PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีหนังเศร้าๆให้ผมดูไหมครับ

ap10308280
2nd January 2013, 23:33
ขอหนังซึ้งๆเศร้าๆ เหมือนเรื่อง Cyborg She ยัยนี่น่ารักจัง,sky of love ไม่จำเป็นต้องเป็นหนังญี่ปุ่นก็ได้ครับ หนังฝรั่งหรืออะไรก็ได้

Aulove
3rd January 2013, 00:24
มารอดูด้วย อิอิ

Aulove
3rd January 2013, 00:27
อย่าว่างี้งั้นเลยครับ ขอถามไรหน่อย ภาพด้านล่าง จขกท.

ซ่อมแอร์ไหมครับ นี่มันมาจากหนัง หรือคลิป หรือไรครับ

พอดีเห็นคนเอาขึ้นอวตารเยอะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขาสื่อถึงไรกันครับ อิอิ

krisana
3rd January 2013, 13:09
^ หึหึหึ มันมาจากหนังสั้นครับ

I give my first love [Japan]
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก[Thai]
กวน มึน โฮ[Thai]
My sassy girl [English Or Korea Version]
2 เทพบุตรสะดุดรักยัยเฉิ่ม[Korea]

เอิ่ม...จริงๆหนังรักมันก็จะมีฉากเศร้าในหลายๆเรื่องน่ะแหละครับ แค่ลองเปิดดู...

ap10308280
3rd January 2013, 16:50
^ หึหึหึ มันมาจากหนังสั้นครับ

I give my first love [Japan]
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก[Thai]
กวน มึน โฮ[Thai]
My sassy girl [English Or Korea Version]
2 เทพบุตรสะดุดรักยัยเฉิ่ม[Korea]

เอิ่ม...จริงๆหนังรักมันก็จะมีฉากเศร้าในหลายๆเรื่องน่ะแหละครับ แค่ลองเปิดดู...
ขอบคุณครับ แต่ได้ดูหมดแล้วอ่ะครับ

ap10308280
3rd January 2013, 16:51
อย่าว่างี้งั้นเลยครับ ขอถามไรหน่อย ภาพด้านล่าง จขกท.

ซ่อมแอร์ไหมครับ นี่มันมาจากหนัง หรือคลิป หรือไรครับ

พอดีเห็นคนเอาขึ้นอวตารเยอะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขาสื่อถึงไรกันครับ อิอิ
ไม่ต้องรู้หรอกครับ ยังเด็กอยู่

tentoewizard
4th January 2013, 02:31
ผมชอบ 17 again << ฝรั่ง ดูหลายรอบ ZAC เล่น
Charlie St. Cloud << ฝรั่ง ZAC เล่น
Click << ฝรั่ง ดูหลายรอบ Adam เล่น

jomemy
5th January 2013, 12:04
ผมแนะนำ เรื่อง หมาแก่อัตราย ที่ป๋าเทพเล่นครับ ^^ พูดตรงๆ เศร้าแบบดราม่า

666SaTaN999
6th January 2013, 13:29
click รีโมทรักข้ามเวลา เรื่องนี้ร้องหนักเบย ตอนบอกรักพ่ออ่ะ

john q เดนเซล วอชิงตันเล่นเรื่องนี้ได้เจ๋งมาก เกี่ยวกับพ่อที่เสียสละเพื่อลูก น้ำตาไหลนิดๆ

1 litre of tears บันทึกน้ำตาหนึ่งลิตร เป็นซีรี่ย์ญี่ปุ่นที่ซึ้ง เศร้า ที่สุดทำเอาเสียน้ำตาเป็นลิตรๆ นางเอกน่ารักด้วย เรื่องนี้แนะนำว่าต้องดูให้ได้นะครับ แบบว่าประทับใจมากๆ มี 11 ตอน ผมร้องไห้ตั้งแต่ตอนที่ 2 ยันตอนสุดท้าย

the classic สมชื่อเลยเรื่องนี้ เจ๋งมากๆ

kimi ni todoke ฝากใจไปถึงเธอ เรื่องนี้ไม่ค่อยเศร้านะครับแต่ชอบ นางเอกน่ารัก ดูแล้วฟินกับพระเอกนางเอก อิอิ

sky of love รักเรานิรันดร หนังญี่ปุ่นดีๆอีกเรื่อง เรื่องนี้นี่สุดๆ สงสารทุกคน เศร้ามากๆ

Hanamizuki เห็นเขาว่าเศร้า แต่ผมยังไม่เคยลองดูเลย

JOEZAZA
7th January 2013, 16:29
อยากได้รายชื่อหนังเศร้าๆซึ้งๆประทับใจ ไปดูข้อมูลรายชื่อหนังได้ที่กระทู้ผมเลยจ้า

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1179