PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Installous และ apptrackr ปิดบริการแล้ว ผู้ใช้ iOS อดลงแอพเถื่อน !!

youfon55
1st January 2013, 01:55
. : Installous และ apptrackr ปิดบริการแล้ว ผู้ใช้ iOS อดลงแอพเถื่อน !! : .

มีข่าวร้ายส่งท้ายสำหรับคนที่ชอบลงแอพเถื่อนบนอุปกรณ์ iOS มาฝากครับ เมื่อทีมงานของ Installous ประกาศปิดการให้บริการแล้ว

จากการปิดตัวของ Installous ส่งผลให้ผู้ใช้ iPhone, iPad และ iPod Touch ที่เจลเบรคเครื่อง อดใช้บริการลงแอพเถื่อนจากภายนอก App Store ได้ ซึ่งถือว่า Installous เป็นช่องทางที่นิยมใช้งานกันอย่างแพร่หลายสำหรับคนที่ชอบของฟรี ที่หาโหลดไฟล์แอพแบบ .ipa มาติดตั้งเอง นอกจากนี้เว็บไซต์ apptrackr หรือเปรียบเสมือนหน้าเว็บโชว์รูมของแอพเถื่อน ที่เรียกใช้ Service เดียวกับ Installous ก็ไม่สามารถใช้งานได้ด้วยเช่นกัน

โดยเหตุผลของการปิดบริการครั้งนี้ ทีมงานของ Installous ได้ออกมาแถลงว่า ในระยะหลังเริ่มมีคนมาสนับสนุนหรือช่วยพัฒนาน้อยเกินไป แต่ก็ยังหวังอีกว่าอาจจะกลับมาอีกครั้งในอนาคตก็เป็นได้

แน่นอนว่าเหตุการณ์นี้ทำให้เหล่านักพัฒนาแอพพลิเคชั่นทั้งหลายรวมถึงทางแอปเปิลเองมีรอยยิ้มก็เป็นได้ เพราะผู้ใช้จะได้หันมาสนับสนุนแอพถูกลิขสิทธิ์ด้วยการซื้อผ่าน App Store

Credit : http://www.9tana.com
ขอ THANKS ซักนิดนะครับ :D

18&Life
1st January 2013, 02:05
มีเงินซื้อ ไอฟง เครื่องละ20000+ แต่ไม่มีตังจ่ายค่า App แค่ไม่กี่บาทก็ไม่รู็จะว่ายังไงแล้ว - -

hisawahiroki
1st January 2013, 02:10
มีเงินซื้อ ไอฟง เครื่องละ20000+ แต่ไม่มีตังจ่ายค่า App แค่ไม่กี่บาทก็ไม่รู็จะว่ายังไงแล้ว - -

เงินซื้อหมดแล้วครับ แบบหมดตูดเลย เงินซื้อบัตรเติมเงินยังไม่มี 555 ใช้ไอโฟนแต่เวลาโทรหาเพื่อนนี่ยิงเอา 555

เครื่องตั้ง 25000 + ค่าโปรรายเดือนอีก 500-700

ผมคิดงี้น่ะพวกที่เถื่อนกัน

FadeHeart
1st January 2013, 02:14
นั่นสิครับ โทรศัพท์เครื่องนึงปาเข้าไปเกือบสองหมื่น แต่ไม่คิดจะซื้อแอพถูกลิขสิทใช้ แค่ ไม่กี่สิบกี่ร้อย
ยิงพวกเล่นเกมใน PC บางคนนะ มีตังซื้อคอมอัพคอมกันเป็นหมื่นๆ แต่เกม หลักร้อยหลักพันก็มานั่งโหลดกันตามเว็บอยู่

ผมคิดงี้นะพวกที่เถื่อนกัน

eliwodkung
1st January 2013, 02:18
จริงอย่างว่า ใช้โทรศัพท์ขอหรูภายนอกไว้ก่อน ภายในแม่มเถื่อนชัดๆ :D

Breakboyz
1st January 2013, 02:20
ก็เก็บเงินพอซื้อแค่ค่าเครื่อง ไม่มีเงินจ่ายค่าแอพ ไม่รู้จะทำไง ไม่ซื้อเลยแล้วกันไอโฟน 555

effer
1st January 2013, 02:24
เงินซื้อหมดแล้วครับ แบบหมดตูดเลย เงินซื้อบัตรเติมเงินยังไม่มี 555

