PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เชื่อแล้วว่าใช้ Eset Smart กับ KasperSky Pure พร้อมกันแล้วมีปัญหาร้ายแรงจริงๆ กะว่าจะใช้โปรแกรมAntivirusซัก2 3ชั้นซะหน่อย

Ninhara
30th December 2012, 09:52
เชื่อแล้วว่าใช้ Eset Smart กับ KasperSky Pure พร้อมกันแล้วมีปัญหาร้ายแรงจริงๆ
เหมือนที่ตอนลงโปรแกรมเตือนว่าต้องถอนตัวไหนตัวหนึ่งออก เพื่อเลี่ยงปัญหาร้ายแรงที่อาจจะตามมาจริงๆ

ผมใช้ทั้ง2ตัวพร้อมกันไม่ถึง10วัน เห็นผลทันตา ตอนแรกอาการเหมือนคอมแฮ้ง เออเร่อ ทำงานอยู่ดีๆค้างไปซะงั้น พออีก2-3วัน รันเข้าWindowsปุ๊บ คราวนี้ค้างตั้งแต่เริ่มเข้าWindowsแบบทำอะไรไม่ได้เลย Reคอมไม่ได้แล้ว ต้องปิดสวิทที่ปลั๊กอย่างเดียวแล้วเปิดไหม่ แต่เหมือนเดิม ตอนแรกผมเล็งไปที่ Eset Smart กับ KasperSky Pure แล้วลงWindowsใหม่ 2 3วันใช้งานปรกติ แล้วผมต้องเสี่ยงลองอีกทีเพื่อจะสรุปปัญหาว่าใช่2ตัวนี้จริงหรือปล่าวที่ทำระบบ ลองได้2วันเริ่มละ ตอนแรกท่องเน็ตอยู่ดีดี เริ่มค้างปิดเปิดคอมใหม่จึงดี ก็ดีได้ประมาณครึ่งชั่วโมง อีก2วันเอาอาการไม่อยู่แล้ว พยายามปิดเปิดคอมใหม่จนเข้าWindowsได้ครั้งเดียว แล้วรีปถอนEset Smartออกในโหมดปรกติ แล้วReคอมใหม่คอมลื่นแบบหัวแตกทันที วันนี้ก็ใช้คอมสบายเหมือนเดิม

บอกกล่าวครับ เผื่อใครจะลงทั้ง2ตัวนี้พร้อมกัน ต้องเลือกตัวไหนตัวหนึ่ง ผมลองEset Smart กับ KasperSky Pureครับ ส่วนEset Nod หรืออย่างอื่นไม่ได้ลอง

ใครไม่เชื่อต้องลองดูครับ

:bye

Nemesis29 : eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

ขอบคุณคุณNemesis29 ครับ สำหรับโพสคำตอบเพิ่มเติม

golfnaney
30th December 2012, 11:03
เพื่อนผมก็คิดแบบนี้ ลง2ตัวดีกว่า
แต่ผมอ่านเจอเมื่อ5ปีก่อน แล้วก็ใช้ที่เพื่อนลง มันดีตรงไหนหว่า
555

Nemesis29
30th December 2012, 13:09
eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย
เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

Ninhara
30th December 2012, 14:46
eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย
เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

ใช่ครับ-----------

gohun
30th December 2012, 15:32
ผมใช้ Nod4 กับ Malwarebytes Anti-Malware และ ARDV ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ปรกติดีทุกอย่าง ตอนใช้ใหม่ๆไปเข้าเว็บที่เขาครอบเอาไว้มันผลัดกันบล็อกมันมาก ทำให้รู้ว่าเว็บที่ครอบเอาไว้ไวรัสเยอะมาก ใครจะลองดูก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าลิงค์ที่เขาเอามาให้เราโหลดไวรัสเยอะขนาดไหน

malware007
30th December 2012, 16:49
ห้ามใช้ anti-virus ที่ real time พร้อมกันสองตัวครับ ไม่งั้น.....

Ninhara
30th December 2012, 16:54
ห้ามใช้ anti-virus ที่ real time พร้อมกันสองตัวครับ ไม่งั้น.....

อ๋อ ท่าจะจริง ตอนนี้ผมใช้ KasperSky Pure กับSuper Antispywere ความจริงอยากจะลงMalwarebytes Anti-Malwareอีกชั้น แต่กรัวไปตีกับSuper Antispywere จึงไม่กล้าลง เสียดายไม่ใช่น้อย

malware007
30th December 2012, 16:58
อ๋อ ท่าจะจริง ตอนนี้ผมใช้ KasperSky Pure กับSuper Antispywere ความจริงอยากจะลงMalwarebytes Anti-Malwareอีกชั้น แต่กรัวไปตีกับSuper Antispywere จึงไม่กล้าลง

