PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียงของเปลี่ยน theme windows หายไป

fonvanlo
30th December 2012, 22:32
เสียงของเปลี่ยน theme นะครับ
ประมาณว่าเสียงเล่น ตอนเปิดเครื่อง ปิดเครื่อง ไม่ออก รวมถึงเสียงอื่นๆ ที่เกี่ยวกับ windows

แต่ เสียงอื่นๆ ออกมาปกติ เช่น ฟังเพลงจาก aimp2 เสียงก็มาปกติ ลองทดสอบเสียงจาก sound แล้วก็ออก

มีแต่เสียงเล่น theme windows เท่านั้นครับที่ไม่มา

diver ลงหมดแล้ว(ปัจจุบันด้วย)

งง มาทั้งวันเลยครับ ลองหาทางแก้แล้วจาก google มีคนเป็นเหมือน แต่กระทู้นั้นๆ ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย

ถึง ขั้นผมลง windows ใหม่เลย พอลง diver โปรแกรมทุกอย่างเสร็จ ก็ update windows reboot 1 ครั้ง

กลับมาเป็นแบบเดิมอีกครั้ง เสียง theme ไม่มี

แต่ไฟร์ เสียงของระบบยังอยู่ เปิดเล่นผ่าน windows media ก็เล่นได้ เสียงก็มา

แต่พอลอง test ผ่าน theme เล่นไม่ได้

งงมากครับ หาสาเหตุไม่เจอ

ใครช่วยผมที เซ็งมาก ต้องมาเริ่มใหม่หมด แถมยังแก้ปัญหาไม่ได้ด้วย

T.T

ขอร้องละครับ

Ksleser
30th December 2012, 22:39
ลงตัว Original หรือตัวที่ Modified มาหละครับ Windows หนะ

fonvanlo
30th December 2012, 23:46
ตัว Original ชิได้ปรับแต่อะไรเลย