ผมคิดงี้น่ะพวกที่เถื่อนกันคิดขำๆอะได้ครับ แต่ถ้าคิดจริงๆผิดถนัด เครื่องละเป็นหมื่นยังหาตังมาซื้อได้(ทั้งกู้เงินจากทำงานจากขอพ่อแม่)กับแอปไม่กี่ร้อยบาทถ้าจะซื้อก็ซื้อได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ
แต่คนเราอะนะ - - ส่วนใหญ่มากๆยังคิดแค่ว่า คนอื่นจนตายซั่งมันขอแค่ตูไม่จนตายก็พอ มันก็เลยหาวิธีทางต่างที่ไม่ต้องเสียเงิน
เชื่อหรือเปล่า ถ้ามีไอโพนเครื่องเถื่อน(ไม่ใช่เครื่องก็อป)ที่ถูกว่าเครื่องลิขสิทธิ์หลายบาทคนก็แห่ซื้อกันละโดยไม่คิดว่าเป็นของเถื่อน แต่นี้มันไม่มีไงเลยต้องซื้อเครื่องละเป็นหมื่น
ตามนั้นเลย

สรุปได้ว่า คนเราจะจ่ายค่าลิขสิทธิ์มันอยู่ที่ใจล้วนๆ
เรื่องอย่างนี้มันบังคับกันยากต้องฝึกกันที่จิตใจเท่านั้นครับ :bye

whitebaa555
1st January 2013, 02:24
มีเว็บ แอพเถื่อน อีกเป็นหมื่น พวกเขาก็ยังลงได้อยู่ดี =_="

chonthipak
1st January 2013, 02:25
จากยากจนไปเป็นยาจก

CHIllI-][B][-
1st January 2013, 02:49
เราใช้ Nokia ไม่เดือดร้อน ^^

eaksak
1st January 2013, 02:53
555 ดีครับ ปิดไปก็ดีครับ จะได้หันมาช่วยกันซื้อของลิขสิทธิ์ กันซะทีนะ :yes

zerokoza
1st January 2013, 04:48
หนูไม่รู้ ><'' เครื่องก็เเพงอ่ะ ผม iphone 5 ซื้อมาตอนเครื่องหิ้ว 37,000 ได้มั้ง มาเสียโปรรายเดือน 800 กว่าบาท เเล้วถ้าบวกลิขสิทธิ์อีกตกเดือนเป็นพันเลย O.o....

เเต่ก็มีบางเกมที่ซื้อเอาน่ะ เเบบเลย demo มันสนุกดีเลยซื้อเลยเเบบนี้มีบ้างโหลดฟรีก็เยอะ 55

tentoewizard
1st January 2013, 05:14
ว่าเขากันว่าไปสนับสนุนของเถื่อน เเล้วคุณใช้วินโดวเเท้กันหรือเปล่า

Aries_Palmme
1st January 2013, 05:45
เข้าสู่ดราม่า เเท้ เถื่อน

Snowbug
1st January 2013, 06:03
โดยรวมแล้วก็ไม่มีผลกระทบอะไรมากนะผมว่า เพราะแอพฟรีที่มีให้ใช้ก็เหลือเฟือละ ไหนจะแอพที่ลดราคาไม่ก็แจกฟรีอีก ไม่เห็นจะต้องพึ่งของเถื่อนเลย

tonza
1st January 2013, 07:43
ว่าเขากันว่าไปสนับสนุนของเถื่อน เเล้วคุณใช้วินโดวเเท้กันหรือเปล่า
ผมไม่แท้นะครับ

Previously
1st January 2013, 08:13
ถ้าคุณซื้อ iphone ต่อจากนี้เตรียมเสียตัง เป็นพันได้เลย

royser
1st January 2013, 09:17
จริงๆ ก็อยากจะใช้แอพฯ แท้อยู่ล่ะนะ
แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ยังไม่มีเครื่องนี่สิ :)

chigarat
1st January 2013, 09:25
อยากจะบอกว่า คนไทย มือถือสากปากถือศีล มีกันเยอะ แค่เว็ปนี้มีตั้งเท่าไหร่แล้ว 5555:shutup:dance

double6
1st January 2013, 09:26
ไม่แคร์เพราะใช้โทรสับเครื่องละไม่ถึง 2000 :o

ป.ล. เรื่องจริงครับ โทรเข้าโทรออกรับสายได้พอใจแล้วทุกวันนี้เริ่มไม่วิ่งตามเทคโนโลยีแล้วออกใหม่แทบทุกปีไม่มีเงินจะไปตามมันได้ทันเห้ออออ :(

