PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำเกมส์แนว MMORPG เซิฟไทย หน่อยครับ

npdeoh2754
7th January 2013, 21:26
ตามหัวข้อเลยครับ อยากเอาไว้เล่นกับเพื่อนอ่ะครับ ไม่รู้จะเล่นอะไรดี

Ich_Liebe_Dich
7th January 2013, 21:43
แต่ก่อนผมเล่นmaple ตอนนี้ผม แนะนำ elsword dragonest ไรพวกนี้ครับ แต่ถ้าไม่เกี่ยง ก็ เล่นพวกเซิฟนอกก็ได้

HearTLockER
7th January 2013, 21:44
ผมว่าหนุกๆในไทยไม่ค่อยมีนะตอนนี้ รอด้วยคนละกัน...

Spermz
7th January 2013, 22:13
Lineage 2 เติมเวลาเล่นนะ แต่ระบบเกมและสังคมดีที่สุดในประเทศไทยแล้วละ
RAgnarok เวลตัน 99 แต่เวลาลง war จะสนุกมากๆ
Maple อันนี้แนะนำให้ไปเล่นเซิฟนอกจะดีกว่า แต่ยังไงซะ Maple เซิฟไทยกลับได้อารมณ์กว่า

สนุกไม่สนุกอันนี้ผมไม่สามารถบอกได้

แ่ต่ที่แน่ๆ ผมลองหาเกมออนไลน์สนุกๆในไทยกว่า 90 เกม ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีเกมไหนสนุกเลยซักเกม ^^

npdeoh2754
7th January 2013, 22:16
Lineage 2 เติมเวลาเล่นนะ แต่ระบบเกมและสังคมดีที่สุดในประเทศไทยแล้วละ
RAgnarok เวลตัน 99 แต่เวลาลง war จะสนุกมากๆ
Maple อันนี้แนะนำให้ไปเล่นเซิฟนอกจะดีกว่า แต่ยังไงซะ Maple เซิฟไทยกลับได้อารมณ์กว่า

สนุกไม่สนุกอันนี้ผมไม่สามารถบอกได้

แ่ต่ที่แน่ๆ ผมลองหาเกมออนไลน์สนุกๆในไทยกว่า 90 เกม ผมก็ไม่เห็นว่าจะมีเกมไหนสนุกเลยซักเกม ^^ผมอยากเล่นฟรีๆอ่ะครับ Ragnarok ก็เบื่อละ อยากหาเกมใหม่บ้างอ่ะครับ ภาพแนว Aion อ่ะครับ

Spermz
7th January 2013, 22:19
ผมอยากเล่นฟรีๆอ่ะครับ Ragnarok ก็เบื่อละ อยากหาเกมใหม่บ้างอ่ะครับ ภาพแนว Aion อ่ะครับ

ได้เวลาแพ๊คกระเป๋า เพิ่มความเร็วเน็ต ตะลุย Playinter หรือ เซิฟ NA แล้วละนาย ^^

เพราะเกม MMORPG ที่สนุกๆในไทย มันไม่มีแล้วละ
อ้อๆๆๆ ลืมอีกเกม

Granado Espada นะ ถ้าอดทนเก็บเวลหน่อยท้ายๆเกมจะสนุกเอาเรื่องเลย
หรือจะรอ Lime Odessy ก็ได้
Trickster ก็สนุกตั้งแต่ต้นจนจบเลยถ้าเล่นกับเพื่อน
Luna Online ก็เป็นอีกทางเลือก