PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลงัจากหายไปนาน ผมก็กลับมาพร้อมกับความรัก

planxthanee
5th January 2013, 18:43
ผมเคยกล่าวไว้ว่าจะเลิกเล่น Jokergameth เป็นการชั่วคราวจนกว่าจะสงบ เมื่อเรื่องสงบผมก็กลับมา พร้อมกับเรื่องราวของผม

วันที่ 18 พ.ย. 55 เป็นวันหลังจากสิ้นสุดกีฬาสีรุ่นพี่ที่เป็นสตาฟและพวกรุ่นน้องได้แยกทางกัน ใช่แล้วทุกคนก็ไม่ได้ติดใจอะไรกัน
แต่! ผมรู้สึกคิดถึงรุ่นพี่คนหนึงที่คอยตามตัวผม เวลาผมโดด ผมมาสาย เนื่องจากเขาเปนสตาฟคอยคุมกลุ่มผม ผมมีเบอร์โทศัพท์เลยไลน์หากันตลอด
นับตั้งแต่วันที่ 18 ผมรู้สึกคิดถึง ห่วงหา อยากเจอ และผมได้ถามเพื่อน แม่ ว่ามันคืออะไร และได้คำตอบคือคำว่า"รัก"

สองวันถัดมาผมได้คุยกับเขาเรื่อยๆ และเขาได้ฟังมาว่าผมเปนเกย์ แน่นอนผมไม่ได้เปนแต่ผมชอบเล่นเอาฮา เขาก็ขยักขยอให้ผมเปนเกย์ให้ได้
ผมจึงบอกเขาไปตรงๆว่า ผมมีคนชอบแล้ว แน่นอนเปนใคร ใครก็อยากรู้ว่าชอบใคร ที่นี้หนักกว่าเดิมอีก ถาม ถาม ถาม แล้วก็ถาม จนในมี่สุดผมจึงยอมบอกว่าผมชอบพี่***
เขาก็เงียบ แล้วก็เงิบ ก่อนจะถามว่าแน่จัยแล้วหรอ ไม่โกหกใช่ไหม ล้อเล่นหรือป่าว ผมก็ยืนยันคำเดิมว่าเรื่องจริง

หลังจากวันนั้นผมก็คุยหยอกล้อจีบทุกวันไม่มีวันหยุด ไปเข้าค่ายก็คุยโทสับ อยู่บ้านก็คุยไลน์ เล่นเกมก็คอยสลับจอคุยไปเล่นเกมไป จนเพื่อนด่า
เวลาเลิกเรียนก็แวะไปหากัน บางวันว่างก็เดินเซ็น บางวันก็ข้ามไปเซ็นทุกวันเลย แน่นอนจะปีใหม่แล้วสินะ ซื้อของขวัญซักหน่อยดีกว่า ผมได้ชวนพี่เขาไปซื้อตุ๊กตา
ราคาไม่แพงเกินหัวตัวล่ะ 495 บาท มีกลิ่นด้วย มีชื่ออีก วันเดือนปีเกิดมาครบ เลยซื้อให้ เขาก็เขิลรับไป แล้วเขาได้บอกไว้ว่าปีใหม่นิ้เดี๋ยวทำของให้
แล้วผมก็บอกเขาว่าไม่อยากได้ของขวัญ แต่อยากได้คำตอบหัวใจของพี่ เขาก็บอกแล้วจะตอบนะ

วันปีใหม่เขาได้ไลน์มาชวนเค้าท์ดาวน์ผ่านโทสับ แล้วบอกว่าตอนนับถอยหลังให้อธิษฐาน ผมเลยบอกว่าไม่แน่อาจไม่ว่าง อาจจะหลับก่อน ฝากขอได้ไหม?
เขาบอกว่าได้ ผมจึงบอกไปว่า ขอให้ผมกับพี่***รักกันชั่วนิรันด์ เขาก็ได้บอกว่าจะขอให้ล่ะกัน