Innes
1st January 2013, 09:35
ไม่แคร์เพราะใช้โทรสับเครื่องละไม่ถึง 2000 :o

ป.ล. เรื่องจริงครับ โทรเข้าโทรออกรับสายได้พอใจแล้วทุกวันนี้เริ่มไม่วิ่งตามเทคโนโลยีแล้วออกใหม่แทบทุกปีไม่มีเงินจะไปตามมันได้ทันเห้ออออ :(

เอาแบบนี้ก็ดีนะ สบายใจเรื่องลิขสิทธิ์ดี

Mixernut
1st January 2013, 09:48
ส่วนตัวนะ ผมมองไปที่ iphone แล้วบอกกับมันว่า "ไม่ต้องถึงมือกรูหรอก" 55 จริงๆแล้วไม่มีตังอ่ะแหละ

[In]TerLight'z
1st January 2013, 09:55

คนแบบนี้เยอะนะผมว่า !!!

เด็กที่ รร ผมที่ใช้ไอโฟนส่วนมากซื้อมาโชว์ทั้งนั้นอ่ะ

kidsylenser
1st January 2013, 09:59
ไม่เคยใช้เลยแหะ

ผมโหลดแท้มา 1 ที่เหลือ รอเวลาให้มันปล่อยฟรี :rofl

Karnov
ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ว่า ซื้อเครื่องแพงตั้งหลายหมื่นทำไมซื้อแอปแท้ไม่ได้ แสดงว่า คนที่ใช้พีซีเครื่องละหลายหมื่นก็ควรจะต้องซื้อของแท้มาใช้หมดสินะ วินโดส์ ออฟฟิต หนัง เกม เพลง เพราะของพวกนี้ก็ราคาถูกกว่า พีซี ทั้งนั้น

SchooL
ตั้งแต่ผมซื้อไอโฟนมาไม่เคยลงเถื่อนเลย จนกระทั่งธนูปักหัวเข่านี่แหละ

stalin
1st January 2013, 10:06
ผมจะบอกว่ามันไม่ได้ลำบากขึ้นเลยซักนิดนะ แค่ต้องลงเองเพราะโหลดผ่านไอพวกนี้มันลงให้เลยเหมือนผ่าน appstore แต่พอเค้าปิดตัวลงไป ถ้าคิดจะลงของเถื่อนก็แค่ไปหาโหลดไฟล์ .ipaตามเวปที่แจกอยู่ต่างๆรอเค้าทำแคร๊กเวอร์ชั่นใหม่มาโหลดมาแล้วก็ลากลงผ่านโปรแกรม อีกตัวที่ไม่ใช่ itune ไม่เห็นลำบากตรงไหน ส่วนตัวผมก็สนับสนุนแท้บ้าง มีแอปนึงที่เป็นแอปไว้ถอดประกอบชิ้นส่วนอุปกรณ์ต่างๆอันนั้นผมก็ซื้อ ตัวละตั้ง700 แต่พอดีเมื่อก่อนยังทำอะไรไม่เก่งเลยไปสมัครเป็นสมาชิกร้านลงแอปที่ลงแอปแท้ให้แล้วเราก็สั่งซื้อแอปได้ทุกตัวไม่ว่าราคาจะกี่บาท ตอนนั้ค่าสมาชิก 2000 ตอนนี้น่าจะ 3000ได้แล้วมั้ง แอปมีหมดเค้าซื้อให้หมดทุกตัวไม่ว่าจะกี่บาท gps หรือapp เกี่ยวกับแพทย์ตัวละ 3000+เค้าก็ซื้อให้ แต่มันดูไม่ได้สนับสนุนของแท้ตรงไหนเลย
ปล.จะว่าอะไรผมก็ตามใจเพราะผมไม่ชอบใส่หน้ากากให้ดูดีในสังคมออนไลน์และสังคมจริงๆ ใช้แท้ก็มี เถื่อนผมก็มีเกมก็โหลดอันไหนระบบมัลติเพลย์มันดีผมก็ซื้อแท้ จะให้แท้ทุกอย่างก็คงไม่ไหว แต่เกมในสตรีมเวลามันลดราคาผมก็ซื้อนะเพราะราคามันพอซื้อไหว

