PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Saints Row the third แท้ steam?

Boss
7th January 2013, 21:33
สวัสดีครับ
คือผมมีตัวเกมแท้อยู่บนsteamแล้วนะครับ แต่คราวนี้อยากได้DLCแล้วผมเห็นมันลดแบบFull pack เหลือ7เหรียญ แต่ถ้าผมจะซื้อแยก ผมจะเสีย15เหรียญ
ผมเลยอยากถามว่าถ้าผมซื้อแบบFull pack มาทับอีกได้มั้ยครับ มันถูกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

inwharn205
7th January 2013, 21:34
ได้ม้าง ๆๆ

art18000
7th January 2013, 21:36
รู้สึกว่าได้นะ

Boss
7th January 2013, 21:38
- -* แน่นะครับ มันเหลือแค่ 3 ชม เอง

monmon487
7th January 2013, 21:40
อย่าครับ ตัวนี้ตั้งหาก Saints Row the Third - Season Pass DLC Pack 4.99 อย่าเพิ่งซื้อตัวนั้นเน้อ -.-

Boss
7th January 2013, 21:41
อย่าครับ ตัวนี้ตั้งหาก Saints Row the Third - Season Pass DLC Pack 4.99 อย่าเพิ่งซื้อตัวนั้นเน้อ -.-
ยังไงหรอครับ

iSimilaXi
7th January 2013, 21:43
ก็ซื้อตัว Season Pass แทนครับ

Boss
7th January 2013, 21:45
มันได้DLCครบเลยใช่มั้ย ทั้งหมด18ตัวเลยใช่มั้ยครับ

monmon487
7th January 2013, 21:46
ครบหมดครับได้หมดเลยรีบซื้อสิครับจะเที่ยงคืนละ -*-

Boss
7th January 2013, 21:50
ผมเคยซื้อตัวนี้ไปแล้วนะครับ เมื่อตอนthe trouble with cloneออกใหม่นะครับๆ ถ้าซื้อมาทับอีกรอบก็จะได้หมดใช่มั้ยครับ

rockpoko
7th January 2013, 21:56
ยังไงหรอครับ

Season Pass DLC Pack คือการซื้อ DLC ล่วงหน้าครับ คล้ายๆกลับ BF3 Premium อ่ะครับ

ถ้ากด Full pack อนาคตมี DLC ก็ต้องซื้อเพิ่ม แต่ Season Pass จะได้ DLC ที่จะออกในอนาคตมาจนครบโดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่มครับครับ

ปล.Season Pass ไม่มีตัวเกมส์น่ะครับ (สามารถลงทับได้ครับ)

Boss
7th January 2013, 22:13
งะ มันบอกประมาณว่าทับไม่ได้อะครับ

Boss
7th January 2013, 22:26
มันขึ่น Limit exceeded นะครับ

http://upic.me/i/xy/41untitled.png (http://upic.me/show/42585123)

Boss
7th January 2013, 22:57
งะ ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยหรอครับ

mujg28735
8th January 2013, 16:10
ขอโทษที่ผมเห็นกระทู้นี้ช้าไปครับ แต่คุณพลาดแล้วล่ะที่ไปซื้อแบบseason pass มา ตามที่คนอื่นบอก เพราะว่าซีซั่นพาสมันจะได้แค่ dlc หลักที่เล่นเป็นเนื้อเรื่อง แค่3dlcที่มีอยู่ เท่านั้น คือ ของโปรเฟสเซอร์เก็นกิ ถ่ายหนังอวกาศ โคลนจอห์นนี่ แก๊ท ส่วน dlc ตัวสุดท้าย ที่จะออกในชื่อ Enter the Dominatrix นั้น มีข่าวว่าจะออกภายในปีนี้แต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เหมือนกัน
แต่ถ้าคุณซื้อ แบบ Full Packageเลย ตามที่คุณตั้งใจจะซื้อตั้งแต่ที่แรกนั้น คุณจะได้dlcครบทุกตัวที่มีในลิสของสตีมเลยครับ ทั้ง อุปกรณ์ต่างๆเสื้อผ้า รถ ทุกๆอย่างที่เกมส์นั้นมีให้ ผมเสียใจด้วยครับที่เห็นกระทู้นี้ช้าไป เพราะผมก็ซื้อตัว Full Package มาแล้ว ลงทับกับตัวหลักที่ผมมีอยู่ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ

สรุปคือ ซื้อ season pass ได้dlc เนื้อเรื่อง4ตัว 3+1ตัวใหม่ที่ยังไม่มีกำหนดว่าจะออกตอนไหน
ซื้อ The Full Package ได้dlc ทั้งหมดที่มีอยู่ในรายการของสตีม

ปล ดูจากรูปข้างบนแล้วคุณน่าจะมีตัว ซีซั่นพาสอยู่แล้วนะครับ มันเลย แอดลงคลังสตีมไม่ได้

Boss
9th January 2013, 20:19
ขอโทษที่ผมเห็นกระทู้นี้ช้าไปครับ แต่คุณพลาดแล้วล่ะที่ไปซื้อแบบseason pass มา ตามที่คนอื่นบอก เพราะว่าซีซั่นพาสมันจะได้แค่ dlc หลักที่เล่นเป็นเนื้อเรื่อง แค่3dlcที่มีอยู่ เท่านั้น คือ ของโปรเฟสเซอร์เก็นกิ ถ่ายหนังอวกาศ โคลนจอห์นนี่ แก๊ท ส่วน dlc ตัวสุดท้าย ที่จะออกในชื่อ Enter the Dominatrix นั้น มีข่าวว่าจะออกภายในปีนี้แต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่เหมือนกัน
แต่ถ้าคุณซื้อ แบบ Full Packageเลย ตามที่คุณตั้งใจจะซื้อตั้งแต่ที่แรกนั้น คุณจะได้dlcครบทุกตัวที่มีในลิสของสตีมเลยครับ ทั้ง อุปกรณ์ต่างๆเสื้อผ้า รถ ทุกๆอย่างที่เกมส์นั้นมีให้ ผมเสียใจด้วยครับที่เห็นกระทู้นี้ช้าไป เพราะผมก็ซื้อตัว Full Package มาแล้ว ลงทับกับตัวหลักที่ผมมีอยู่ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ

สรุปคือ ซื้อ season pass ได้dlc เนื้อเรื่อง4ตัว 3+1ตัวใหม่ที่ยังไม่มีกำหนดว่าจะออกตอนไหน
ซื้อ The Full Package ได้dlc ทั้งหมดที่มีอยู่ในรายการของสตีม

ปล ดูจากรูปข้างบนแล้วคุณน่าจะมีตัว ซีซั่นพาสอยู่แล้วนะครับ มันเลย แอดลงคลังสตีมไม่ได้

งะ! ซะงั้น! เซ็งเลย แต่ไม่เป็นไรครับ รอ Enter the Dominatrix รอละกันครับ- -* T_T

skyhot004
9th January 2013, 23:04
งะ! ซะงั้น! เซ็งเลย แต่ไม่เป็นไรครับ รอ Enter the Dominatrix รอละกันครับ- -* T_T

คุณเสียตังฟรีแล้วสินะ......(ซื้อซ้ำ =_=)

ยืนไว้อาลัย 1 วิ