ลบ Super Antispywere ออกเลยครับ ลง Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี ย้ำตัวฟรี ดีกว่าครับ

malware007
30th December 2012, 17:01
ผมใช้ avast + Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี แล้วก็ trojan remover ห่ายห่วงเลยครับ มีแค่ avast ที่ real time ไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ ทั้งที่ผมเข้าเว็บ ... บ่อยอิอิ

maxza555
30th December 2012, 17:06
ได้ยินเตือนเยอะเหมือนกันจากหลายคนหลายเว็บ เลยไม่เคยลองอยู่แล้วกลัว = =

tff007
30th December 2012, 17:10
ผมใช้ avast + Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี แล้วก็ trojan remover ห่ายห่วงเลยครับ มีแค่ avast ที่ real time ไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ ทั้งที่ผมเข้าเว็บ ... บ่อยอิอิ

มันไม่หน่วงเครื่องหรอน่าสน

#ใช้แต่ AVAST ตัวนี้ตัวเดียวอ่า 55

malware007
30th December 2012, 17:18

#ใช้แต่ AVAST ตัวนี้ตัวเดียวอ่า 55 ไม่หน่วงครับ เพราะมีแค่ avast ที่ real time อยู่ตัวเดียว

tff007
30th December 2012, 17:29
ไม่หน่วงครับ เพราะมีแค่ avast ที่ real time อยู่ตัวเดียว

เพราะอะไรหรอทำไมนายถึงต้องลงเยอะขนาดนั้น

11rd
30th December 2012, 17:35
No Antivirus - มา 5-6 ปีแล้ว....ชิลๆ

top_ac
30th December 2012, 22:32
เจอพวกบ้าเหมือนกันเเล้ว ผมลงเหมือนท่านเลย ใวรัสเข้ามาทีบ็อกหมด เเต่ BOOT windows 7 ช้ามากๆ 2-3 นาทีเวลาเปิดครับ ผมลงใน nb นะครับ

top_ac
30th December 2012, 22:34

#ใช้แต่ AVAST ตัวนี้ตัวเดียวอ่า 55
ไม่หน่วงครับ เเค่ช้าเวลาเปิด พอโหลดทุกอย่างเสร็จก็ลื่นครับ
ตอบเเทน

malware007
30th December 2012, 22:41
เจอพวกบ้าเหมือนกันเเล้ว ผมลงเหมือนท่านเลย ใวรัสเข้ามาทีบ็อกหมด เเต่ BOOT windows 7 ช้ามากๆ 2-3 นาทีเวลาเปิดครับ ผมลงใน nb นะครับ

ของผม pc boot ปกติครับ อิอิ ใช่มันกันได้หมดเลย

malware007
30th December 2012, 22:41
:answer 55555555555

malware007
30th December 2012, 22:43
No Antivirus - มา 5-6 ปีแล้ว....ชิลๆ

รู้จักตัวนี้ไหมครับ sality

zoro1994
31st December 2012, 01:56
ทีแรกผมคลั่ง ESET มาก แต่พอใช้ๆไปคอมพ์แม่มอืดกินแรมมากมายก่ายกอง
ตอนนี้ใช้ MSE ของ Windows แทน ไม่กินแรมมากมีไว้ไม่เสียหาย ผมไม่โหลดไรส่งๆอยู่แล้ว :)

malware007
31st December 2012, 08:29
ทีแรกผมคลั่ง ESET มาก แต่พอใช้ๆไปคอมพ์แม่มอืดกินแรมมากมายก่ายกอง
ตอนนี้ใช้ MSE ของ Windows แทน ไม่กินแรมมากมีไว้ไม่เสียหาย ผมไม่โหลดไรส่งๆอยู่แล้ว :)

ผมว่า eset เบานะครับ mse ก็ดีในระคับหนึ่งครับ แต่มันชอบมองไฟล์ crack เป็นไวรัสครับ

top_ac
31st December 2012, 16:40
ผมว่า eset เบานะครับ mse ก็ดีในระคับหนึ่งครับ แต่มันชอบมองไฟล์ crack เป็นไวรัสครับ
ใช่เลย เล่นเกมส์ไม่ได้ -*-

myheartformild
31st December 2012, 19:10
ของผมใช้
Malwarebytes Anti-Malware -Kaspersky Internet Security 2013
ใช้ดีมากครับ นิ่งและเงียบ

zoro1994
1st January 2013, 16:28
ทางทีดีไม่ต้องมีแล้วก็อย่าโหลดมั่วก็พอครับ เห็นคุณด้านบนบอกไม่ใช้มา 5-6 ปี แล้ว นับถือครับ :)

ninwatza
1st January 2013, 21:07
ถ้าคนรู้ คอม มาก เค้าจะไม่ลง Antivirus 2 ตัวในเครื่องเดียวครับ ยกเว้น พวก USB Security

ผมใช้ Panda Antivirus ครับ ฟรี ลิขสิทธิ์ 1 ปีจาก Advice

แน่นอนครับหลายคนไม่รู้จัก เพราะ มันถูก crack ยากนั้นเองครับ

top_ac
2nd January 2013, 08:42
ถ้าคนรู้ คอม มาก เค้าจะไม่ลง Antivirus 2 ตัวในเครื่องเดียวครับ ยกเว้น พวก USB Security

