PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุยกันเรื่อง Dot2

alexsamui2
4th January 2013, 22:42
พึ่งเล่น nevermore ครั้งแรกเมื่อกี้

trippleeeeee kill

พึ่งมารู้ว่าแม่*โหด 555

Hikanbana
4th January 2013, 22:53
= =a ขนาดนั้นเลย

robinsonn
4th January 2013, 22:54
SF กาก กว่า dota 1 น่ะ - - Wave ช้า มาก

DeadCarnival
5th January 2013, 00:12
SF กาก กว่า dota 1 น่ะ - - Wave ช้า มาก

รู้สึกไปเองรึเปล่าครับ :p

DotA 2 ก็เหมือน DotA 1 ที่ปรับปรุงภาพและรายละเอียดย่อยขึ้นมานะครับ

ขอถามหน่อยระกัน ระบบมันคัดเลือกเลเวลและผู้เล่นให้เราด้วยป่ะ

พักๆหลังๆ รู้สึกจะเจอแต่พวก สวะๆ เข้ามาร่วมในทีมอะ

ก่อนหน้านี้ สกอร์ชนะ นำขาด สกอร์แพ้ ประมาน 20-30 เกมได้

แต่พอขึ้นเกมที่ 299 ถ้าชนะจะได้ 300

ผมเจอแต่พวกหัดเดิน หัดใช้สกิล ต่อกันมา สิบกว่าเกม จนตอนนี้ สกอร์แพ้ ตามมาเป็น 290 ต่อชนะ 300 แล้ว

จะบ้าตาย แล้วฝั่งตรงข้ามก็ไม่ได้สูสีเลย มากันเป็นหมู่คณะ ถึงไม่ได้มาด้วยกันก็จะต่างคนต่างเก่ง

แต่ฝั่งผม 4 คน นี่กากหมด จบเกม สกอร์ผม ไม่ว่าจะคิล 10 20 ตัว ลงเอยยังไงก็แพ้

มีใครไขข้อข้องใจผมได้บ้าง

ซะงั้น :o

ผมเล่นยิ่งเล่นก็ยิ่งเจอผู้เล่นมีฝีมือมากขึ้นเรื่อยๆนะครับ

jackiiez
5th January 2013, 00:15
ขอถามหน่อยระกัน ระบบมันคัดเลือกเลเวลและผู้เล่นให้เราด้วยป่ะ

พักๆหลังๆ รู้สึกจะเจอแต่พวก สวะๆ เข้ามาร่วมในทีมอะ

ก่อนหน้านี้ สกอร์ชนะ นำขาด สกอร์แพ้ ประมาน 20-30 เกมได้

แต่พอขึ้นเกมที่ 299 ถ้าชนะจะได้ 300

ผมเจอแต่พวกหัดเดิน หัดใช้สกิล ต่อกันมา สิบกว่าเกม จนตอนนี้ สกอร์แพ้ ตามมาเป็น 290 ต่อชนะ 300 แล้ว

จะบ้าตาย แล้วฝั่งตรงข้ามก็ไม่ได้สูสีเลย มากันเป็นหมู่คณะ ถึงไม่ได้มาด้วยกันก็จะต่างคนต่างเก่ง

แต่ฝั่งผม 4 คน นี่กากหมด จบเกม สกอร์ผม ไม่ว่าจะคิล 10 20 ตัว ลงเอยยังไงก็แพ้

Valentine.
5th January 2013, 00:15
drow ranger เลตโคตรโหด ผมเล่นได้ 35/1

emmaza
5th January 2013, 00:16
เพื่อนผมมีแต่คนด่าว่า Dota 2 กาก แต่ผมว่ามันหามาเล่นไม่ได้เลยด่า

Valentine.
5th January 2013, 00:20

ใช่ครับ บางทีเเม่งเข้ามาบอกเล่นฮีโร่ตัวนี้ครั้งเเรก อย่าว่ากันนะ

บอทก็มีทำไมไม่ไปหัดก่อนฟะ

Prometheus
5th January 2013, 00:31
ขอคุยด้วยคนสิ *-*

ส่วนตัวผมเล่นมาหลายหน้าที่มาก ส่วนใหญ่ตอนนี้เล่นแต่พวกสายsupport,tanker,ตัวเปิดปะทะ

เมื่อก่อนก็เล่นสายcarryบ่อยเหมือนกัน(สมัยdota1) แต่สายนี้เล่นง่ายไป ไม่มีไรมาก แค่ฟาร์มกับระวังตัวเท่านั้นเอง

