PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Nokia Lumia 920 กับ Iphone 5 ??

kowaot
1st January 2013, 20:28
เอาเครื่องไหนดีครับ พรุ้งนี้จะไปซื้อแล้ว

Lumia นี่ซื้อปุ๊บได้เครื่องเลยหรือปล่าว
Iphone ซื้อปุ๊บได้เครื่องเลยหรือปล่าว

พอดีเครื่องเก่าเป็น 4s เพิ่งขายไปเมื่อวานอยากได้เครื่องใหม่ แนะนำทีครับ

แอนดรอยด์ ผมลองเล่นแล้วผมไม่ชอบเลยเล่นยากมาก :eek:

Asadawut
1st January 2013, 20:38
ส่วนตัวชอบ IPhone น่ะครับ
แต่มากระทู้นี้ ขอเชียร์ Lumia 920 ดีกว่าครับ ^^! กล้องก็ชัด ใช้ Windows Phone ด้วย (ถ้าคุณคิดว่าแอนดรอยด์เล่นยาก แล้วคุณมาเล่น Windows Phone ดู จะรู้สึก 55+ คุณจะคิดว่าแอนดรอยด์ง่ายกว่าแน่ๆ)
แต่ถ้าเป็นคนชอบแชทเอย เล่นเกมเอย Social Network หน่อย แล้วดูแบบ ตามค่านอยมนิดหนึ่งก็ Iphone ครับ

ปล.ความคิดส่วนตัวครับ

Hellraizer
1st January 2013, 21:15
แอนดรอยด์ โปรแกรม-เกมฟรีดีๆเพียบ, ไอโฟนโปรฯเถื่อนเริ่มหายาก-ยุ่งยาก, วินโดว์รองรับกับคอมฯ แต่ไม่ฟรี
คิดว่าเหมาะกับแบบไหนก็จัดไปตามนั้นเลยครับ เอาให้เหมาะกับตัวเองครับ ใช้โปรฯเถื่อนก็โดนพวกมีเงินซื้อโปรฯเขาเหน็บเอาหน่อยครับ

(ถ้ามีคนมาว่าเราใช้ของเถื่อน ก็ให้ถามกลับไปว่า ที่คุณมาว่าเพราะว่าคุณจะออกเงินซื้อให้เหรอ?
ถ้าตอบว่าเรื่องอะไรที่จะต้องออกเงินให้ ก็บอกกลับไปว่า แล้วมาว่าทำด๋อยอะไร ให้เจ้าของโปรฯมาว่านู่น
เพราะว่านี้มันไม่ใช่เรื่องของคุณตามที่คุณตอบกลับมาว่าเรื่องออะไรที่จะต้องออกเงินให้เหมือนกันไง เอิ๊กๆๆ)

hierophants
1st January 2013, 21:21
ตอนนี้ iP5 ซื้อแล้วได้เครื่องเลยครับ ส่วนอีกอันผมไม่รู้

Psych-
1st January 2013, 21:24
Nexus4 กลางเดือน มกราคม บอกไว้เฉยๆ ให้สับสนกับจิตใจเจ้าของกระทู้เล่น - -

kowaot
1st January 2013, 22:49
เมื่อวานที่ผมไปขายเครื่อง มีตำรวจคนนึงเขาซื้อ 920 มาไว้คุยไลน์จับโจรอะครับ 5555555

ผมลองเล่นๆดูมันก็ เออ ยาก ว่ะ!! แต่ผมว่าถ้าใช้เวลากับมันซัก 1-2 วันอาจจะเริ่มคล่องส่วนตัวผมก็เล่น อินสตาร์แกรม ไลน์ พวกเนี้ยอะครับ แล้วผมก็ชอบดู MV เพลง ดูหนังในโทรศัพท์

ผมว่า 920 จอมันใหญ่ดีภาพคมชัดดีถ้าเอามาดูหนังคงจะ โอ้วเชสสส!! เออแล้วตอนเราเล่นคอมเนี้ยย เราดูหนังในเน็ตพอไปใช้ WP8 มันจะดูได้เหมือนในคอมปะครับ?

pogpagasd
2nd January 2013, 21:25
ถ้ามีเงิน iphone 5 ไปเถอะคับแนะนำคับ มันดูมีระดับกว่านะผมว่าสเปคก็โอเคอยู่กล้องหน้าผิดหวังไปนิกก็เหอะ รวมๆก็โอเคคับ
ผมก็ใช้อยู่ ios ลื่นมากเล่นเกมภาพๆได้เยอะด้วย

MAMO_CHIIZ
3rd January 2013, 21:20
920 ip5 เทียบไม่ติดครับ จับมาแล้วทั้ง2เครื่อง ip5มีดีแค่ ระบบปฎิบัติการ ที่เหลือ กากกกกกกกก

niorjung
3rd January 2013, 21:30
ถ้าสเปค ความน่าเล่น Lumia 920 ถ้าหล่อ ดูมีระดับ iphone 5 ถ้าพูดถึงการใช้งานเป็นผม พวกมือถือผมคงไม่ค่อยเล่นเกมส์หรอก ถ้าเล่นเว็บเล่นเฟส 2เครื่องคงพอๆกัน แล้วแต่คุณจะใช้งาน

PetZaNa
3rd January 2013, 23:45
IP5 : หล่อ ตามกระแสนิยม เฮ้ย !! กูมีไอโฟน5 หน้าจอยาว !!
LM920 : นักธุรกิจ คลังไคร่โซเชียว ถ่ายรูป ปร๊าดๆ เยร๊ด !! วินโดว์8

' ΛPHЯOĐ!TΣ ™
3rd January 2013, 23:48
ถ้าเล่นเกมส์ก็ลุย ip5 เลยจ้า

I3lacKSwoi2D
4th January 2013, 19:33
แนะ iPhone5 นะครับ

Window Phone อาจจะดีก็จริงแต่สำหรับตอนนี้อยู่ในขั้นพัฒนานะครับ อาจจะมี แอพ+เกม น้อย

แต่ถ้า iPhone 5 ปัญหาที่พบไม่ได้เกียวกะซอฟแวร์เท่าไหร่ เล่นเกม แอพก็ดีกว่ามาก

THE_NOKIA_LOVE
6th January 2013, 14:40
อยากลอง920อยู่เหมือนกันเค้าว่าแสงสีหน้าจอชัดโครตๆ:o

ninwatza
6th January 2013, 15:47
คุณเลือกเอาครับ ค่านิยมที่หรูหรา กับ ตอบโจทย์ไลพ์สไตล์ ของชีวิต

920 ถ่ายรูป อันดับ 1 ของโทรศัพท์ครับ

ปล.คุณ เล่น iOS ไปแล้วน่ะ ไม่เบื่อหรอ : )

อิอิ เพื่อนผมที่ใช้ IP ยังเบื่อเลย :p