PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ up IOS 6 ผ่าน ITUNE มันขึ้น Sim not valid ครับ ทำยังไงครับ

darthvaher
4th January 2013, 22:10
ช่วยด้วยครับ up IOS 6 ผ่าน ITUNE (เครื่องหิ้ว Iphone4) มันขึ้น Sim not valid ครับ ทำยังไงครับ
รบกวนผู้รู้ครับ

victoria
4th January 2013, 22:15
ช่วยด้วยครับ up IOS 6 ผ่าน ITUNE (เครื่องหิ้ว Iphone4) มันขึ้น Sim not valid ครับ ทำยังไงครับ
รบกวนผู้รู้ครับ

เครื่องหิ้ว ใช้กีวี่ซิม หรือ เจลเบรก ใช่หรือไม่

เครื่องพวกนี้ห้ามอัพทุกกรณี อัพแล้วเครื่อง lock เป็นที่ทับกระดาษ
ทางแก้คือรอให้มีคนทำเจลเบรก ios6 ให้ได้ก่อน แล้วท่านจึงนำไอโฟนท่านเจลเพื่อปลด lock ให้เครื่องใช้งานได้อีกครั้ง

เพิ่มเติม
ปะเทศที่ขาย iPhone แบบ Official Unlock สามารถอัพเดต Firmware ได้อย่างปลอดภัย
AB (สาธารณรัฐอาหรับอิมิเรตส์, ซาอุดิอาระเบีย)
CZ (สาธารณรัฐเช็ก)
GR (กรีซ)
NF (เบลเยียม, ลักเซมเบิร์ก)
RS (รัสเซีย)
SL (สโลวาเกีย)
SO (แอฟริกาใต้)
T (อิตาลี)
TA (ไต้หวัน)
TH (ไทย)
TU (ตุรกี)
X (ออสเตรเลีย, นิวซีแลนด์)
ZA (สิงคโปร์, มาเลเซีย)
ZP (ฮ่องกง, มาเก๊า)

เฉพาะ iPhone เครื่องศูนย์ประเทศไทย (รหัส TH) เท่านั้น ที่มีการรับประกันในประเทศไทย และสามารถนำเข้าศูนย์บริการได้ในระยะเวลา 1 ปีหลังจากซื้อเครื่อง

หากเป็นเครื่อง iPhone ประเทศอื่น จะต้องนำไปเข้าศูนย์บริการที่ประเทศนั้น ๆ เพราะ iPhone มีการรับประกันแบบ Local (เฉพาะในประเทศที่ซื้อ) ไม่เหมือนกับ Mac, iPod และ iPad ที่รับประกัน Worldwide (ทั่วโลก) เข้าศูนย์ที่ใดก็ได้

ดูวิธีการตรวจสอบการรับประกันของเราได้ที่ ”วิธีการตรวจสอบประกันของ iPhone ด้วยตนเอง”

**ข้อยกเว้น** เครื่องเคลมจากศูนย์ประเทศไทย ถึงจะมีรหัสรุ่นลงท้ายด้วย LL ก็ถือว่าเป็นเครื่อง Official Unlock เพราะมาจากประเทศไทย
แต่เครื่องหิ้วจากประเทศสหรัฐอเมริกา ที่ปกติมีรหัสรุ่นลงท้ายด้วย LL ถือเป็นเครื่อง Lock

**อัพเดต** บางเครื่องจากสหรัฐฯอาจจะมีการ Unlock มาแล้ว หลังจากที่ Apple เริ่มขายเครื่อง Unlock ในสหรัฐฯไปพร้อมกับเครื่อง Lock เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา

cr.iphone4society.com

darthvaher
4th January 2013, 23:39
ขอบคุณมากครับท่าน victoria

เครื่องหิ้วผม เจลครับ

และตอนนี้เขา เจล ios 6 กันได้รึยังครับ ไม่อยาก เป็นที่ทับกระดาษ

kolove
4th January 2013, 23:53
http://iphone.pandaapp.com/jailbreak/

ลองดูน่ะ