donutnaha55
1st January 2013, 10:20
บางแอพที่มันไม่แพงเกินที่จะซื้อเค้าก็ซื้อกันนะ บางแอพที่มันแพงเกินไปจะให้ทำยังไงล่ะ บัตรเครดิตมาทีก็ใช้หนี้กันตายเลย สนับสนุนของแท้หมดตัวเองไม่มีเงินใช้หรอ ???

reconnang
1st January 2013, 10:25
ปิด 1แต่ยังมีอีกเป็นพัน :hehe

NightTheHCG
1st January 2013, 10:28
มาอีกละ พวกโจร แต่พยายามหาเหตุผลให้ตัวเองถูก ขโมยยังไงก็คือขโมย จะยกเหตุผล 108 มาคุณก็คือขโมย เพราะฉะนั้น โหลดเถื่อนก็หัดอยู่เงียบๆ สงบปากสงบคำเถอะครับ ไม่ใช่ขโมยของเขาแล้วประกาศไปทั่วว่าตูโหลดฟรีๆ ไม่เสียเงินๆ (คำพูดคิดปากของพวกโจรมักจะพูดว่า "ด่าคนอื่นแล้ววินโดวคุณแท้ไหมละ" )

Fuzzy
1st January 2013, 10:41
มีเงินซื้อ iPhone แต่ไม่อยากซื้อแอพลิขสิทธิ์ เหตุผลเพราะว่า ไม่อยากซื้อ เสียดายเงิน อะไรที่ควรเลี่ยงเสียเงินได้จะเลี่ยง

ยังมี Appcake+ นะพี่น้อง :o

eliwodkung
1st January 2013, 11:39
เค้าคุยเรื่องไอโฟนกัน ก็ยังมีติ่งมาหาเรื่องใช้วินโดว์แท้จนได้ หาเรื่องกันชัดๆ :D

kantconner67
1st January 2013, 11:50
ก็แค่เปลี่ยนจากโหลดแอพจาก ไอโฟนเลย มาเป็น โหลดแอพจากคอมแล้วโยนเข้า ไอโฟน ก็ได้หนิ -.-

comboxxx
1st January 2013, 12:00
ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ว่า ซื้อเครื่องแพงตั้งหลายหมื่นทำไมซื้อแอปแท้ไม่ได้ แสดงว่า คนที่ใช้พีซีเครื่องละหลายหมื่นก็ควรจะต้องซื้อของแท้มาใช้หมดสินะ วินโดส์ ออฟฟิต หนัง เกม เพลง เพราะของพวกนี้ก็ราคาถูกกว่า พีซี ทั้งนั้น

เห็นด้วยครับ ผมก็คนนึงที่มี่ Iphone อะพอซื้อมา****ขายapp กันกระจาย เราก็งง ต้องมาซื้อ app ไรอีกว่ะ แต่แอปฟรีก็เยอะครับ ใช้ติดต่อเล่นเน็ตฟังเพลงได้สดวกกว่าโทรศัพท์ 2000 ของพวกนายอะ ก็มันเรื่องจริงปะละ ที่อ่าน ๆ มาก็เห็นแต่พวกใช้โทรศัพท์กระจอก ๆ ออกมาบ่นเดือดร้อนแทนคนมี Iphone ทั้งนั้น (เรื่องจริงอีกปะ?) บ่นทำไม ???

