PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาคอมไม่ยอมต่อเนตครับ

manshinoda
6th January 2013, 18:23
ตอนแลกเหมือนโดนไวรัสกินอ่ะครับ พอลงตัวสแกนแล้วมันก็ไม่ยอมต่อเนตให้อีกเลย ต้องทำไงดีครับ

LIVE
6th January 2013, 18:33
ไฟครบแต่หน้าต่างเป็นเครื่องหมายตกใจไช่ไหมครับ

manshinoda
6th January 2013, 18:34
ไฟครบแต่หน้าต่างเป็นเครื่องหมายตกใจไช่ไหมครับ
ใช้เลยครับผม

manshinoda
6th January 2013, 18:54
ช่วยหน่อยน่ะครับ

zoulztealth
6th January 2013, 18:56
ลองกด disable เเล้ว enable ใหม่ดูนะ

manshinoda
6th January 2013, 19:02
ลองกด disable เเล้ว enable ใหม่ดูนะ

กดตรงไหนครับช่วยบอกที่

system_pc
6th January 2013, 19:03
ผมก้อเป็นหลายรอบครับ ผมว่ามันเกี่ยวกะทางเน็ตล่ะมั้ง

Blackperl
6th January 2013, 19:05

ผมเคยเป็น สาเหตุคือค้างค่าเน็ต .....

manshinoda
6th January 2013, 19:07
ผมก้อเป็นหลายรอบครับ ผมว่ามันเกี่ยวกะทางเน็ตล่ะมั้ง
ผมลองเอา เครื่องผมอีกเครื่องไปต่อดูก็ใช้ได้น่ะครับ

zoulztealth
6th January 2013, 19:10
คลิกขวาที่ไอคอนเนตมุมขวาล่าง open network sharing center เเล้ว change adapter setting เเล้วคลิกขวาที่ไอคอนตัวต่อเน็ตเรา disable เเล้วกดอีกทีให้ enable

LIVE
6th January 2013, 19:18
ลองโทรไปถามช่างเน็ตครับว่าเป็นเพราะอะไร เค้าจะให้เราฟิก ip แต่ผมจะไม่ได้แล้ว มันเหมือนเกิดจากการ์ดแลนเราไม่ค่อยดี ผมโทรไป 2 รอบ รอบแรกพอแก้เสร็จ

เปิดมาวันรุ่งขึ้นเป็นเหมือนเดิม แล้วก็เป็นอีก แล้วครั้งที่ 2 ผมลองเปลี่ยนสาย lan ดู ก็ไช้ได้ แต่ครั้งที่ 3 ผมแก้เองเลย โดยผมโหลดโปรแกรม Baidu CPU faster มาใช้แล้วกดเร่งความเร็ว ไปดูตรงแอพเริ่มต้น

แล้วปิดทุกอย่างแล้วรีเครื่อง 1 รอบ หายครับ ไม่ก็พยามยามมั่วปืดที่มันเกี่ยวข้องกับ network ปิดให้หมด ผมทำจนใช้เน็ตได้จนถึงวันนี้

อีกวิธีที่ง่ายกว่า ลองลงวินโดว์ไหม่
อีกวิธีที่ง่ายกว่าอีก ไปที่ Networkandshare center แล้วไปที่ changeadapter seting เลือกที่ตัว Local ของเราแล้วคลิกขวา Disable ไป 1 ครั้ง แล้ว คลิกขวาอีกทีกด Enable ครับ จบ ได้ไม่ได้บอกกันด้วย

ป.ล.วิธี Baiducpufaster ผมไม่แนะนำเพราะเครื่องคุณอาจมีปัญหาไปปิดมั่วๆ