ถ้าคุณเล่นมาเยอะมาก จะรู้ว่าหน้าที่ที่เหนื่อยที่สุดคือ support

ต้องลองเล่นดูแล้วจะรู้ เล่นยากมาก และเป็นหน้าที่ที่ไม่ค่อยมีคนเล่นอีก

5th January 2013, 00:40

ส่วนตัวผมเล่นมาหลายหน้าที่มาก ส่วนใหญ่ตอนนี้เล่นแต่พวกสายsupport,tanker,ตัวเปิดปะทะ

เมื่อก่อนก็เล่นสายcarryบ่อยเหมือนกัน(สมัยdota1) แต่สายนี้เล่นง่ายไป ไม่มีไรมาก แค่ฟาร์มกับระวังตัวเท่านั้นเอง

ถ้าคุณเล่นมาเยอะมาก จะรู้ว่าหน้าที่ที่เหนื่อยที่สุดคือ support

ต้องลองเล่นดูแล้วจะรู้ เล่นยากมาก และเป็นหน้าที่ที่ไม่ค่อยมีคนเล่นอีก

เห็นด้วยเลยครับ

Support ผมเล่นเหนื่อยสุดก็ตอนเล่น HoN แหละครับ

ซัพก็ซัพให้ วาร์ดก็ปักให้ ช่วยถึงขั้นตายแทน ไอ้ตัว Carry ก็ยังมานั่งด่าว่าเวลไปไหนหมด ทำไมของมีแค่นั้น ฟังแล้วใจมันลงตาตุ่มไปเลยจริงๆ T__T

คิดมากไปทำไม = = จบตาก็เริ่มใหม่อย่าไปสนใจค่าชนะแพ้เลย หนักสมองป่าว -*-

เบาๆคำพูดตัวเองลงบ้างก็ดีนะครับ เห็นมาแรงตลอดเลย

Deathbringer
5th January 2013, 00:41
คิดมากไปทำไม = = จบตาก็เริ่มใหม่อย่าไปสนใจค่าชนะแพ้เลย หนักสมองป่าว -*-

Classiz
5th January 2013, 00:41
เพื่อนผมมีแต่คนด่าว่า Dota 2 กาก แต่ผมว่ามันหามาเล่นไม่ได้เลยด่า
เบื่อจริงๆ ครับกับไอ่พวกที่ไม่เคยเล่น แล้วมาด่าว่ากาก ถามจริงเคยเล่นหรือยังมาด่ากากอ่ะ สร้างได้อย่างเขามั้ย เขามีมาให้เล่นสนุกๆก็เล่นไปเหอะ
ผมละเบื่อ เพื่อนผมก็เป็น น่ารำคาญจริงๆครับ

hongzana
5th January 2013, 00:46

ช่าย support ก็คือ คนที่รับหน้าที่หนักที่สุด
ถ้าไม่มี support ตัว carry ก็ไม่ได้เกิด เพราะไม่มีตัวค้ำให้

Valentine.
5th January 2013, 01:02
เเละซัพพอร์ตที่เกรียนที่สุดคือ omniknight

5th January 2013, 01:08
เเละซัพพอร์ตที่เกรียนที่สุดคือ omniknight

สำหรับผมคงเป็น Rubick :o

Vichey
5th January 2013, 02:02
ถามหน่อยครับ ผมมือใหม่เลย เล่นไป 90 กว่า ชม. เอง อยากถามว่า ในรูปมันคือไรครับ ทำไรได้อ่ะ

http://upic.me/i/g2/pxcj1.jpg (http://upic.me/show/42492086)

oslamdunko
5th January 2013, 02:46
ถามหน่อยครับ ผมมือใหม่เลย เล่นไป 90 กว่า ชม. เอง อยากถามว่า ในรูปมันคือไรครับ ทำไรได้อ่ะ

http://upic.me/i/g2/pxcj1.jpg (http://upic.me/show/42492086)

แจกเอาไปให้เพื่อนเล่นได้เลย

colliinz
5th January 2013, 02:57
บอกตรงๆนะครับ ไม่ใช่ว่ารู้สึกไปเองหรอกครับ แต่สกิล SF มันช้ากว่า Dota1 จริงๆ และจำได้คร่าวๆสกิล Meepo DOTA2 ก็ช้ากว่า Dota 1 นะ (สกิลขว้างแห)

jackiiez
5th January 2013, 02:57

มันคืออินไวท์จร่ะ เป็นกิฟท์ที่เค้าแจกมาให้ คนไหนอยากเล่นก็บอกให้เค้าสมัครสตีม แค่มีไอดีสตีม แล้วเราก้ส่งกิฟท์นี้ไปให้เค้า เค้าก็เปิดใช้ดอทเอ2 ได้เลย

