PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับไวรัส

Reaper
31st December 2012, 14:10
อยากถามว่ามีไวรัสที่ชอบตัดเน็ตไหมครับ ผมมีอาการประมานเล่นเน็ตไปบางทีตัดอ่ะ เป็นทุกวัน แต่วันละไม่บ่อย แล้วขอแนะนำตัวสแกนด้วยครับ

icezaazark
6th January 2013, 23:34
จะว่ามีมั้ยมันก็มีครับ แต่เท่าที่อ่านแล้วไม่รู้เลยว่าเป็นที่อะไร ไม่มีข้อมูลรายละเอียดอาการเลย
ให้มาแค่นี้ไม่มีใครตอบถูกหรอกครับ -*-

speaknase
7th January 2013, 10:57
ไอพวกตัดเน็ตเนี้ยน่าจะเป็นพวก Warm หรือไม่ก็ Spy เสียมากกว่านะครับ .. ลง Combofix จะดีกว่าครับ ม้วนเดียวจบเลย

ปล.ผมกล้าพูดเพราะผมโดนบ่อยจนเห็นเป้นเรื่องธรรมดา แถม คอมที่ผมเล่นทุกวันนี้ก็ไม่มี Anti virus เลยแม้แต่ตัวเดียว ...อิอิ

madworld567
7th January 2013, 11:20
แหมๆ ไม่มีแอนตี้ไวรัสระวังนะครับเรปบนแต่ไอไวรัสที่ทำให้เน็ตเน่าก็มีอยู่นะครับเคยเจออยู่เมื่อก่อนตอนที่ไม่มีแอนตี้ไวรัส windows 8 มีบิวท์อินแอนตี้ไวรัส ใช้ดีมากครับ

ปล. เรปบนเปลี่ยนการ์ดจอแล้วเหรอครับ :O

speaknase
7th January 2013, 15:42
แหมๆ ไม่มีแอนตี้ไวรัสระวังนะครับเรปบนแต่ไอไวรัสที่ทำให้เน็ตเน่าก็มีอยู่นะครับเคยเจออยู่เมื่อก่อนตอนที่ไม่มีแอนตี้ไวรัส windows 8 มีบิวท์อินแอนตี้ไวรัส ใช้ดีมากครับ

ปล. เรปบนเปลี่ยนการ์ดจอแล้วเหรอครับ :O

ครับผม คือผมขี้เกียจลงแอนตี้ ผมว่าปัญหามันเยอะเดี๋ยวก็เล่นนู้นไม่ได้เดี๋ยวก็เล่นนี้ไม่ได้ อีกอย่างผมเล่นเกมส์เซิฟเถื่อนซะเป็นส่วนใหญ่ พวก Anti ทั้งหลายเนี้ยมักชอบมองว่าเกมส์ผมเป็นไวรัส มันเล่นลบของผมหมดเลย ผมเลยไม่ลงมันซะเลยย

ครับผมเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 670 แล้วครับเปลี่ยนตั้งแต่วันที่ 3 (น่าจะนะ) ส่วน 7770 น้องสาวเอาไปปลูกผักเลี้ยงหมูใน facebook ครับ เห็นมันบอกต้องการการ์ดจอแรงๆเพราะหมูกับผักมันจะได้โตไวๆ ฮืม ..