PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามการเปิดบัญชีครั้งแรกครับ

psp3000
3rd January 2013, 20:32
ผมต้องบอกก่อนว่าผมเองพึงอายุ 17 แต่อยากมีบัญชีเป็นของตัวเองครับ เองไว้ซื้อของออนไลน์ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ไปโอนเงินให้ เลยอยากมีบัญชีออนไลน์กับเขาบ้าง

จะเปิดบัญชีกสิกรครับใกล้บ้านดี ต้องทำไงบ้างครับ เวลาเราไปทำยุ่งยากป่าวรบกวนด้วยนะครับอยากมีจริง

M4A1Predator
3rd January 2013, 21:28
ไม่ยุ่งอะครับ
เข้าไปบอกเปิด บัญชี ตอนเปิดบัญชี
บอกว่า เปิด K web shopping card ด้วย

มันก็ตามฟอร์มมีใบไรมาให้เราเขียน ของบัญชีนี่ไม่เท่าไหร่

ตอนใบที่สมัคร K web shopping นี่ใส่ข้อมูลให้ถูกต้องด้วยนะครับ
พวก email เบอร์โทรศัพท์

แล้วก็ รอ 2-3 วัน มันจะส่งอะไรมานี่แหละ(ผมความจำเสื่อม) แล้วเราก็จะ
Register K cyber banking ได้

เท่าที่ผมจำได้มันก็ประมาณนี้แหละ

psp3000
3rd January 2013, 21:38
ไม่ยุ่งอะครับ
เข้าไปบอกเปิด บัญชี ตอนเปิดบัญชี
บอกว่า เปิด K web shopping card ด้วย

มันก็ตามฟอร์มมีใบไรมาให้เราเขียน ของบัญชีนี่ไม่เท่าไหร่

ตอนใบที่สมัคร K web shopping นี่ใส่ข้อมูลให้ถูกต้องด้วยนะครับ
พวก email เบอร์โทรศัพท์

แล้วก็ รอ 2-3 วัน มันจะส่งอะไรมานี่แหละ(ผมความจำเสื่อม) แล้วเราก็จะ
Register K cyber banking ได้

เท่าที่ผมจำได้มันก็ประมาณนี้แหละเปิด K web shopping card คือไรครับ แล้วออกเสียงว่าไรครับ ต้องขอโทษด้วยนะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องอังกฤษ

Intheroom
3rd January 2013, 22:08
เปิด K web shopping card คือไรครับ แล้วออกเสียงว่าไรครับ ต้องขอโทษด้วยนะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องอังกฤษ

K web shopping card เอาไว้ใช้แทนบัตรเครดิตครับ เอาไว้ซื้อของผ่านทางเว็บ หรือซื้อ Apps ของมือถือได้อ่ะครับ
โดยมันจะหักจากเงินในบัญชี ซึ่งหมายความว่า มีเงินเท่าไหร่ใช้ได้เท่านั้นนะครับ

อีกอย่างนึงครับ ตอนซื้อของโดยใช้ K web shopping card(เค เว็บ ช็อปปิ้ง การ์ด):sweat ดูที่สกุลเงินของของที่จะซื้อด้วยนะครับ ซึ่งจะไม่เท่ากันในแต่ละวัน
และ K web shopping card เนี่ย เป็นบัตรของ visa ครับต้องดูอัตราค่าเงินให้ดีนะครับ(อาจมีบวกค่าธรรมเนียมของ visa ด้วย แต่อันนี้ไม่แน่ใจครับ)

psp3000
3rd January 2013, 22:43
K web shopping card เอาไว้ใช้แทนบัตรเครดิตครับ เอาไว้ซื้อของผ่านทางเว็บ หรือซื้อ Apps ของมือถือได้อ่ะครับ
โดยมันจะหักจากเงินในบัญชี ซึ่งหมายความว่า มีเงินเท่าไหร่ใช้ได้เท่านั้นนะครับ

อีกอย่างนึงครับ ตอนซื้อของโดยใช้ K web shopping card(เค เว็บ ช็อปปิ้ง การ์ด):sweat ดูที่สกุลเงินของของที่จะซื้อด้วยนะครับ ซึ่งจะไม่เท่ากันในแต่ละวัน
และ K web shopping card เนี่ย เป็นบัตรของ visa ครับต้องดูอัตราค่าเงินให้ดีนะครับ(อาจมีบวกค่าธรรมเนียมของ visa ด้วย แต่อันนี้ไม่แน่ใจครับ)ผมไม่ค่อยจะซื้อโดยตรงหรอกครับ ส่วนมาจะซื้อของกับทางร้านแล้วโอนเงินเข้าบัญชีกับทางร้านเลยครับ ของบางอย่างซื้อที่บ้านผมมันไม่มี จะเอาไว้ซื้อของในเว็บ http://www.overclockzone.com แล้วโอนเงินให้เจ้าของครับ