PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันก่อนค่ะ...

Ladyloveyou
8th January 2013, 00:15
ชี้แจง โปรดอ่านด้วยนะคะ

-ได้รับแรงบันดาลใจจาก "วันก่อนครับ" ที่เป็น A กับ B คุยกัน แต่ก่อนฮิตมากในโซเชี่ยลเน็ตเวิร์ค
-สาเหตุที่ จขกท. มาโพสในนี้ก็เพราะได้บังเอิญซื้อหนังสือรวมมุข "วันก่อนครับ" มา หลังจากอ่านไปได้ซักระยะก็พบว่าตัวเองสามารถคิดมุขในรูปแบบนี้ออกมาในหัวได้มากมาย จึงต้องการแบ่งปันมุขตลกที่ตัวเองคิดได้แต่ไม่รู้จะเล่นกับใครไว้ที่นี่
-บางมุขในนี้ถูกดัดแปลงมาจากบางมุขที่มีอยู่แล้วของ "วันก่อนครับ" (แต่ส่วนใหญ่ในนี้จะคิดเองเกือบทั้งหมด)
-บางมุขมีคำหยาบคายเพื่อเพิ่มอรรถรสให้แก่มุข แต่ไม่ถึงขั้นด่าพ่อล่อแม่ จนเป็นเหตุให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน หากใครมีศีลธรรมอันสูงส่ง โลกสวยงาม รับคำหยาบคายเล็กๆน้อยๆไม่ได้ ไม่ควรอ่านเป็นอย่างยิ่ง
-บางมุขอาจจะแป๊กบ้าง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้
-จะอัพเดทเรื่อยๆ จนกว่ามุขของ จขกท. จะหมด หรือเริ่มแป๊กและไม่มีคนสนใจ
-สมาชิกท่านใด สามารถคิดมุขในรูปแบบนี้ออกมาได้ สามารถโพสได้เลยในกระทู้นี้ ฮาหรือไม่ฮาไม่ว่ากัน ถือว่ามีเจตนาที่ดีในการแ่บ่งปันความฮาแก่สมาชิกท่านอื่นๆ และมุขนั้นๆควรจะคิดเอง แต่ถ้าจะเอามาจากที่อื่นก็เอามาได้แต่ควรใส่เครดิตด้วย

เริ่มฮากันเลยดีกว่าค่า ^^

----------------------------------

7/1/56

----------------------------------

A : วันก่อนค่ะ
B : ทำไมคะ
A : เดินขึ้นลิฟท์ เจอหนุ่มหล่อลากไส้ในลิฟท์
B : ว้าววว!!
A : เท่านั้นแหละค่ะ ค้างเลย
B : อ้าปากค้างเพราะความหล่อ ณเดชชิดซ้าย มาริโอ้ชิดขวา
A : ลิฟท์แม่_ค้างค่ะ กว่าจะออกมาได้แทบแย่

A : กินข้าวคนเดียว เหงามากเลยค่ะ
B : อ้าว ไหนว่ามีแฟนแล้วไงคะ จะกินข้าวคนเดียวได้ไง
A : แฟนกูกินก๋วยเตี๋ยว...

A : ไปฝึกคาราเต้มาค่ะ
B : โอ้ว!! หญิงแกร่ง
A : ครูฝึกไม่ค่อยชอบผู้หญิงน่ะค่ะ คิดว่าอ่อนแอ เลยใช้มือเปล่าฟันไม้แถวนั้นให้ครูฝึกดู เท่านั้นแหละค่ะ หักเลย!!
B : ไม้หักเป็นเสี่ยงๆ!! ดูถูกหญิงแกร่งมากเกินไปแล้ว!!
A : มือกูนี่แหละค่ะหัก ใส่เฝือกอยู่เนี่ยไม่เห็นหรอคะ

A : ไปฝึกงานที่โรงงานแห่งหนึ่งค่ะ
B : แล้วไงคะ
A : ฝึกงานได้วันเดียว วันรุ่งขึ้นมีแต่คนพูดถึง
B : ทำงานได้ยอดเยี่ยม!! นี่แหละอนาคตพนักงานดีเด่น!!
A : ไปเป็นเมียน้อยเจ้าของโรงงานน่ะค่ะ

