PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ได้ iphone 4s มาครับ เปลี่ยนค่ายเน็ตได้ไหมครับ

LilxNuT
6th January 2013, 00:08
พอดีได้มาจากพี่ครับ ให้มาฟรี พี่เขาซื้อมาจาก 12call แล้วผมเอามาแล้วอยากใช้ทรูครับ
ควรใช้แพ็คเก็ตไหนดีครับ (ผมไม่เคยใช้ของพวกนี้มาก่อนนะครับ เลยไม่รู้เรื่องอะไรเลย)
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้ใน กรุงเทพอะครับ หรือจะเอาของค่ายอื่นดีครับ ส่วนใหญ่จะใช้เล่นเน็ต เล่นเกม ครับ
เรื่องโทรใช้อีกเครื่องครับ

cicimaru
6th January 2013, 00:48
ครอบคลุม3Gต้องทรูคับ 3G กินแบตมาก อีกอย่างส่วนมาก จะคิดเป็นMBที่ใช้ครับ เช่นใช้ความเร็ว3G ได้500MB ถ้าเราใช้เกินความเร็วจะตกหรือบางแพคเกจคิดตัง ต้องปิด แอพที่ทำงานเบื้องหลังอีกเพียบ ที่ชอบอับเดท เตือน นั้นนี้ หรือแม้แต่ไอ้คลาว ที่ อัพรูป สำรองข้อมูลเอง พวกนี้เปลือง
คอมเม้นท์สุดท้าย โดนมาพาน้องไปซื้อไอโฟนห้าของAIS เดือนที่แล้วพนักงานแนะนำ โปร 399 ใช้เน็ตไม่จำกัด ตอนแรกเลือก 199 พอกลับมาเทสเครื่อง เจอแต่ Egde ครับ ไม่ มี 3G โทรไปถามAIS บอก ที่อุบลไม่มี 3G ค่ะวาง แล้วพนักงานขายมันแนะนำโปร 399 ทำไม สาดทำไมไม่บอกว่าไม่มี3G ตั้งแต่แรก
โปรต่างๆดูในเว็บ เลย AIS TRUE DTAC เทียบเอาครับรายเดือน เปิดเบอร์ใหม่เลย