PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่าความรู้สึกต่อจอย XBOX เล่นกับ PC

hot0892832683
7th January 2013, 16:59
ผมอยากรู้ความรู้สึกของชาว JKG บ้างงะครับ :)
ว่าเล่นจอย XBOX เเล้วเป็นยังไง ซื้อมาราคาเท่าไร
ชอบไม่ชอบ มาเล่ากันเต็มที่นะครับ
ปล. ต้องเป็นจอย xbox ที่เล่นกับ pc นะครับ :gamer

ความเห็นส่วนตัว

ผมซื้อมาเเล้วครับ ^ ^
เเค่อยากจะแชร์ประสบการณ์
ของใครหลายๆ คนครับ ว่ามันดีหรือไม่ดีสำหรับใครหรือเปล่า ผมซื้อมา 1400 บาท ครับ

reconnang
7th January 2013, 17:03
เกมส์แอคชั่นทีเล่นบน pc กดง่ายกว่าคีย์บอร์ด

double6
7th January 2013, 17:03
ตอนนั้นซื้อมา 1800 ครับโดนร้านชาจไปหน่อยๆ หาข้อมูลจากเวป OVCZ อยู่นานพอสมควร
ก็คุ้มดีครับ เล่นเกมส์ใหม่ได้เกือบหมด แต่พวก FPS อาจมีปัญหานิดๆถ้าเกมส์ไม่มีระบบเล็งแบบ Skyrim แต่ไม่ใช่ปัญหาครับ
ทุกวันนี้เกมส์ไหนใช้จอย xbox ไม่ได้หรือไม่ซัพพอร์ดผมแทบจะไม่เล่นเลยหละ :o

headshot deluxe
7th January 2013, 17:05
ถามเพราะจะซื้อหรือครับ หรือว่าจะแชร์ประสบการณ์ ไม่เห็นเล่าของตัวเองก่อน
หรือใจจริงแค่อยากรู้ราคา กับอยากรู้ว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า แค่นั้น
คือกลัวกระทู้กลายพันธุ์ มีคนมาตอบไม่ตรงคำถาม (เช่นผมเป็นต้น)

ปล. ของผมซื้อตอนปี 51 ตอนซื้อ xbox360 เครื่องแรกมันแถมแต่จอยไร้สาย แต่ผมอยากได้สั่นแรงๆ+ขี้เกียจชาร์จถ่านก็เลยซื้อจอยมีสายอีกตัวนึง 1300 บาท ที่เอามาเล่นกับ pc คือของแถม เกมไหนใช้จอยไม่ได้ก็ไม่ซีเรียส

hot0892832683
7th January 2013, 17:09
ผมซื้อมาเเล้วครับ ^ ^
เเค่อยากจะแชร์ประสบการณ์
ของใครหลายๆ คนครับ ว่ามันดีหรือไม่ดีสำหรับใครหรือเปล่า ผมซื้อมา 1400 บาท ครับ

BomBot
7th January 2013, 17:14
ผมว่าก็โออยู่นะครับ
ดีกว่าจอยธรรมดาทั้วไปเยอะ เสียบเกมใหนเล่นได้เกือบหมด
รู้สึกดีกว่าเยอะ

ซื้อรุ่น Wireless มา ใช้ได้ไกลมาก พอดีกลัวสายขาดเลยซื้อรุ่นนี้
(แต่สายตัวรับสัญญาณดันขาดในแทนซะงั้น ตอนนี้ต้องพับสายหาอะไรพันไว้เอา พอเล่นได้ไปชั่วคราว รองบซื้อใหม่ ว่าจะเอาตัวเดิมนี่แหละ)

headshot deluxe
7th January 2013, 17:23
ผมใช้มาจะ 5 ปีแล้วครับตัวมีสาย ใช้จนอนาลอกยางสึก แกนเบี้ยว (ทำตก) ไกปืนมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดต้องแกะมาฉีดน้ำยาโซแนกส์ สติกเกอร์ด้านหลังลอกหลุดหมด แต่สิ่งหนึ่งที่ไม่เสียเลยก็คือสายครับ ไม่ว่าจะเดินเตะ โดนขาเก้าอี้ทับกี่ครั้งก็ยังอยู่ดี
ถ้าไม่ใช้มีสายเพราะกลัวสายหักนี่ผมว่าขาดทุนมากๆ เลยครับ เพราะจอยมีสายน้ำหนักเบาและสั่นแรงกว่าตัวไร้สายมากๆๆๆๆๆ มากจนคุณตกใจอะครับว่าเฮ้ยตรงนี้มันมีสั่นด้วยเหรอ เพราะตอนเล่นไร้สายมันสั่นเบาจนคุณสังเกตไม่ได้
สำหรับผมจอยไร้สายผมไม่ปลื้มเลย มีดีแค่ไร้สายแต่ข้อจำกัดเยอะเกิน สั่นเบา เป็นภาระค่าถ่าน แถมใช้ไปนานๆ รังถ่านหลวมอีก มีกี่ตัวผมขายทิ้งก่อนจะรังถ่านหลวมหมดทุกตัวครับ ผมซื้อ xbox มา 2 เครื่อง (ไฟแดงไปเครื่องนึง) ได้จอยไร้สายแถมมา 3 ตัว ขายเอาเงินมากินหนมหมด จอยมีสายซื้อตัวเดียวอยู่จนทุกวันนี้ แม้สภาพจะยับเยินไปบ้างแต่ก็ยังใช้ดี

BomBot
7th January 2013, 17:31
ถ้าเอามีสายมาก็อาการเดวกัน ตัวจอยไม่พัง พังแต่สาย พอดีใช้เล่นกับ NB ขนย้ายตลอด ถ้าเห็นวิธีการเก็บรักษาคงเข้าใจว่าทำไมพัง ^^

kazeyuki
7th January 2013, 17:43
ของผมซื้อไร้สายมาก็โอเคดีนะครับ บังคับดีกว่าจอยธรรมดาเยอะ แต่ข้อเสียคือมันไม่ซัพพอร์ตทุกเกมนะครับ เกมเก่ามากๆบางเกมก็เล่นจอยXbox ไม่ได้

RlucksN
7th January 2013, 18:29
ผมซื้อต่อเพื่อนมา 900 มันบอกว่าไม่ค่อยได้เล่นก็เลยมาขายถูกๆ

นี่ก็ใช้มาร่วม 3 ปีและยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

popsa00
7th January 2013, 18:37
ของผมซื้อมา 1300 ตอนนี้กำลังส่งไปซ่อม อาการ >> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=155030&p=1828233#post1828233 :sweat
ไม่รู้ซ่อมได้เปล่า ขอให้ซ่อมได้ทีเถิดจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ เพราะเล่น Fifa Pes และเกมอื่นที่ไม่ใช Fps มันมาก