A : ไปกินอาหารทะเลกับเพื่อนมาค่ะ เพื่อนกินกุ้งไปตัวเดียว ถึงกับลงไปนอนชัก
ฺB : แพ้อาหารทะเลอย่างรุนแรง!! บอกแล้วให้ระวังเรื่องอาหารการกิน
A : โดนยิงน่ะค่ะ พอดีโต๊ะข้างๆีเขามีเรื่อง เลยโดนลูกหลง

A : เอาเสื้อไปให้ร้านเขาซักให้น่ะค่ะ
A : วันรุ่งขึ้นไปเอาเสื้อ เสื้อขาวสะอาด ถึงกับบอกเจ้าของร้านเลยค่ะ
B : ฝีมือการซักคุณเยี่ยมมาก!! เครื่องซักผ้าชิดซ้าย!!
A : เสื้อกูสีดำโว้ย!!

A : ไม่ได้เจอแฟนนาน คิดถึงแฟน เลยขับรถไปหาที่บ้านแฟนน่ะค่ะ
A : ขับรถไปถึงปุ๊ป แฟนถึงกับตะโกนลั่น
B : คิดถึงตะเอง******ยยย!! ขอหอมแก้มให้หายคิดถึงหน่อย!!
A : ****ขับรถเหยียบตีนกูทำไม!!

A : ซื้อโฟมล้างหน้ามาใหม่ตามโฆษณาในทีวีค่ะ
A : ลองใช้วันแรก แค่เอาโฟมทาหน้าเท่านั้นแหละ แสบตาเลย
B : ขาววิ้งในทันใด!! หน้าใสมีออร่า!! เกิดเป็นแสงประกายสวยงาม!!
A : โฟมล้างหน้าเข้าตากูค่ะ

A : แต่งตัวเปรี้ยวสุดๆ เกาะอก กางเกงขาสั้น หนุ่มๆถึงกับเหลียวมอง
B : คนสวยก็งี้แหละ
A : ตอนกลับบ้าน มีหนุ่มหล่อคนนึงตามตื้อไม่เลิกเลยค่ะ เดินไปไหนก็ตามไปทุกที่
B : จะขอเบอร์ให้ได้ แหงล่ะ คนมันสวยซะอย่าง
A : มันจะข่มขืนกูน่ะค่ะ ดีนะเดินไปเจอตำรวจพอดีเลยรอดมาได้

8/1/56

A : หงุดหงิดแฟนค่ะ บ่นแฟนว่าทำไมไม่มีความโรแมนติกเอาเสียเลย
B : นั่นสิ ผู้ชายน่าจะโรแมนติกบ้าง
A : บ่นเสร็จปุ๊ป แฟนคว้ากีตาร์ขึ้นมาปั๊ป
B : ดีดเพลงรักให้ฟัง สร้างความโรแมนติกเอาใจแฟนสุดที่รักเต็มที่
A : เอามาฟาดหัวกูนี่ล่ะค่ะ บ่นดีนัก

A : ไปเจอเพื่อนตบกันหน้ามหาลัยน่ะค่ะ สงสัยจะแย่งผู้ชายกัน
B : วัยรุ่นผู้หญิงสมัยนี้แย่จริงๆ แล้วทำไมไม่ไปห้ามล่ะคะ
A : อ่อกำลังถ่ายวิดีโออยู่น่ะค่ะ ว่าจะเอาไปลง Socialcam

A : ไปเจอเพื่อนชายสมัยมัธยมที่เคยแอบชอบน่ะค่ะ
B : ฮั่นแน่
A : พอเจอแล้วถึงกับอึ้งเลยค่ะ
B : ไม่คิดว่าจะเจอคนที่แอบชอบอีกครั้ง โลกมันกลมจริงๆ
A : มันไปทำนมมาน่ะค่ะ แถมใหญ่กว่าของกูอีก

