PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตามหานิยาย ตำนานแห่งซิลมาริล ของ เเพรว เยาวชนครับ

wriy9oN
2nd January 2013, 15:39
หลังจากผมดูหนัง THE HOBBIT ผมได้ไปซื้อ หนังสือ THE HOBBIT เเละ THE LORD OF THE RING จนจบ เเละออกตามหา ตำนานแห่งซิลมาริล เเละ ตํานานบุตรแห่งฮูริน
ในที่สุดก็หาไม่เจอเลย ทั้ง ตำนานแห่งซิลมาริล เเละ ตํานานบุตรแห่งฮูริน หมดหนทาง ใครมี เเต่เก็บไว้ ผมรับ ครับ PM มาได้เลย

_SaBasTaiN_
2nd January 2013, 15:56
หมายถึงหนังสือหรอครับ สั่งจากพวกร้านขายหนังสือ ซีเอ็ด อะไรพวกนี้ไม่ได้หรอครับ

nervanamaya
2nd January 2013, 16:02
ตำนานแห่งซิลมาริล อ่านจบแล้ว
แต่ ตํานานบุตรแห่งฮูริน ยังไม่ได้อ่านเลย
ไม่มีเหมือนกันอ่ะ ไม่ลองเชคดูตามพวกเวปของร้านดูละครับ

wriy9oN
2nd January 2013, 17:10
เชคหมดเเล้ว ทุกร้าน ทุกที่ หมดครับ หมดมา เป็นปีเเล้ว

wriy9oN
3rd January 2013, 14:50
วันนี้ไปตามหาที่ร้าน se-ed มาในเว็บบอกมีตํานานบุตรแห่งฮูริน เเต่พอไปถึงร้าน โดนสอยตัดหน้าไปเเล้วไปเเล้ว

thekillerzxz
3rd January 2013, 17:06
ผมมีหมดทุกเรื่องเลยทั้ง Lord OF The Ring 3 ภาค The Hobbit ,The Sillmalion และ ตำนานบุตรแห่งฮูริน ขาดอยู่เล่มเดียวที่ไม่เข้าไทย คือ Unfinished Tale ครับ ซื้อตั้งแต่ปีที่แล้ว
สนุกมาก
แต่อยากรู้จิงๆทำไมช่วงนี้กระแสมิลเดิลเอิร์ธมาแรงจัง ในหนังมันมีบอกด้วยหรอ

3rd January 2013, 17:09
ตำนานบุตรแห่งฮูรินนี้จริงๆแล้วไม่จำเป็ต้องอ่านเท่าไหร่หรอก เพราะในตำนานซิลมาริลมีพูดถึงและย่อเนื้อเรื่องให้ด้วย แต่ถ้าอยากอ่านแบบละเอียดก็คงต้องอ่าน

นี้ครับรูป ขอโทษนะครับอยากอวดหน่อย(+หนังด้วย เล่มแรกจากทางขวาคือ ตำนานบุตรแห่งฮูริน เล่มที่สองคือ ตำนาน ซิลมาริล)

http://image.ohozaa.com/i/g6d/UyUkxZ.JPG (http://image.ohozaa.com/view2/wyKwFoLGyU9E0LLa)

curseman
3rd January 2013, 17:21
อยากอ่านเหมือนกันครับ ตำนานซิลมาริน เคยอ่านแต่ ตำนานบุตรแห่งฮูรินอะครับ เพื่อนผมไปเจอที่ร้าน se-ed เมื่อปีก่อน แต่มันไม่มีเงิน มันเลยไม่ได้ซื้อมา เสียดายมากครับ :sweat

wriy9oN
4th January 2013, 08:23
ตำนานบุตรแห่งฮูรินนี้จริงๆแล้วไม่จำเป็ต้องอ่านเท่าไหร่หรอก เพราะในตำนานซิลมาริลมีพูดถึงและย่อเนื้อเรื่องให้ด้วย แต่ถ้าอยากอ่านแบบละเอียดก็คงต้องอ่าน

นี้ครับรูป ขอโทษนะครับอยากอวดหน่อย(+หนังด้วย เล่มแรกจากทางขวาคือ ตำนานบุตรแห่งฮูริน เล่มที่สองคือ ตำนาน ซิลมาริล)

http://image.ohozaa.com/i/g6d/UyUkxZ.JPG (http://image.ohozaa.com/view2/wyKwFoLGyU9E0LLa)