ของผมหายไปเยอะละ ช่วงกิจกรรม เอาไปสมัครไอดีเพิ่ม เอาไข่ ฮิๆๆ

ปล ในที่สุดผมก็ชนะ ขึ้น 302 เกมแล้ววววว T ^ T

ใครอยากเล่นด้วยกันแอดมาได้นะครับ Zenc_ เล่นคนเดียวเหง๊าเหงา

ParanoidZ
5th January 2013, 03:06
เล่นแล้วสบายใจ ไม่เจอ hack ตุ๋ย ก็ไม่มีใครด่า แต่เกรียนก็มีบ้าง ประปราย อัตราเล่นจบเกม 90% + แน่นอน คนไม่ค่อยout

Deathbringer
5th January 2013, 03:16
เบาๆคำพูดตัวเองลงบ้างก็ดีนะครับ เห็นมาแรงตลอดเลย

มันแรงยังไงอะ เหอะๆ จริงๆก็อยากจะพิมแบบลากเสียงหน่อยแต่กลัวเดี๋ยวไปติดวิบัติอีกเลยพิมพ์ธรรมดา
ที่บอกแรงตลอดเลยนี่ช่วยยกตัวอย่างมาสักเม้นได้ไหมครับ อยากรู้จริงๆว่าไปแรงตอนไหน
ขอดูจริงๆนะเออ ไม่ได้กวนนะ เพราะปกติก็พิมพ์ธรรมดาอยุ่ละ มาบอกผมแรงตลอดเลย ก็เลยอยากรู้ว่าอะไรที่แรง คราวหน้าจะได้พิมพ์ให้มันดูเบาๆลง

Vichey
5th January 2013, 04:36
Zenc_ แอ็ดเพื่อนไปแล้วนะครับ ท่าน jackiiez

Valentine.
5th January 2013, 18:46
โอ้ว พึ่งเคยเล่น Bounty Hunter มันโหดอย่างนี้นี่เอง

ลองเล่นกันดูนะ เเนะนำออก divine เเต่อย่าตายล่ะ

anuchit2010
5th January 2013, 19:40
เห็นด้วยเลยครับ

Support ผมเล่นเหนื่อยสุดก็ตอนเล่น HoN แหละครับ

ซัพก็ซัพให้ วาร์ดก็ปักให้ ช่วยถึงขั้นตายแทน ไอ้ตัว Carry ก็ยังมานั่งด่าว่าเวลไปไหนหมด ทำไมของมีแค่นั้น ฟังแล้วใจมันลงตาตุ่มไปเลยจริงๆ T__T

หาแต่สำหรับผม Support เล่นง่ายกว่า Carry อีกนะ ผมไม่เห็นยากตรงไหนเยย :(

anuchit2010
5th January 2013, 19:42
บอกตรงๆนะครับ ไม่ใช่ว่ารู้สึกไปเองหรอกครับ แต่สกิล SF มันช้ากว่า Dota1 จริงๆ และจำได้คร่าวๆสกิล Meepo DOTA2 ก็ช้ากว่า Dota 1 นะ (สกิลขว้างแห)

ยังไม่มีเซิร์ฟไทยเลยนะแจะ หน่วงนะสิ

หรรษา
8th January 2013, 08:02
ผมขอบังดิ hansr2555@gmail.com

8th January 2013, 09:56
มันแรงยังไงอะ เหอะๆ จริงๆก็อยากจะพิมแบบลากเสียงหน่อยแต่กลัวเดี๋ยวไปติดวิบัติอีกเลยพิมพ์ธรรมดา
ที่บอกแรงตลอดเลยนี่ช่วยยกตัวอย่างมาสักเม้นได้ไหมครับ อยากรู้จริงๆว่าไปแรงตอนไหน
ขอดูจริงๆนะเออ ไม่ได้กวนนะ เพราะปกติก็พิมพ์ธรรมดาอยุ่ละ มาบอกผมแรงตลอดเลย ก็เลยอยากรู้ว่าอะไรที่แรง คราวหน้าจะได้พิมพ์ให้มันดูเบาๆลง

ไม่ลองคิดดูเอาเองล่ะครับ ไม่มีอะไรจริงๆผมก็ไม่พูดหรอก