A : ไปขึ้นรถเมล์มาน่ะค่ะ มีผู้หญิงท้องเดินขึ้นมา ไม่มีใครลุกให้ซักคน
B : คนเราสมัยนี้จิตใจคับแคบจริงๆเลย
A : หลังจากนั้นไม่นานมีคุณลุงท่านนึงลุกให้ เท่านั้นแหละค่ะ ผู้โดยสารคนอื่นลุกกันเกือบทั้งคัน
B : เริ่มรู้สึกละอายแก่ใจ
A : ลุกขึ้นไปห้ามลุงแกน่ะค่ะ พอดีลุงแกเป็นคนขับรถ เดี๋ยวได้ตายยกคัน

A : ไปดินเนอร์กับแฟนที่ภัตตาคารแห่งหนึ่งมาค่ะ
B : แหม สวีทเชียว
A : แทบไม่อยากลุกไปไหนเลยค่ะ
B : เป็นอาหารมื้อที่มีความสุขที่สุดในโลก จนอยากจะนั่งทานนานๆ
A : ลืมเอากระเป๋าตังค์มาน่ะค่ะ ทั้งสองคนเลย

A : ไปเที่ยวญี่ปุ่นมาค่ะ
B : ไฮโซจริงๆ
A : ไปเดินช็อปปิ้งที่ชิบุย่าค่ะ เดินเกือบครึ่งวันเลย
B : ช็อปปิ้งเพลินจนลืมเวลา
A : หลงทางน่ะค่ะ หาทางกลับโรงแรมอยู่

A : นั่งอยู่บนเครื่องบินดีๆ มีหนุ่มหล่อเดินมาทัก
B : เนื้อหอมจังนะเรา
A : เขาพูดขึ้นมาประโยคเดียว เขินม้วนเลยค่ะ
B : "คุณสวยราวกับนางฟ้าตกสวรรค์!! จะรังเกียจไหมถ้าคุณจะมาคบกับผม!!"
A : "นี่ที่ผมครับ!!"

A : เตรียมตัวไปเที่ยวต่างจังหวัดในวันหยุดกับเพื่อน
B : พักผ่อนสบายๆในวันหยุด
A : ขับรถไป คนในรถหลับหมดเลยค่ะ
B : ขับนิ่มมาก!!
A : ขับไปชนรถน้ำมันน่ะค่ะ รถระเบิดตายยกคัน หลับไม่ตื่นอีกเลย

A : ไปเที่ยวญี่ปุ่นอีกแล้วค่ะ
B : ยังคงไฮโซเหมือนเดิม
A : ขึ้นรถทัวร์ปุ๊ป ได้ยินไกด์คนไทยพูดเท่านั้นแหละ ถึงกับตกใจ
B : ถึงเขาจะเป็นคนไทย แต่ก็พูดญี่ปุ่นคล่องราวกับเป็นเจ้าของภาษา!!
A : เขาพูดภาษาเกาหลีน่ะค่ะ สงสัยขึ้นรถผิดคัน

A : ไปกิน Sizzler กับแฟนมาค่ะ
B : สวีทอีกแล้ว
A : คนในร้านหันมามองเป็นตาเดียวเลยค่ะ
B : มองด้วยความอิจฉาตาร้อน ทำไมชั้นไม่มีแบบนี้บ้าง!!
A : เอามีดหั่นสเต็กแทงพุงแฟนเลือดสาดเลยค่ะ แฟนมันดันไปหลีสาวเสิร์ฟ

9/1/56

A : ซื้อหวีแบรนด์เนมจากประเทศฝรั่งเศสมาฝากอาจารย์เป็นของขวัญปีใหม่ค่ะ
B : โอ้ว!! หรูมาก!!
A : พออาจารย์เห็นหวีปุ๊ป ด่าชั้นยับเลย
B : เอ้า อุตส่าห์ซื้อมาให้ ทำไมมาด่ากันแบบนี้ เสียความรู้สึกนะเนี่ย
A : อาจารย์ท่านหัวล้านน่ะค่ะ