โลกมันไปถึงไหนละครับ บางคนมีปัญญาซื้อเขาก็ไม่ซื้อ เพราะไม่จำเป็น แต่ถ้าซื้อแล้วมันมีประโยชน์ต่อชีวิตคุณขึ้นยอะ จากโลกคุณแคบ คุณอาจจะได้คุยกับใครหล่ย ๆ คน เงี้ย
บ้างก็หัวโบราณบ้างไรบ้าง ไม่ยอมรับสิ่งใหม่ ๆ งั้นเรือรับจ้างสมัยก่อนที่เคยแจวกัน คุณไม่เอามาแจวกันต่อละครับ ??

superjarb
1st January 2013, 12:04
แต่บางทีก็ต้องเห็นใจครับ บอกคน iphone ยังต้องขอตังค์พ่อแม่ซื้อเลย ถ้าจะโหลดแอพจะขอพ่อแม่อีกหรอครับ ??? ละบ้างที่ที่ต้องใช้บัตรเคดิตผมว่ามันอาจเกินตัวสำหรับเด็กบางคนนะครับ ที่จะใช้บัตรเคดิตซื้อของต่างๆ ใน โลกไซเบอร์

ผมว่าไม่มีใครผิดใครถูกหลอกครับ ^^

ปล. แต่ซื้อเครื่องละเป็นหมื่น น่าจะ ให้โหลด App ฟรีอะครับ อิอิ

denhotx
1st January 2013, 12:09
ถ้าทาง Apple เปิดช่องทางในการจ่ายเงินอย่างเช่นเพิ่ม paypal คนก็น่าจะซื้อเยอะขึ้น

onese7en
1st January 2013, 12:25
ผมว่า ไม่ใช่ว่า คนมีเงินซื้อเครื่องแต่ไม่มีเงินซื้อ app หรอกครับ

ผมมองว่าเป็นที่ ช่องทางการซื้อมากกว่า บางคนอาจจะมีเงิน ที่เก็บออมมา ไปซื้อ ซึ่งตัวเองไม่มีบัตรเครดิต ในการซื้อ app หรือช่องทางการซื้อช่องทางอื่นก็ดูยุ่งยากเกินไปสำหรับเค้า จึงทำให้เค้าหันมาโหลดเถื่อนแทนกันก็ได้ เพราะขั้นตอนก็ไม่ได้ยากอะไร แค่โหลดมา แล้วก็ลง แค่นั้นเอง

ลองให้ระบบการซื้อ app สามารถหักเงินจากเงินค่าโทรของเราได้สิครับ แล้วอาจจะเห็นได้ว่า คนหันมาซื้อ app แท้กันมากขึ้นก็ได้ครับ ^^

parkpoompb
1st January 2013, 13:08
นั่นสิครับ โทรศัพท์เครื่องนึงปาเข้าไปเกือบสองหมื่น แต่ไม่คิดจะซื้อแอพถูกลิขสิทใช้ แค่ ไม่กี่สิบกี่ร้อย
ยิงพวกเล่นเกมใน PC บางคนนะ มีตังซื้อคอมอัพคอมกันเป็นหมื่นๆ แต่เกม หลักร้อยหลักพันก็มานั่งโหลดกันตามเว็บอยู่

ผมคิดงี้นะพวกที่เถื่อนกัน

โหลดนะดีแล้วครับ เกมเกมนึง 500+ [เอาเท่านี้ก่อน] 20 เกมกี่บาท ยังไม่รวม เกมดังๆ เกมอื่นอีก ถ้าจะให้ซื้อมาเล่นมันเป็นไปไม่ได้ มันก็ต้องมี เกมเถื่อนบ้างเกมแท้บ้าง นี่เหละ

erngkung
1st January 2013, 13:12
ผมว่ามันก็ไม่แพงมากนะ แอปเดี๋ยวนี้ถูกลงไม่เหมือนเมื่อ2-3ปีก่อน เครื่องผม แอปแท้ เพลงแท้หมด

Elotickz
1st January 2013, 13:26
ที่ใช้เถื่อนเขาอาจจะ ไม่สะดวกชำระเงินผ่านธนาคารก้ได้
อย่างผมก้มี เเต่โหลด Free กับ สะสมเเต้มเเลกเเอพที่เสียตังเอา

