PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับ payday เล่นยากไหม

Xelx
4th January 2013, 20:29
ถ้าไม่เก่งอังกฤษเนี่ยนเล่นได้ไหมครับ

butlie
4th January 2013, 21:16
เล่นได้ครับ ไม่ยาก ผมก็เล่นอยู่ :dance

speaknase
4th January 2013, 21:31
จริงๆเกมส์แนว FPS เนี้ยคุณไม่จำเป็นต้องมิทักษะ ทางภาษาเลยก็สามารถเล่นได้นะครับ เพราะเกมส์แนวนี้ ก็แค่ยิงๆ .. คำลายเป้าหมาย ก็คือยิงๆ .. สุดท้ายก็แค่ยิงๆ

ปล.ผมเล่นแล้วครับถึงกล้าบอก สนุกดีครับ แต่ผมเล่นของเถื่อนนั่งเล่นคนเดียวเลยเบื่อๆ อยากจะซื้อแท้จาก Steam เหมือนกันแต่กลัวไม่มีคนเล่นด้วย ..

Xelx
4th January 2013, 21:57
แล้วเงินที่เราปล้นมาได้ มันเอาไปทำอะไรได้ไหมครับหรือว่าแค่ปล้นให้มันผ่านด่านไปเฉยๆ แล้วมีพวกสกิลไหมครับ(เกมยิงจะมีสกิลได้ไงวะ) ช่วยตอบหน่อยนะครับ

nutyoyo456
4th January 2013, 23:57
แล้วเงินที่เราปล้นมาได้ มันเอาไปทำอะไรได้ไหมครับหรือว่าแค่ปล้นให้มันผ่านด่านไปเฉยๆ แล้วมีพวกสกิลไหมครับ(เกมยิงจะมีสกิลได้ไงวะ) ช่วยตอบหน่อยนะครับ

มันเป็นเหมือนค่า EXP ครับ เอาไว้อัพเลเวล

Elotickz
4th January 2013, 23:59
ถ้าไม่มีเม้าส์ กับ คีบอร์ดก้ยาก

เอาเรื่องน๊า :sweat

inwharn205
5th January 2013, 08:54

เกมส์ยิงมีสกิลแนะ far cry 3 เลยครับ

boye
5th January 2013, 08:59
ยิง ยิง ยิง ยิง ยิง ยิง เดี๋ยวก็ผ่าน

เกมส์ยิงมีสกิลแนะ far cry 3 เลยครับ
RESIDENT EVIL 6 ก็มีสกิลติดอยู่กับปืน DmC ก็มีกิล

graphicphoto
5th January 2013, 09:09
ถ้าเริ่มเล่นก็ลองเล่นด่านแรกดูก่อนครับ First World Bank มั้ง แล้วตอนที่มันให้เราไปเอาเงินอะครับ เราต้องรีบไปเลยนะครับ เพราะมันจะมีเป็นเงินก้อนเล็กๆซึ่งมันไม่เกี่ยวกับส่วนรวม คือเราเก็บแล้วเราก็จะได้เอง พยายามเก็บให้หมดทุกครั้งที่เล่น เวลก็จะขึ้นเร็วครับ:rofl

sanjiza02
5th January 2013, 09:17
ถ้าแปลได้ จะสนุกกไปกับเนื้อเรื่องครับ มันเหมือนเรารู้ว่ามันจะสื่ออะไร ไม่งั้นมันพูดอะไรมาไม่สนใจ ยิงแม่มเลย 55555555:)

DeadCarnival
5th January 2013, 12:07
ค่อนข้างยากนะครับสำหรับเกมนี้ ถ้าจะให้มันง่ายขึ้นจริงๆ ต้องพยายามฟังตามที่คนสั่งเราบอก มันจะพูดมาตามแผนที่วางไว้หมดเลย

แต่ถ้าแผนที่พูดมาตอนแรกแตก ก็จะใช้อีกแผนคือ ปล้นสด จะประมาณว่าเกมนี้ คุณจะทำตามเควสท์ให้มันง่ายขึ้น หรือจะยิงบู๊กับตำรวจทั้ง สน. ก็ได้น่ะครับ