PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ปัญหาใหญ่ T__________T

นักเล่นเกม
1st January 2013, 21:01
คือคอมผมพึ่งประกอบมาไง แลวทีงี๋ลงโปรแกรมหมดแล้วผลคือ

จอฟ้ามากไหนก็ไม่รู็ ทำไงดีครับไม่รู้แก้ไขยังไง รหัส 0x00000000116

อาการ

ใช้ google chrome ได้สักพักจอฟ้ามา

ใช้ ตัวช่วยดาวน์โหลดเกมออนไลน์ของค่าย AS กับ INI3 ได้สักพักจอฟ้าก็มา

เล่นเกมไม่ได้สักเกม

เกมที่ลอง

l4d2 เข้าพอเลือกด่านเสร็จกดเล่นรอมันโหลดพอโหลดเสร็จจอฟ้ามา

hon เข้าเกมปุ๊บจอฟ้ามาเลย

warcraft 3 กำลังเข้าหน้าเมนูมันจอฟ้ามาเลย

minecrafft กำลังเข้าหน้าเมนูจอฟ้ามา

เกมพื้นๆประจำเครื่องพวกไพ่ที่แถมมา จอฟ้ามา

ทำไงดีครับ เล่นเกมไม่ได้เลย ผมหาวิธีแก้ไขไม่ได้เลยครับ T_T

สเปคคอมผม

Celeron G550
GIGABYE H61M S2PV
RAM DDR3 4GB (1ตัว)
ATI X300
win 7 64bit

ทำไงดีครับ T_T

------------------------------------------------

ปัญหาที่ 2 ไดเวอร์ผมลงครบทุกตัว

แต่ตรง dxdiag อะ ไดเวอร์เสียงไม่ขึ้นทำไงดี

ผมเช็คไดเวอร์เสียงแล้วก็ไม่มีปัญหา แต่ทำไมตรง dxdiag ไม่ขึ้นผมงงอะ

spycommand
1st January 2013, 21:04
ลงwinใหม่เลยครับ

นักเล่นเกม
1st January 2013, 21:06
ผมว่าจะลงวินใหม่อยู่ แต่ตัววิน7ผมพึ่งให้ร้านลงให้เมื่อวานเอาไปลงใหม่เสียเงินฟรีแย่เลย เลยอยากจะลองแก้ไขปัญหาดูก่อนถ้าไม่ได้ศุกร์นี้ก็ว่าจะเอาไปลง T_T

spycommand
1st January 2013, 21:12
ร้านอาจจะลงมาให้ไม่ดีครับ แผ่นเขาอาจจะลาย ไฟล์winน่าจะไม่ครบ ทำอะไรก็เข้าจอฟ้า อาจจะลองหาแผ่นwinมาซ่อมดูก็ได้ครับ ไม่ต้องลงใหม่

(ras)_dear
1st January 2013, 21:21
เป็นที่การ์ดจอ ครับ

ผมก็เคยเป็นครับ ขึ้นรหัสโค้ดตัวเดียวกันเลย

ผมเลยลองถอดการ์ดจอออก
-แล้วเล่น Onboard จนถึงตอนนี้ก็ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาใดๆนะครับ :hehe

spycommand
1st January 2013, 21:27
เป็นที่การ์ดจอ ครับ

เออใช่ ลืมนึกไป พึ่งประกอบคอมมาไม่ใช่หรือ ลองๆเช็คดูครับ ผมไม่เก่งเรื่องhardware

eaksak
1st January 2013, 21:35
เอาการ์ดจออกมาใช้ยางลบขัด ที่ขั้วทองแดงดู ,ลบไดเวอร์ VGA ตัวเก่าออก แล้วลงตัวใหม่ แนะนำให้ลบ ในSafe mode ลองทำดูหายไหม

นักเล่นเกม
2nd January 2013, 09:01
ขอบคุณครับแก้ไขได้แล้วผมลองเอาการ์ดจอออกแล้วใช้ออนบอร์ดผลปรากฎเล่นได้แล้วครับดูท่ากสร์ดจอผมจะเสียมั้งเก่าเกิน