ผมมีเเต่ hobbit กับ lord of the ring เพิ่งไปซื้อมา พอดี ตอนนี้กระเเสของ Middle-earth มาเเรงมาก เเละผมได้อ่าน ภาคผนวก ของภาค3 เลยอยากรู้เรื่องราวในยุคที่1กับ2 ครับ

jomemy
5th January 2013, 14:12
ผมเองก็กำลังหาเหมือนกันครับ ส่งจากร้านหนังสือได้ไหมครับเนี่ย

kabukiput
5th January 2013, 14:17
อย่าพึ่งเอามายั่วครับผม กำลังอยากได้เลย พึ่งสอยThe Hobbitมา อ่านไปได้นิดเดียวเอง

spindy
5th January 2013, 14:18
ไม่ลอง อ่านซีรี่ของ ไมรอน โบลิท่าดูบ้างละ ของฮาลาน โบเคนอะ สนุกน้า 5555(มันเกี่ยวกับใหม่นิ)

L4ST7T4ND
5th January 2013, 14:32
ที่ Kinokuniya ชั้น 3 SiamParagon มีครับแต่เป็นภาษาอังกฤษทั้งเล่มเลย

อยากได้ ซิลมาริลแบบภาษาไทยเหมือนที่เรปบนมีเหมือนกันครับ หาซื้ออยู่
รบกวนบอกได้มั้ยครับซื้อที่ไหนมา

// ขอบคุณครับ

6th January 2013, 21:32
ผมไปสั่งที่ร้านนายอินทร์เลยครับแล้วรอเค้าโทรมาบอกว่าของมาแล้ว

Stormwind
7th January 2013, 18:38
แน่ใจว่าจะไปซื้อได้ทุกที่?

By Stormwind [Female]

wriy9oN
8th January 2013, 06:47
ได่ข่าวว่า จะพิมใหม่ ทั้งสองเรื่องเลย จริงหรือเปล่า มีใครรู้บ่าง

satsawat7925
11th February 2013, 22:40
ในเฟซเขาบอกว่า ประมาณ งานหนังสือ มั้งไม่แน่ใจ ปล.เจ็บใจซื้อ HOBBIT ฉ.ตีพิมพ์ใหม่มากซื้อมาจากซีเอ็ดอ่านได้ 4 วันถึงบทที่ 7 ตรงกลางดันเป็นรูซะงั้น จะเอาไปเปลี่ยนใบเสร็จดันทิ้งไปแล้วอีก เปลี่ยนไม่ได้ เซ็งเบย

Clouds
11th February 2013, 23:22
ผมก็ขาด 2 เล่มนี้เหมื่อนกัน ไปซื่อแผ่นบูเรเดอะหลอดมาดูครบทั้ง 3 ภาคฟินน่าเร่มากครับแต่กว่าจะดูหมดตั้ง 15 แผ่น - -" แต่ก็คุ้มกับเงินที่เสียไป:thank

damkapee
12th February 2013, 02:58
ในเฟซเขาบอกว่า ประมาณ งานหนังสือ มั้งไม่แน่ใจ ปล.เจ็บใจซื้อ HOBBIT ฉ.ตีพิมพ์ใหม่มากซื้อมาจากซีเอ็ดอ่านได้ 4 วันถึงบทที่ 7 ตรงกลางดันเป็นรูซะงั้น จะเอาไปเปลี่ยนใบเสร็จดันทิ้งไปแล้วอีก เปลี่ยนไม่ได้ เซ็งเบย
-..- ถ้าให้ซีเอ็ดห่อปกให้ละก็มันจะมี สัญลักษ์ของซีเอ็ดบุ๊คอยู่ที่หน้าสุดท้ายของเล่มครับ สามารถเปลี่ยนได้ เคยลองเอา โนเวลน้องสาวไปเปลี่ยนมาละ *0*

satsawat7925
23rd February 2013, 22:03
-..- ถ้าให้ซีเอ็ดห่อปกให้ละก็มันจะมี สัญลักษ์ของซีเอ็ดบุ๊คอยู่ที่หน้าสุดท้ายของเล่มครับ สามารถเปลี่ยนได้ เคยลองเอา โนเวลน้องสาวไปเปลี่ยนมาละ *0*

เกิน7วันแล้วครับ ผมซื้อมาดองก่อนแล้วเพิ่งมาอ่าน