คนที่พูด มีตังซื้อโทรศัพเป็นหมื่น เเต่ดันไม่มีเงินซื้อเเค่เเอพ ร้อยสองร้อยบาท
ลองหันกลับไปดูตัวเองก่อนเถอะ ว่าตัวเองทำได้อย่างที่พูดรึยังไปว่าเขาอ่ะ อยากรู้จริงๆ :pardon

offerre
1st January 2013, 13:30

เป็นคนรวยที่เห็นแก่ตัวไงครับหวังจะเอาแต่ของฟรี

ถ้าฟรีขอเอาแบบถูกลิขสิทธิ์ดีกว่า ค่าแอพอย่างแพงก็ประมาณ 500 มั่ง ก็ค่อยๆเก็บก็ซื้อได้ละ

combadboy
1st January 2013, 13:35
ผมไม่ซีเรียส ผมยังใช้ sumsung hero อยู่เลย :hehe

inzxtopa
1st January 2013, 13:36
มีเงินซื้อคอมเป็นหมื่น ไม่มีเงินซื้อแผนแท้

maxnami
1st January 2013, 13:50
เจอค่าบริการรายเดือนsmartphoneอีก 699 เลยต้องใช้เถื่อน

iamwutdy
1st January 2013, 13:57
ผมเองก็ใช้แต่แอพเสียตังค์ ผมเห็นพวกที่ชอบลงแอพเถื่อนหรือไปลงตามร้าน ลงที่เป็น 100ๆ แอพไม่รู้ว่าจะลงอะไรมากมาย กลัวไม่คุ้มเงินกันหรือไง -*-

Logia
1st January 2013, 14:05
ผมลงแอพเถื่อนเพราะผมจะทดลองใช้ก่อนซื้อจริงครับ เกิดแอพไหนมันไม่ดี แต่ถ้าแอพไหนลงแล้วดีซื้อครับ :cool: ตอนนี้ ยังมี vshare อยู่นะครับสามารถแทนที่ installous ได้แต่ไม่ถึง 100 เปอเซนครับ

zerbiruts
1st January 2013, 14:39
ผมขอแสดงความไม่เห็นด้วยอย่างจริงจังกับ ผู้ที่บอกว่า ตรรกะ อย่างโน้น ตรรกะ อย่างนี้ โดยที่คุณที่พูดนั้นผมเชื่อว่าคุณไม่หันมามองตัวเองนะครับ ที่บอกว่าคนมีปัญญาซื้อไอโฟน แพงๆ แต่ไม่มีเงินซื้อapp อ่ะครับ ผมเป็นคนนึง ที่เจลเครื่องไอโฟน ของตัวเอง แต่ในบางapp ผมก็ ยอมเสียตังที่จะซื้อ แต่ที่คนไม่ซื้อ app นั้น เพราะมันซื้อยาก คุณคงไม่เคยซื้อหรือหากเคยซื้อก็คงจะเข้าใจว่ามันต้องมีขั้นตอนอะไรหลายอย่างในการที่จะให้ซื้อของจาก itune ได้นะครับ ที่คนไม่ซื้อ ผมว่าเหตุผลส่วนใหญ่เลย ไม่ใช่ไม่มีเงิน แต่เป็นความยุ่งยากในการซื้อมากกว่า

ส่วนคนที่มาบอกว่า ทำไมไม่ซื้อของแท้ คุณเข้าเว็ป โจ๊กเกอร์มา คุณสาบานได้รึเปล่าว่า คุณไม่ได้ เข้ามาหาโหลดเกมส์ เถื่อนทั้งๆ ที่ถ้าคุณจะบอกว่าเค้าซื้อiphone มาแพง คอมของพวกคุณๆ ที่ใช้กันอยู่ทั้งเครื่องเก่าเครื่องใหม่ หรือที่อัพเกรดกันมา ล้วนแต่ใช้เงินพอๆ กับการซื้อiphone เลยนะ คิดดูดีๆ ก่อนจะมาว่าคนอื่นเค้า แล้วคุณก็จะบอกว่า ที่มาโหลดเพื่อที่จะลองเล่นก่อนหากชอบจริงๆ ก็จะซื้อ คนที่เค้าจะโหลด app เค้าอาจจะใช้หลักการในการคิดกับคุณก็ได้ แต่เกมส์คอมมันซื้อง่ายกว่า app ใน itune คุณๆยังไม่ซื้อกัน

ส่วนตัวผมนะครับ ผมจะซื้อในส่วนที่ผมต้องการจะใช้งานจริงๆ หรือเกมส์ ที่ผมจะสะสมจริงๆ จังๆ มากกว่า starcraft 2 diablo 3 COD BF เกมพวกนี้ ผมซื้อแท้หมดครับ