A : ไปเจอเพื่อนเก่าสมัยมัธยมน่ะค่ะ ชอบโดดเรียน หลับในห้องเรียนตลอด
B : แย่จริงๆเลย
A : แต่ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับเต้า
B : เป็นหมอศัลยกรรมเต้านมให้อึ๋มสะบึมได้ดั่งใจ!!
A : ขายเต้าทึงอยู่ที่เยาวราช

A : นึกถึงตอนที่แอบชอบเพื่อนชายสมัยมัธยม
B : อา... รักในวัยเรียน
A : พอใกล้จะเรียนจบ เลยไปสารภาพรักกับเขาน่ะค่ะ ชั้นยังไม่ทันพูดอะไร เขาพูดมาแค่สามคำ ถึงกับเข่าอ่อนเลยค่ะ
B : "เราชอบแก"
A : "กูเป็นตุ๊ด..."

A : ไปเป็นครูฝึกสอนที่โรงเรียนแห่งหนึ่งค่ะ ขึ้นชื่อว่าเด็กนักเรียนเกเรสุดๆ ไม่ยอมเรียน แถมชอบคุยกันเสียงดัง
B : แย่จริงๆ อนาคตของชาติ
A : แต่พอชั้นเข้าไปสอน ทั้งห้องเงียบกริบเลยค่ะ
B : คุมเด็กนักเรียนได้อย่างอยู่หมัด!!
A : แม่_หลับทั้งห้องเลยค่ะ

A : จับกลุ่มกับเพื่อนเล่นผีถ้วยแก้วกันค่ะ
B : โอ้ว!! ประสบการณ์สุดสยิวปนสยอง
A : ยังไม่ทันทำพิธีอัญเชิญ วงแตกเลยค่ะ
B : ผีโผล่กลางวง!! เฮี้ยนสุดๆ!!
A : ตุ๊กแกตกกลางวงน่ะค่ะ วิ่งหนีแทบไม่ทัน

A : จะออกไปเที่ยวกับแฟน ใส่ชุดสวยกับรองเท้าส้นสูงไป
B : ท่าทางจะสวยเริ่ดน่าดู
A : เดินออกไปแค่หน้าบ้าน มีแต่คนมองตาม
B : แน่นอนอยู่แล้ว สวยสง่าราวพญาหงส์ซะขนาดนี้
A : ส้นรองเท้าหักตอนเดินน่ะค่ะ ล้มกลิ้งไปเกือบเมตร

A : เล่นเกมปังย่าค่ะ
B : โอ้ สนุกนะนั่น เกมตีกอล์ฟ
A : ตีช็อตแรก คนในห้องอึ้งเลยค่ะ
B : โฮลอินวันอย่างสวยงาม!! ลีลาการเล่นยิ่งกว่าไทเกอร์ วูด!!
A : ตีตกน้ำค่ะ

A : โดนไล่ออกจากงานค่ะ
B : นี่ล่ะน้า ชีวิตมนุษย์เงินเดือน
A : ตอนนี้ได้งานใหม่แล้วค่ะ รับเงินแทบทั้งวัน
B : ทำงานเกี่ยวกับการเงินแน่ๆ
A : เป็นกระเป๋ารถเมล์ค่ะ

A : คุณพ่อท่านไปได้พระดีมาค่ะ ว่ากันว่าศักดิ์สิทธิ์มากๆ
A : ท่านขับรถไปชนไม่รู้กี่ทีๆ กลับมาบ้านมาทีไรไม่มีแม้แต่รอยถลอกซักนิด
B : แสดงว่าพระขลังมาก ช่วยคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัย ว่าแต่ไปชนอะไรมาคะ
A : ชลบุรี

10/1/56

A : เจอแฟนเก่าค่ะ
B : โอ๊ะโอ ระวังถ่านไฟเก่าจะปะทุนะจ๊ะ
A : เจอหน้าปุ๊ป ชั้นถึงกับรีบเดินไปหาเขาทันที
B : เข้าไปทักทาย พูดคุยรื้อฟื้นวันวานที่เรายังเคยรักกัน
A : ยืมตังค์มันน่ะค่ะ ช่วงนี้ช็อต

