PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แชร์ เรื่องแฟน ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตคุณกัน

songkingmc
4th January 2013, 13:42
ไม่มีอะไรทำ ก็เลยมาแชร์ให้เพื่อนๆ 555 อยากจะรู้เรื่องราวของเพื่อนๆ กันบ้าง
สำหรับตัวผม
แฟนคนแรก ของผม ตอนผมอยู่มัธยมปลาย ยอมรับเลยว่ารักมาก ไม่เคยทะเลอะ ไม่เคยโกรธ หรือเกลียดกันเลย แม้แต่น้อย
คบกันได้ ประมาณ สามปี คบกันแบบ หลบๆซ่อนๆ เพราะว่า แม่ของเค้า ไม่ชอบหน้าผม ไม่ชอบ อาชีพที่บ้านผม
บ้านผมเลี้ยงวัวนม ผมว่ามันไม่น่าเกลียดหรอกนะ รายได้ก็ดี (แต่เหนื่อยมากๆ 555:o)
ทุกเช้า แม่ของเค้าจะออกบ้านไปตลาดขายของ ตอนประมาณ ตีสี่กว่าๆ ซึ่ง ช่วงนี้แหละ ที่เรานัดเจอกัน ผมต้องย่องเข้าบ้านเธอทุกวัน
ซึ่งเป็นช่วงเวลา ที่ น่ากัว มักๆ 555 ระยะห่างบ้านเราก็ ประมาณ ไม่ถึงกิโล ทำอย่างนี้มา ปีกว่าๆ จนผมจบมัธยมไป แต่ก็ยังแอบไปหาเหมือนเดิม
จนมาถึงช่วงเวลานึง เธอไปติด MSN แชทเชิทอะไรก็ไม่รู้ แชทไปแชทมาก็ไปคบ กะผู้ชายคนนึง ซึ่งผมก็ยังไม่รู้ จนมาเห็นรูปถ่าย บนหัวนอน ก็เลยถามว่าใคร
เธอบอกผมว่า "เพื่อน" (:sweatเพื่อนบ้าอะไรเอารูปมาไว้บนหัวนอน) ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร
จน กระทั่ง วันนึงไปเที่ยวถนนคนเดิน ผมเหลือบไปเห็น เธอเดินกับผู้ชาย จับมือ ซ้อนรถกัน กระหนุงกระหนิง (ผมปึ๊ดขี้นหัวเลย...:dash..ไรวะ) ผมเดินเข้าไป
หาเรื่องเลยคับ
ยังไม่ทันทำไรเลย เห็นหน้าผมปุ๊บ ตกใจ ร้องให้ บอกผมว่า "อย่าทำอะไรเค้าเลย" เค้านี่หมายถึง ไอ้คนที่มากับเธอนะ 5555 ผมก็เลย บอกกับมันว่า " ***รักกันมากก็ดี
รักกันให้ดี ***นะดูแลแฟนกูด้วย " (โห๋โคตรเท่) แล้ว ผมก็เลิกกับเธอ ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้บอกเลิก

ต่อมาคนที่ สอง ซึ่งอยู่ในช่วงที่กำลังอกหักยังไม่หาย เรียนอยู่ในห้อง จู่ๆมือถือดังขึ้น ผมก็รับตามปกติ ซึ่งเป็นเบอร์แปลก เสียงผู้หญิง น่ารัก(นี่) คุยกันซักพัก ผมถามว่า
ได้เบอร์ผมาจากไหน เธอตอบว่า "ติดเสาไฟฟ้าหน้าบ้านเธอ เขียนว่า .....รับสมัครแฟน (นั่นไง ผมว่าผมโดนเพื่อนแกล้งเเว้วววว)" เราตัดสินใจนัดเจอกัน
และตกลงคบ กัน ซึ่งมันเร็วมาก แต่ไม่คิดว่าจะคบกันนาน ถึง แปดปี ให้ตายเหอะ คบกันก็เหมือนคนทั่วๆไป
เธอดีนะ ดีมาก ผมเดือดร้อนเรื่องอะไร เธอก็ช่วยตลอด ทั้งเรื่องเงิน เรื่องเรียน
ทะเลอะกันบ้างเป็นธรรมดา ตามประสา จนแยกกันเป็นระยะๆ เพราะเธอทำงานต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้เจอกัน จนมีอยู่ช่วงหนึ่ง ไม่ได้ติดต่อกัน เดือนนึงเต็ม
เธอส่งข้อความมาว่า "ไม่ต้องโทรหา ไม่ต้องส่งข้อความ ไม่ต้องถามอะไรทั้งนั้น เค้าจะแต่งงานแล้ว แค่นี้นะ" (อ่าวกูงง อึ้งไปซักพัก ........อะไรวะ)
ยังไม่พอ พิมพ์หน้าเฟส ประมาณว่า "จะแต่งงานกับผู้ชายคนนี้แล้ว คบกันมา 9 ปี คิดไม่ผิดจริงๆ "
(อ่าว !!!! คบกับกูมา 8 ปี แสดงว่า.....,***...อีวันทองเอ๊ยยยย)55555สาดดดดดด สำหรับคนนี้ผมบอกว่าไม่เสียใจเลย ........งงมากกว่า 5555

คนที่สาม ผมว่าสุดท้ายแล้วหล่ะ หลังจากที่โดนทิ้งครั้งที่ สอง ไม่ทันไร ผมก็คุยกับผู้หญิงอีกคน(ผมไม่ได้หลายใจนะ) ซึ่งเป็นเพื่อนที่ทำงานนี่แหละ 555 คุยถูกคอมั้ง 555
ระบายเรื่องต่างๆ มากมาย
จนแบบว่า สนิทกันสุดๆ (เพื่อนสนิท)จนตกลงลองคบกันคับ คบกันไม่ถึงสามเดือน "กูแต่ง****เบยย" แต่งงานเลยคับ คบกันจนมาถึงปัจจุบัน มีลูกแล้ว 1 คน
ยอมรับว่า มีปากเสียงกันบ่อยคับ แต่ก็รักกันดี ขำๆ ชิวๆ (นี่ถ้าไม่มีลูก คง แยกกันแล้ว 55555 .....ล้อเล่น:o)

...................ปัจจุบัน แฟนคนแรก กับคนที่ สอง ก็คุยกันทาง เฟส บ้าง ไม่ได้คิดอะไร ไม่มีอะไรเกินเลย ไม่คิดจะกลับไป เพราะว่า มีอยู่สิ่งเดียวคือ
.............ทุกวันนี้อยู่ กับ ลูก กับ แฟน มันก็มีความสุขมากพอ ในชีวิต ผมแล้ว คับ.......

ขอบคุณที่รับฟังคับ :sweat