ที่ผมพูดมาก็แค่แสดงความคิดให้ ให้พวกที่ เอาแต่ ด่าคนอื่นแต่ตัวเองไม่มองตัวเองได้อ่านนะครับ ใครจะดราม่ายังไง เชิญครับ ผมไม่ได้เข้ามาอ่าน

อีกอย่างไอ้พวกที่บอกคนไทย ****ชอบ ของก๊อบ หรืออะไรยังไง อ่ะ คุณลองดูนะครับว่าใครเป็นคนเขียน โปรแกรมเหล่านั้น อาจจะมีคนไทย บางกลุ่มหรือบางส่วนที่มีความสามารถในการทำแต่ ส่วนหนึ่งก็เป็นชาวต่างชาติ คนเราชอบของถูกครับ ไม่ได้ชอบของก๊อบ แต่ถ้าหากว่ามันถูกแล้วไม่ดีคนเราก็คงจะไม่ซื้อ ผมยังแปลก ใจทำไมคนไทยชอบด่ากันเอง ทั้งๆ ที่ตัวเองก็ไม่ได้มีความสามารถในการทำสิ่งต่างๆ และไม่พยายามที่จะศึกษา หาความรู้ให้มีความสามารถเพิ่มขึ้นเลย

baberty123
1st January 2013, 14:42
บอกได้สามคำนะครับ ชัก เว่า เถอะ

OsTiLyZ
1st January 2013, 14:46
TerLight'z;1832953"]คนแบบนี้เยอะนะผมว่า !!!

เด็กที่ รร ผมที่ใช้ไอโฟนส่วนมากซื้อมาโชว์ทั้งนั้นอ่ะ

เสร็จแล้วนะครับ พอเอามาโชว์ โชว์ไปโชว์มา ไอคนนู้นบบอกว่าเอามาดูหน่อย เจ้าของไม่ให้ แย่งกัน หล่นแตก พอตอนแตก ยิ่งกว่าไทยมุง
ถ้าไม่แตกก็หาย อยู่ที่คนเอามาด้วยละครับ ^O^ ปล.ขอร้องอย่าดราม่าแท้ เถื่อน

OsTiLyZ
1st January 2013, 14:54
ตามสภาพ จากเห็นที่อ่านกันมานะครับ ผมว่านะ คนที่บอกว่าไม่ห่วงผมใช้นู้น ใช้นี่ ที่ไม่ใช่ Apple iOS Iphone Ipod Ipad อะไรเนี่ย คืออยากทราบว่า มันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ ไม่ใช่โทรศัพท์แบบคุณก็ช่างครับ แต่ว่ามาพูดว่า ไม่เป็นไร แต่คือคำพูดบางคำพูด มันก็นะ คุณอย่าทำตัวเป็นตัวอะไรในที่ๆ อยู่แล้วไม่รู้เรื่องสิครับ หมายถึงว่า คุณไม่คิดที่จะรับรู้สิ่งใหม่ๆ ในชีวิตอะครับ และผมเกลียดมากที่พูดว่า ว่าแต่คนอื่นแล้วคุณละ วินโดว์แท้หรือไม่? ปากนะครับ
อย่ามาทำเป็น ปาก ดี

OsTiLyZ
1st January 2013, 15:01
ผมว่าตามหลักการนะครับ คนที่ซื้อโทรศัพท์มาเป็นมูลค่า 20,000 กว่าบาทนะครับ แล้วไม่สามารถมีเงินซื้อ Applications ได้ (s เพราะมีหลาย App) คือ...แบบว่าผมว่านะมีเงินนะมีเงิน แต่ไว้ทำอย่างอื่นไงครับ
เงินที่เอาไว้ใช้ซื้อ Applications จึงไม่มี จริงๆนะ ถ้าอยากที่จะมี Applications ที่ดี ถูกลิขสิทธิ์ ก็ยอมเสียเงินบางส่วน ซื้อหน่อยก็ได้ครับ Applications บางตัว ไม่ถึง 1,000 หรอกครับ ถูกๆ ก็เช่น 50 90 200 บาท ก็มี