วันที่ 3 ม.ค. 56 แน่นอนวันนี้แหล่ะที่ผมได้คิดไว้แล้วว่าเขาให้ของขวัญเมื่อไรจะต้องขอเป็นแฟนให้ได้ และแล้วเวลาเย็นก็มาถึง
ผมได้รับของขวัญจากเขา เป็นกระดานเคลือบพลาสติกมีรูปผมกับรูปพี่เขาและมีรูปหัวใจ เนื้อหาในข้อความได้บอกความในใจ
รักไม่รักชอบไม่ชอบ และแน่นอน คำตอบที่ผมได้คือรัก ผมจึงได้ขอพี่เขาสักอย่างหนึง ใช่แล้ว ผมจะขอเขาเป็นแฟน
ผมก็อำอึ้งอยู่นานสองนาน กว่าจะเอ่ยปากได้ เขาบอกว่าตอบทางไลน์นะ
หลังจากนนั้นเขาก็โทมา ใช่แล้วเขาบอกอื้มมมม ผมก็บอกว่าอื้มอะไรไม่รู้เรื่อง ขอว่าได้ไม่ได้ แล้วเขาก็บอกได้มั้ง ผมก็บอกอย่ามั้ง
เขาก็บอกได้ๆๆๆๆ และแล้วมันก็จบ :heart:The End :heart:

ขอขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่านจนจบ ผมอยากจะบอกว่าใครที่จะจีบผญ. อย่าโผงผาง ผมจีบได้ก็เพราะใช้ความสนิทตั้งแต่ซ้อมกีฬาสี แต่อย่าสนิทเกินล่ะ เดี๋ยวจะได้เปนแค่เพื่อน :p

กระดานครับ

http://image.ohozaa.com/i/7dd/fcB64X.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wz1cNDT1xRpRk4bh)

เป็นด้านหน้ากับด้านหลังนะครับ

Veeliving
5th January 2013, 19:23
ยินดีด้วยครับท่านน

แต่ ผมเชื่อว่าทุกคนคงอยากเห็นกระดาษเคลือบพลาสติกของคุณสองคนแน่นอน

jackkerrr
5th January 2013, 19:43
ยินดีด้วยครับท่านน

แต่ ผมเชื่อว่าทุกคนคงอยากเห็นกระดาษเคลือบพลาสติกของคุณสองคนแน่นอน++

xxxlnwjung1
5th January 2013, 19:52
ฺT-T ไอ้ผมรึไม่เคยแม้แต่จะเข้าไปช่วยงานเค้า 5555

patty
5th January 2013, 20:08
โหดแท้เลยบอกชอบรุ่นพี่
แถมมีวิธีจีบสาวโชย์ด้วย
โหดจริงๆ

Pop_PeR
5th January 2013, 23:05
อ่านเเล้วก็ รู้สึกดีเน๊อะ อิอิ ~!!

ขอให้รักกันนานๆ นะคั๊บ ^ ^"

ผมก็จะบอกทุกคนที่ พึ่งมีความรักว่า

"ความรักน่ะ ช่วงๆเเรกๆมันจะเปี่ยมไปด้วยความหวาย เเต่ ช่วงหลังๆมันจะ เปี่ยมไปด้วย *ความเข้าใจ* "

planxthanee
5th January 2013, 23:14
อ่านเเล้วก็ รู้สึกดีเน๊อะ อิอิ ~!!

ขอให้รักกันนานๆ นะคั๊บ ^ ^"

ผมก็จะบอกทุกคนที่ พึ่งมีความรักว่า

"ความรักน่ะ ช่วงๆเเรกๆมันจะเปี่ยมไปด้วยความหวาย เเต่ ช่วงหลังๆมันจะ เปี่ยมไปด้วย *ความเข้าใจ* "

ขอบคุณครับ

SaruDoki
5th January 2013, 23:23
ยินดีด้วยครับ :) อย่าลืมความเป็นตัวตนของคุณในวันแรกนะครับ