอ่ะมันสุดๆ

harnibal409
1st January 2013, 16:49
หนังมันดีแต่พากษ์ไทยนี่ห่วยมากเป็นนอกกระแสที่มันมากมากแต่ภาพSSบรรยากาศมันดูเหมือนหนังยุคเก่าๆไปหน่อย(สีสันไม่สด)

EviL ANgle
2nd January 2013, 20:37
หนังพากย์ไทยส่วนใหญ่จะห่วยครับ ส่วนใหญ่ผมจะดูเสียงเดิม แล้วดูซับ ไทย หรือ ปะกิด เอา
หนังเรื่องนี้เหมือนจะเจ๋งนะครับ ฝรั่งชมกันหลายเวปเลย อาจจะเป็นหนัง action เตะต่อยแห่งปีเลยก็ได้ ฮ่า ฮ่า

duangdee2011
2nd January 2013, 23:15
พระเอกเป็นนักสู้ขนานแท้ของประเทศอินโดครับ เค้าเป็นทั้ง กังฟู มวยไทย มวยต่างๆ
ส่วนหนังใช้แค่ฉากเดียวแค่ตึกเดียว แต่ความมันส์ผมโครตชอบเลยครับ :o

k_y_kung
9th January 2013, 14:13
บอกได้คำเดียวว่า โค-ตะ-ระ-มัน

eddyyang
16th January 2013, 10:38
ตัวเล็กคนนั้นในบทชื่อ mad dog ครับ บ้าเลือดที่สุด ถ้าอ่านซับไทยจะรู้ครับ