PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมัครเกม raiderz ให้ที จนปัญญาแล้ว จนผมต้องเข้ามาถามคนใน

Onmyway
5th January 2013, 22:57
ตามหัวข้อครับ สมัครครบทุกเมลที่มี เพื่อนผมก็ยังไม่ได้เล่นเลย

ใครสมัครเกมนี้ ตอนนี้ !! ถ้าสมัครได้ ก็บอกกันหน่อยนะครับ ว่าสมัครยังไง

https://register.perfectworld.com/raiderz_splash

ขอบคุณครับ

worakorn3
5th January 2013, 23:04
แล้วปัญหาคือ.....? ผมงง :confused:

Onmyway
5th January 2013, 23:14
พอสมัครแล้ว มันจะขึ้นหน้านี้ครับ

https://register.perfectworld.com/raiderz_splash/activate/96741670003b2d08d9959e2f2abe171342852646

มันบอกว่ามีปัญหา

ที่ผมตั้งกระทู้มา เพราะต้องการให้ลองสมัครกันครับ ว่าสมัครได้ไหม ?

ถ้าหากงงตรงไหนอีก ผมจะได้เข้ามาตอบ

ลายละเอียด จะได้ไม่ งง

ทุกคนที่สมัคร จะขึ้นแบบนี้หมด ไม่ว่าจะสมัครผ่าน FB ก็ตาม สมัครทั้งหมด 6 คน 3คนแรกสมัครได้ไม่มีปัญหาและง่ายมาก

หลังจากนั้น 5 นาที ตั้งแต่คนที่ 4 ก็ขึ้นปัญหาแบบนี้ ส่วมผมเองก็เล่นเกมนี้อยู่ เลยลองสมัครให้กับคนที่เหลือ ก็เจอปัญหาเดียวกันครับ

และตั้งแต่ตอนนั้นยันตอนนี้ ก็ไร้วี่แววว่าจะได้เล่นด้วยกัน

ขอบคุณครับ

speaknase
5th January 2013, 23:21
ผมก็สมัครได้ปกตินะครับ ..

เอา ID PASS EMAIL มาครับเดี๋ยวผมสมัครให้

ปล.ผมไม่ได้เล่นเกมส์นี้นะ แต่เห็นว่า จขกท เดือนร้อนเดี่ยวจะสมัครให้ครับเพราะผมเองก็สมัครได้ไม่มีปัญหา

Onmyway
5th January 2013, 23:22
ผมก็สมัครได้ปกตินะครับ ..

สมัครไอดีง่ายๆ ให้ผมได้ไหมครับ ตอนนี้เลย

speaknase
5th January 2013, 23:24
สมัครไอดีง่ายๆ ให้ผมได้ไหมครับ ตอนนี้เลย

ได้ครับๆ ...รอแปป

aronic1

123456

ขอให้สนุกครับ ^^

Onmyway
5th January 2013, 23:28

aronic1

123456

สงสัยเป็นที่ร้านของผมแล้ว

ขอทราบวิถีสมัครหน่อยครับ ขั้นตอนสมัครเกม เลยครับ เผื่อมันเป็น เฉพาะร้านผม

markza03
5th January 2013, 23:30

aronic1

123456

ผมว่า PM ไปหาเขาจะดีกว่านะ - - เกิดใครไม่หวังดีเอาไปใช้เล่นเดี๋ยว ซวยเอา

หรือเอามาทดลองหว่า - -

speaknase
5th January 2013, 23:31
สงสัยเป็นที่ร้านของผมแล้ว

ขอทราบวิถีสมัครหน่อยครับ ขั้นตอนสมัครเกม เลยครับ เผื่อมันเป็น เฉพาะร้านผม

ก็สมัครปกติตามที่เค้าให้กรอกหละครับ .. สมัครเสร็จมันก็จะขึ้นข้อความ

Congratulations! แสดงความยินดี .. เสร็จแล้วก็น่าจะเข้าเล่นได้นะ ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะไม่ได้เล่นเกมส์นี้ ว่าแต่ไอดี ที่ผมสมัครไปให้ ใช้ได้ไหมครับ

Onmyway
5th January 2013, 23:32
ก็สมัครปกติตามที่เค้าให้กรอกหละครับ .. สมัครเสร็จมันก็จะขึ้นข้อความ

Congratulations! แสดงความยินดี .. เสร็จแล้วก็น่าจะเข้าเล่นได้นะ ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะไม่ได้เล่นเกมส์นี้ ว่าแต่ไอดี ที่ผมสมัครไปให้ ใช้ได้ไหมครับ

คุณ speaknase ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ

ช่วยยืนยันในอีเมลได้ไหมครับ ผมขอเปลี่ยนพาสเรียบร้อยแล้วครับ

อยากให้ลองเช็คอีเมลดู ขอบคุณมากครับ

speaknase
5th January 2013, 23:36
คุณ speaknase ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ

ช่วยยืนยันในอีเมลได้ไหมครับ ผมขอเปลี่ยนพาสเรียบร้อยแล้วครับ

อยากให้ลองเช็คอีเมลดู ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวจะดูให้ครับ

กดยืนยันให้แล้วนะครับ ... ได้หรือไม่ได้ยังไง ก็บอกผมอีกทีละกัน

worakorn3
5th January 2013, 23:37
ผมแนะนำนะ สมัครเมลล์ใหม่ แล้วสมัครไอดีเพิ่มไปเลยครับ เผื่อเล่นหลายคนไปเลย :o

Onmyway
5th January 2013, 23:39
ผมแนะนำนะ สมัครเมลล์ใหม่ แล้วสมัครไอดีเพิ่มไปเลยครับ เผื่อเล่นหลายคนไปเลย :o

ที่ร้านสมัครไม่ได้ครับ ไม่ทราบสาเหตุ แต่คุณ speaknase สมัครได้ ก็น่าจะเป็นกับเครื่องที่ร้านผม

น่าจะประมาณนี้

Onmyway
5th January 2013, 23:42
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมรู้ปัญหาแล้ว

ไงก็ขอบคุณ speaknase ที่ช่วยเหลือครับ

ต่อไปผมคงต้องบอกคนในร้าน ไปลองมัครที่อื่น

speaknase
5th January 2013, 23:43
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมรู้ปัญหาแล้ว

ไงก็ขอบคุณ speaknase ที่ช่วยเหลือครับ

ต่อไปผมคงต้องบอกคนในร้าน ไปลองมัครที่อื่น

ยินดีครับ ..

ปล.คือผมไม่มีอะไรทำ 555+