PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับคียบอร์ดของ Notebook ครับ

AodPDS711
6th January 2013, 15:04
คือผมใช้ Notebook ยี่ห้อ HP รุ่น Pavilion g4 อยู่ครับ ผมได้เครื่องนี้มาเพราะน้ายกให้ ตอนนี้ผมีปัญหากับคียบอร์ดก็คือ มันจะกดปุ่มเดิมซ้ำกันเร็วๆ ไม่ได้น่ะครับ เป็นทุกปุ่ม แม้กระทั่ง Backspace หรือ Arrow Key มันต้องรอดีเลย์อย่างน้อย 1 วิ น่ะครับ ถึงจะกดซ้ำได้อีกครั้ง ตอนนี้เป็นปัญหามากครับเพราะเล่นเกม LoL ลำบากมาก กดสกิลประเภทย้ำๆ ไม่ได้เลย

ขอความกรุณา ใครพอช่วยได้ ลองแนะนำวิธีดูหน่อยครับ

ปล.เครื่องหมดอายุรับประกันแล้ว

chikuva
6th January 2013, 20:09
ลองหาคีบอร์ดแบบ usb มาเสียบเล่นดูก่อนครับ อาจจะยืมเพื่อนมาก่อนก็ได้ครับ

icezaazark
6th January 2013, 23:37
ลองเข้าไปดูที่ตั้งค่าก่อนครับมันมีตั้งให้กดทีเดียวรัวหรือกดทีเว้นทีอยู่ ลองเข้าไปเช็คก่อนว่าได้ตั้งไว้รึเปล่า

ScaryReaDy
7th January 2013, 10:56
ลองถอดคีย์บอร์ดออกมา นวดปุ่ม ใส่เข้าไปใหม่