PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [HoN] บอกวิธีการออกของ Magmus ทีครับ

ddc[TH]
2nd January 2013, 17:06
บอกวิธีการออกของ Magmus ที่นิยมกันออกทีครับ ช่วยปรับเปลี่ยนให้หน่อยได้ไหมครับ คือของที่ผมออกทำไมผมรู้สึกว่าผมไม่ถึกเลย
1.เริ่มเกมมาผมออกรองเท้าแดงอะ ที่วิ่งเร็ว+50 กับ ขวดมานา 2 ขวด
2.ผสมเป็นรองเท้าที่วิ่งไวๆอะครับ ลืมชื่อ ที่ถ้าเราไม่ได้ทำการต่อสู้ จะทำให้เราวิ่งเร็วขึ้น +150
3.ออกแหวนรีมานา
4.ออก Portal Key
5.กันเวทย์
6.ออก Heart
7.ออกไม้คฑาที่เสริมอัลติครับพอดีลืมชื่อ

haruhi002z
2nd January 2013, 17:08
Hon หรือ Dota2 ครับ
มันก็มีเเนะนำของให้ออกนิ

avengenboom1
2nd January 2013, 17:10
ผมไม่ออกแหวนรีมานานะ แต่เป็นออกขวดแทน !! แล้วก็ซื้อเสื้อกันเวท400อ่ะคับ !! ตอนต้นเกมอ่ะนะ !! ซื้อหวาด ปล. มันไม่ใช่ตัวแทงค์คับ มันเป็นตัวซ้อน sup+gank ตัวstr ไม่จำเป็นต้องอึดเสมอไปหรอก == .. ความคิดเห็นส่วนตัวนะ !!

pangblackarmy
2nd January 2013, 17:19
ผมตอนแรกมา ออก โล่บล็อก 250 เงินที่เหลือก็ออกพวกกินต้นไม้ ยาเลือด ยามานาก็ได้

ต่อมาเตรียมออกรองเท้า วิ่งไว ที่ราคา 800 แล้ว ออกแหวนรีมานาแล้วออก Portal key แล้วเจาะเกราะเวทย์ครับ สีม่วงๆอะ แล้วที่เหลือก็ตามสบาย ว่า จะเล่นเป็นสาย Tank หรือสาย สกิลล

(ค.ห. ส่วนตัว)

postgeno159
2nd January 2013, 17:23
ผมออกเป็นขั้นตอนไป เฉพาะใน Mid-war
1.สร้อยรีมานา(ราคาประมาน 450 อะครับ)
2.บริงค์
3.เจาะเกราะเวทย์(สีม่วงๆ เหมือนโขดหิน)
4.คฑาฟ้า(ของที่เพิ่มความสามารถของอัลติล่ะครับ)
5...
6...

สองอันสุดท้ายแล้วแต่เลยครับ สองอันสุดท้ายผมดูเกมด้วยว่าเป็นยังไง ควรเล่นในแนวไหน ด้านไหน
ปล. มิดวอร์ตัวแทงค์ผมไม่ออกเท้าครับ ตายคือตาย บวกคือบวก ตัวแทงค์ตายเป็นธรรมดาไม่จำเป็นต้องวิ่งหนีครับ เป็นแนวหน้าให้พวกแครี่เท่านั้นล่ะ

***แมกมัสนี่ เลทเกมอย่าไปหวังมากเลยครับ ได้อย่างมากก็แค่ ลาสท์ช็อตแล้วลาวากระจายแค่นั้นเอง หรือไม่ก็ออกหินรีด้วยก็ได้ครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวครับผม

ddc[TH]
2nd January 2013, 18:28
ผมออกเป็นขั้นตอนไป เฉพาะใน Mid-war
1.สร้อยรีมานา(ราคาประมาน 450 อะครับ)
2.บริงค์
3.เจาะเกราะเวทย์(สีม่วงๆ เหมือนโขดหิน)
4.คฑาฟ้า(ของที่เพิ่มความสามารถของอัลติล่ะครับ)
5...
6...

สองอันสุดท้ายแล้วแต่เลยครับ สองอันสุดท้ายผมดูเกมด้วยว่าเป็นยังไง ควรเล่นในแนวไหน ด้านไหน
ปล. มิดวอร์ตัวแทงค์ผมไม่ออกเท้าครับ ตายคือตาย บวกคือบวก ตัวแทงค์ตายเป็นธรรมดาไม่จำเป็นต้องวิ่งหนีครับ เป็นแนวหน้าให้พวกแครี่เท่านั้นล่ะ

***แมกมัสนี่ เลทเกมอย่าไปหวังมากเลยครับ ได้อย่างมากก็แค่ ลาสท์ช็อตแล้วลาวากระจายแค่นั้นเอง หรือไม่ก็ออกหินรีด้วยก็ได้ครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวครับผม

แล้วออกของแบบคุณเล่นได้แต่ใน mid war เหรอครับ ถ้าเล่น 3 เลน ต้องปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มเปล่าครับ เพราะดูจากของแล้วน่าสนใจ

postgeno159
2nd January 2013, 19:25
;1836009']แล้วออกของแบบคุณเล่นได้แต่ใน mid war เหรอครับ ถ้าเล่น 3 เลน ต้องปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มเปล่าครับ เพราะดูจากของแล้วน่าสนใจ

เล่นได้หมดครับ แต่ถ้า 3 เลนแนะนำให้ออกรองเท้าด้วยครับ 800 ได้ยิ่งดีเลย ว้อนทั่วแมพ 1500 เท้ากดไม่ต้องออก แมกมัสไม่ไล่ตีใครครับ ตายคือตาย แทงค์เปิดตายเป็นธรรมดา

ส่วนรายละเอียงต่างๆ ได้ PM กลับไปแล้วนะครับผม

HOLOGRAM
3rd January 2013, 01:57
Hon หรือ Dota2 ครับ
มันก็มีเเนะนำของให้ออกนิ

คนเล่นเค้าอาจจะคิดว่า มันไม่ใช่สเต็ปตัวเองครับ เลยไม่ชอบของพวกแนะนำ !!!

Emo
3rd January 2013, 02:14
ของผมก็

1- ออก สร้อย จับ Skil (ชุดใหญ่)
2- ออกรองเท้าธรรมดา รองเท้าแดง (มีตังก็ออกรองเท้า น้ำเงินเลย)
3- ออกแหวนรีมานา
4- ออก PK
5- ออก BKB - HKD (ชาเกลร์แฮด) พิมถูกป่าว
6- ออกคาฑา ฟ้า
(ขึ้นอยู่กับ HERO ที่เจอนั้นด้วย)
จบมีตังค์ก็ ขาย ข้อ 1 - 3 ไป เพราะ หลังๆเกมไม่ค่อยได้ ใช้ ซื้ออะไรก็ซื้อ

jimwar
3rd January 2013, 02:16
มันคือ SandKing ในdota หรือป่าวครับ

PodSuKo
3rd January 2013, 02:22
มันคือ SandKing ในdota หรือป่าวครับ
ใช่แ้ล้วครับบบ

jimwar
3rd January 2013, 02:26
อ้อผม ออก จากเกมเอ้ย ออกของ
1.รองเท้า 800
2.กดมานา
3.บริ้ง
4.sceptor
5.เกมก็จบล่ะชนะสบาย
ผมโหดอยู่ล่ะของไม่ต้องเยแะอยู่ที่สเตป Bloodbath 55+

Hippogriff
3rd January 2013, 09:03
1. Blood Chalice
2. Power Supply
3. รองเท้าเลือกเอาเลย
4. Portal Key
5. Spellshards lvl 3