PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เธอจะเสียใจหรือป่าว

polosky
7th January 2013, 20:24
คือ วันนี้เธอมาขอเป็นแฟนผมในเฟส เหมือนจะจริงจัง ซึ่งผมก็ไม่คิดไรมาก เพราะเธอเป็นคนน่ารักและเป็นคนสนุกเสมอ ทำให้ผมคิดว่าเธอพูดเล่นๆ ในเฟสอะครับ ตอนอยู่โรงเียน เธอก็มาเล่นกับผมเหมือนว่าเราดป็นแฟนกัน แต่ผมกลับคิดว่าโดนเธอแกล้ง ผมโดนมาตลอดอะนะ แต่วันนี้ผมก็ไม่นึกว่าเธอจะเอาจริง ผมก็ตอบกลับไปว่า รักไร รัก ใคร แล้วเธอก็ตอบว่า ช่างมันเถอะ มันคงทำให้เธอรู้สึกแย่นะครับ และผมเห็นเธอเป็นเพีอนมาตลอด แต่ผมก็ชอบนะเวลาโดนเธอแกล้ง อะครับ แต่ตอนนี้ผมรู้สึกหวั่นไหว ยังไงไม่รู้อะ สรุปว่าวันนี้ เสียคงเสียใจ แต่ผมกลับบอก บอกไม่ถูกยังไงไม่รู้ เพิ่มเติมนิดหน่อย ผมคิดว่าผมไม่ได้ดีอะไรแล้วเธอถึงมาชอบก็ไม่รู้ที่หน้าตาหรอ ผมก็หน้าตา โอเคนะ(ความจริงนะครับ)เธอนั้นเรียนเก่ง ผมไม่เท่าไร ไม่เคยได้เกรด 2

mongkolzaaaa
7th January 2013, 20:25
เขาไม่ได้ เสียใจหรอก คุณต่างหากที่เสียใจ

planxthanee
7th January 2013, 20:29
คุณรู้จักเค้าแบบเพื่อนครับ ต่อให้คุณเป็นแฟนเค้าก้คงต้องเลิกรากันครับ กำแพงของคำว่าเพื่อนมันพังลงยากครับ

ballba
7th January 2013, 20:29
อย่าเอาความรู้สึกเขามาล้อเล่นก็พอครับ

บางทีเราไม่รู้หรอกว่า คำที่พูดมันเป็นความจริงหรือแค่พูดล้อเล่นหรือไม่

อย่างน้อยถ้ามีคนมาบอกเรา เราก็ควรจะรับฟังไว้

แล้วก็ดูๆกันไป ความจริงจังและจริงใจ การกระทำจะเป็นตัวบ่งบอกมากกว่าคำพูด

ถ้านายรักเธอก็บอกเธอไป แต่ถ้าไม่รัก ไม่ได้คิดอะไรก็บอกไปตรงๆครับ

polosky
7th January 2013, 20:42
ช่างเถอะ แต่ผมก็อยากเป็นเพื่อนเธอเหมือนเดิม แต่ว่าผมก็รู้สึกทำร้ายจิตใจเธอยังไงไม่รู้

HaHaHaBank
7th January 2013, 20:54
[/B]0000"]อืมๆ มันคือความผูกพันครับ เธอคงคิดไปไกลมากในขณะที่ คุณยังเห็นเธอเหมือนเดิม สรุปก็คือ ทำทุกอย่างให้เหมือนเดิมและเป็นปกติครับดีที่สุด

polosky
7th January 2013, 21:10
ผมก็คงจะเป็นเหมื่อนเดิมแต่เธอคงเปลี่ยนไป

eswc2012nerverdie
7th January 2013, 21:24
คนเราถ้าจะเปลี่ยนไป มันไมไ่ด้รู้ภายในวัน2วันหรอกครับ อย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้เลย ถ้าคุณไม่คิดไรก็ใช้ชีวิตปกติไป เหมือนทุก ๆวัน : )) แล้วคน ๆจะมีความสุขในความทุกข์เองครับ

Pop_PeR
7th January 2013, 22:47
ผมก็เรียนได้เกรด 2 ก่วๆ = = อนาจจิต พยายามสุด ขีดเเล้ว โ๊ฮ๊ะๆ

ภูมิใจนะ 555555555 +