"ลองหยิบยืมใช้เงินบางส่วนนั้น ซื้อของที่ดีมีลิขสิทธิ์จะดีกว่านะครับ" // OsTiLyZ

peeofzero
1st January 2013, 15:05
ผมใช้ Andriod ผมไม่เดือดร้อน 555

BoatHaHa
1st January 2013, 15:19
ผมยังใช้เครื่องนี้อยู่เลย

Nokia 101

White_hand
1st January 2013, 15:30
ผมเข้าเว็บมาเพื่ออ่านข่าวหาความรู้ ไม่รู้สึกเบื่อตัวเองบ้างเหรอที่มาดราม่าในกระทู้ให้คนอื่นๆรำคาญ -.-

markmj149
1st January 2013, 15:40
:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

MAMO_CHIIZ
1st January 2013, 15:48
ไม่เดือดร้อนใช้ WP8 55

tonetone1
1st January 2013, 15:52
ที่jail เพราะอยากได้โกงเกง เรื่องเงินซื้อแอปไม่มีปัญญหา แต่อยากได้ โปรแกรมโกงเท่านั้น

boatza503za
1st January 2013, 16:14
พวกคุณคุณพูดแรงเกินไปป่าว? แม่ผมเค้าก็อยากให้แอพที่มันเสียตังแต่แม่ผมไม่มีเงิน แม่ผมเงินเดือน 30000 หักหนี้อะไรไปเหลือ 10000 ต้นต้น ไอโฟน 4 ที่ซื้อมามือ 2 เก็บเงินประมาณ4เดือน แม่ผมอยากใช้แอพเสียตังมากเช่น Whatapps ที่เมื่อก่อนต้องใช้เงินจ่าย แม่ผมก็ทำไม่เป็นต้องไปเชื่อมต่อบัตรเครดิตไรมากมายเพราะแม่ผมไม่รู้วิธีแล้วไม่อยากเสียเงิน ผมก็ทำให้แม่ผมได้ใช้แต่คุณกลับมาว่าพวกผมไม่มีตังซื้อแอพคือผมบอกได้เลยมี ผมใช้ตังผมซื้อแอพให้แม่ทั้งที่ไม่ใช่เครื่องผมใช้บัตรเครดิตของผมผมเชื่อมต่อแอคเค้าเองเลย แต่คือบางครั้งแม่ผมเค้าจะทำงานใช้แอพที่เสียเงินแล้วตอนนั้นเงินผมก็ไม่มีนะครับ."มันต้องเจลจริงจริง" แล้วก็ขอบอกคนเราจะเล่นแอพเถื่อนอ้ะมันเรื่องของเขาอย่าบอกว่าคุณไม่ได้ใช้ของเถื่อนว่างั้นเชื่อผมเถอะนะ "เพลง 1 เพลงกับแอพ 1 แอพราคา 30 บาทเท่ากัน คุณสะเอือกโหลดเพลงเป็นพันเพลง." อย่าว่าเถอะขอร้องนะ เค้าจะใช้อะไรก็เรื่องของเค้า อย่าว่าพวกเค้าหัวโบราณ คุณลองให้ยายที่อยู่บ้านนอกทำนามาเล่นไอโฟนถ้าผมด่าว่ายายคุณบ้านนอก หัวโบราณจะเจ็บไหม คนเราไม่ใช่ทำได้ทุกอย่างนะครับ เอ้อแล้วก็ผมขอถามอย่าง"พวกคุณเข้า Jokergameth มาทำค..ยไร?" คนที่ใช้โทรศัพรุ่นอะไรนอกจากโฟนอย่าใส่ใจครับผมใช้ Samsung champ รุ่นเลื่อนฝืด 555555555.. แบนผมได้ครับผมกะจะโพสเป็นครั้งสุดท้ายแล้วกับพวกคนรวยอวดเนี่ย. แบนผมได้ครับแบนไอพีก็ได้ผมไม่ว่ากัน :)

casanova01
1st January 2013, 16:25
เเอนดรอยครับ อิอิ :)

คุณอรรถชัย
1st January 2013, 16:29
เเอพฟรีตลอดชีพฮ่าฮาๆไม่ซีเรียสอยู่เเล้วฟังเพลง ดูหนังได้ ก็โอเคเเล้ว

Independent
1st January 2013, 16:32
ไม่มีปัญหาครับ ผมใช้ไอดีเพื่อนโหลดอยู่แ้ล้ว

victoria
1st January 2013, 16:33
มาม่ากันยาว