PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้ว่าเฟสบุ๊คสามารถบล๊อคเพื่อนอัตโนมัติได้หรือเปล่า ?

nvmpomza
1st January 2013, 01:21
คือวันนี้ครับ ผมได้แอดเพื่อนไปคนนึงตอนเวลาประมาน 11 โมง เค้ากับผมก็โพสคอมเม้นกันปกตินะครับ

พอช่วง บ่าย สอง โมง ผมได้ออกไปเที่ยวกับเพื่อน พอไปถึงบ้านเพื่อน ผมก็เล่น iphone เพื่อนผม ผมก็เช็คเฟสบุ๊ค

ปรากฎว่าปกติดีนะครับ เฟสของเพื่อนคนนั้นยังอยู่ พอผมกลับมาบ้านเวลา 4 ทุ่ม ผมมาเล่นเฟส ปรากฎว่า เฟสของเพื่อนผมคนนั้น หายไปไหนไม่รู้

เซิตหาก็หาไม่เจอ ผมเลยสงสัย เลยเข้าไปดูที่ จัดการการบล๊อค

มันก็เป็นดังรูป

http://upic.me/i/8g/41untitled.png (http://upic.me/show/42390507)

ปรากฎว่ามีชื่อเพื่อนของผมคนนึง กับ รุ่นพี่อีกคนที่ผมคุยด้วยบ่อยๆ ( จริงๆมีอีกสามคนครับ แต่ผมปลดบล๊อคไปแล้ว )

รุ่นพี่คนนั้น คุยกับผมล่าสุดก็ประมาน วันศุกร์ที่แล้ว หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยอีกเลย

ผมเลยสงสัยอยู่สามอย่างครับ

1. แฟนผมรู้รหัสเฟสผม ผมถามดูแล้ว แต่แฟนผมบอกว่าไม่ได้ทำจริงๆ ผมก็เชื่อแฟนผมนะ ปกติแฟนผมไม่เคยโกหกผม เธอรักผมมาก เป็นคนจริงใจ

2. คิดเอาเล่นๆว่า ระบบรวนไปเองมั้ง

3. พวกเขาบล๊อคผม

ช่วยหน่อยนะครับ นั่งเครียดวันปีใหม่เลย = =

nvmpomza
1st January 2013, 01:48
ดันครับผมๆ

sertnalove
1st January 2013, 01:49
Facebook อาจจะอยากเล่นตลกร้าย

nvmpomza
1st January 2013, 02:17
Facebook อาจจะอยากเล่นตลกร้าย

ฮ่าๆๆๆ มีงี้ด้วยๆ

Shanbo
1st January 2013, 07:15
1. ผู้หญิงร้อยเล่มเกวียน เชื่อคำสุพาสิตเอาไว้หน่อยก็ดีครับ
2. มีความเป็นได้ได้ยากครับ ที่จะเกิดข้อผิดพลาดจากทางเฟสบุ๊ค
3. ปัญหาระหว่างคุณกับเพื่อน อันนี้ผมไม่ทราบ [ถ้าเป็นแค่เพื่อนกันเฉยๆเขาไม่น่าจะบล็อคนะครับ เพราะเฟสสามารถ ไม่รับข้อมูลจากเพื่อนได้ แต่ไม่ใช่เป็นการบล็อค บล็อคทำไมให้เสียน้ำใจ เป็นไปได้ยาก]

CrocoZz
1st January 2013, 11:34
ปกติมันจะบล๊อคเองก็ไม่น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าคนรอบข้างคุณยืนยันว่าไม่ได้ทำจริง ๆ ก็ต้องสืบหากันต่อไป : )

nvmpomza
1st January 2013, 12:56
1. ผู้หญิงร้อยเล่มเกวียน เชื่อคำสุพาสิตเอาไว้หน่อยก็ดีครับ
2. มีความเป็นได้ได้ยากครับ ที่จะเกิดข้อผิดพลาดจากทางเฟสบุ๊ค
3. ปัญหาระหว่างคุณกับเพื่อน อันนี้ผมไม่ทราบ [ถ้าเป็นแค่เพื่อนกันเฉยๆเขาไม่น่าจะบล็อคนะครับ เพราะเฟสสามารถ ไม่รับข้อมูลจากเพื่อนได้ แต่ไม่ใช่เป็นการบล็อค บล็อคทำไมให้เสียน้ำใจ เป็นไปได้ยาก]

ก็จริงนะครับ อาจจะเป็นไปได้ๆ

ปกติมันจะบล๊อคเองก็ไม่น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าคนรอบข้างคุณยืนยันว่าไม่ได้ทำจริง ๆ ก็ต้องสืบหากันต่อไป : )

นั่นสิครับ มันบล๊อคเองได้ไง ผมก็ไม่ได้ไปกดอะไรด้วย