ผมใช้ Panda Antivirus ครับ ฟรี ลิขสิทธิ์ 1 ปีจาก Advice

แน่นอนครับหลายคนไม่รู้จัก เพราะ มันถูก crack ยากนั้นเองครับ
ผมก็รู้ พอสมควรนะครับ ที่ผมลงหลายตัว เพราะโปรเเกรมบางตัวสเเกนไวรัสบางตัวไม่ได้ครับ
เเต่ Panda Antivirus ก็นาลองครับพี่ ผมก็พึ่งไปเอาคีย์มาเช่นกันครับ เดี๋ยวว่างๆจะลองครับ

prodjvirusscanful
2nd January 2013, 09:15
ใช้ MSE ของ Microsoft ดีกว่าครับ ไร้ปัญหา .. ไม่กินเเรมด้วย

yuttipron
2nd January 2013, 09:41
Bitdefender: Internet Security ตัวนี้ครับดีที่สุดละผมกำลังเก็บเงินซื้ออยู่
ดูคะเเนนได้จาก
http://www.av-test.org/en/tests/test-reports/

icezaazark
2nd January 2013, 09:54
ถามหน่อยครับ ว่าใครแนะนำให้ลงโปรแกรมแสกนไวรัสพร้อมกัน2ตัว -*-
ตามหลักง่ายๆเลยนะครับ คือถ้าตัวที่1ถูกตั้งให้ทำงานตามที่กำหนดแล้วดันไปลงตัวที่2มันก็จะทำหน้าที่ที่โดนกำหนดมาเหมือนกัน แล้วทีนี้คำสั่งมันจะตีกันเอง เช่นไวรัสตัวนี้ตัวที่1และ2ถูกตั้งให้แสกน แต่พอโปรแกรมมาอยู่พร้อมกันบางทีมันจะกลายเป็นปล่อยว่างไว้ไม่แสกนเพราะต่างคนต่างโยนหน้าที่ให้อีกตัว ก็ประมาณนี้ครับเท่าที่เคยเจอมา และจะเป็นการหน่วงเครื่องโดยใช่เหตุด้วย
ESET ผมไม่รู้นะว่าโปรแกรมนี้ใช้งานหรือทำงานยังไง เพราะปกติผมใช้แต่ Bitdefender แต่เท่าที่เคยซ่อมคอมของหลายๆคนมา ESET มักจะเป็นตัวปัญหาบ่อยมาก ทั้งทำให้เครื่องรวน ไม่ยอมกำจัดไวรัส(บางทีมองปกติยังรู้เลยว่าเป็นไวรัส แต่มันไม่ยอมแสกนออก):sweat

ปล.ก็นะใครชอบแบบไหนก็ใช้ไปเถอะ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล:yes

malware007
2nd January 2013, 16:20
ผมก็รู้ พอสมควรนะครับ ที่ผมลงหลายตัว เพราะโปรเเกรมบางตัวสเเกนไวรัสบางตัวไม่ได้ครับ
เเต่ Panda Antivirus ก็นาลองครับพี่ ผมก็พึ่งไปเอาคีย์มาเช่นกันครับ เดี๋ยวว่างๆจะลองครับ

อย่าเปลี่ยนเลยครับ อิอิ avast ดีสุดแล้ว

Aulove
2nd January 2013, 19:14
ผมไม่ใช้ทั้งสองตัวเลย อิอิ

avas 555

combadboy
3rd January 2013, 12:41
ผมสบายๆ ครับ MSE ตัวเดียว ไม่มีไวรัส หรืออะไรมารบกวนเลย (เล่นแต่เกม)

bloodtea
4th January 2013, 01:03
เข้ามาเก็บเป็นความรู้ครับ อิอิ

makarov4
4th January 2013, 15:15
เมื่อก่อนเคยลง ess กับ kas กะว่ามีปืน 2 กระบอกอันไหนขัดลำใช้อีกอันยิงแทนไปก่อน(คิดเองล้วนๆ:sweat) ผมลงใช้อยู่หลายเดือนไม่มีปัญหาเออเร่ออะไรนะครับแต่ kas นี่กินทรัพยากรมาก ช้าสุดๆ
หลังจากลองมาหลายตัวที่ชอบก็มี เจ้าอาวาสกับ ess แบบต้มยำครบเครื่องกว่า eav บวกของเสริมอีกอันสองอันคงดีไม่น้อย

GhrandJGth
4th January 2013, 15:45
ผมใช้ ESET Antivirus พร้อมกับ Microsoft Essencial พร้อมกับ SpybotSD พร้อมกับ Trojan Remover
ทั้งหมดอยู่ในเครื่องขนะนี้ ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ ทุกอย่างสามารถทำงานร่วมกันได้ ใช้มานานมากแล้วด้วยครับผม

11rd
4th January 2013, 18:40
รู้จักตัวนี้ไหมครับ sality

ไอ้ตัวนี้ก็ไม่เท่าไรครับ หายแค่ส่วนที่เป็น .exe วิธีแก้แค่ ซิบไฟล์ กะ ทำเป็น iso หายห่วง...

popeppo2
4th January 2013, 18:45
มันเป็นเช่นนี้ีเอง