A : โดนโจรปล้นค่ะ
B : โชคร้ายจังนะคะ
A : ชั้นต่อสู้สุดชีวิต ซักพักมีคนมาเห็น
B : อัศวินขี่ม้าขาวมาช่วยแล้ว!!
A : จับกูไปข่มขืนต่อค่ะ

A : ไปให้อาหารนกมาค่ะ
B : อืม...ใจบุญ
A : นกนี่จิกใหญ้เลย
B : จิกกินอาหารจากผู้ใจบุญ
A : จิกกู...

A : มีคนติดต่อให้ไปถ่าบแบบชุดวันพีซ
B : เส้นทางสู่นางแบบ
A : พอได้เห็นชุดที่จะใส่ ชั้นปฏิเสธไปทันที
B : เซ็กซี่เกินไป กลัวจะไปบาดตาบาดใจหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่
A : แม่_ให้กูแต่งชุดลูฟี่

A : ไปเต้น Cover หน้าห้างดัง
B : อนาคตสมาชิกวง Girl Group
A : เอาวิทยุมาวาง เปิดเพลง เตรียมตัวเต้น หันกลับมาอีกที น้ำตาจะไหล
B : คนยืนดูให้กำลังใจเพียบ!!
A : วิทยุหาย...

http://nstda.or.th/taist_tokyo_tech/images/stories/gif-new.gif 11/1/56

A : เพื่อนโดนมิจฉาชีพที่อ้างว่าเป็น Call Center หลอกเอาน่ะค่ะ
B : โลกนี้อยู่ยากจริงๆนะคะ
A : แต่สำหรับชั้น พวก Call Center ไม่มีทางได้แอ้มชั้นหรอกค่ะ
B : เป็นคนรอบคอบ ไม่หูเบาเชื่อคนง่าย
A : มือถือกูโดนขโมยไปนานล่ะ

A : เตรียมตัวจะออกไปเดทกับแฟนค่ะ
B : เดทกันอีกแล้ว หวานจริงๆคู่นี้
A : เลือกชุดอยู่นานมากค่ะ ในที่สุดก็ตัดสินใจได้ เดินออกไปหน้าบ้าน คนมองเยอะมากจนชั้นถึงกับเขินหน้าแดง ต้องกลับเข้าไปในบ้านใหม่
B : ชุดสวยเริ่ดเชิดสุดๆ นึกว่านางแบบ FHM มาเอง
A : กูลืมใส่กางเกง กลับเข้าบ้านไปใส่ก่อน

A : นั่งดูมวยปล้ำกับแฟนค่ะ
B : สนุกดีนะคะนั่น
A : ดูไปๆมาๆ จู่ๆแฟนก็มารวบที่เอว
B : ดูมวยปล้ำ แล้วหันมาปล้ำแฟน!!
A : จับกู German Suplex เฉย สงสัยมันอินจัด

A : ไปตั้งแคมป์กลางป่ากับแฟนค่ะ
B : โรแมนติกกลางดงไพร
A : ตอนนั้นหนาวมาก แต่ซักพักก็รู้สึกถึงอ้อมกอดอันอบอุ่น
B : แฟนกอด
A : หมีควาย

A : ถ่ายรูปเป็นกลุ่มกับเพื่อนๆลงเฟสบุ๊ค
A : แต่ละคนคอมเม้นบอกว่ามีผีโผล่มาในภาพ แต่ชั้นไม่เห็นผีซักตัว พอมีคนบอกตำแหน่งผีให้ดูเท่านั้นแหละ
B : แทบช็อค น่ากลัวสุดๆ!!
A : นั่นมันกูเอง...

A : พักที่โรงแรมแห่งหนึ่ง ว่ากันว่าเฮี้ยนมากค่ะ
B : น่ากลัวจังนะคะ
A : ตอนนั้นเพิ่งไปเที่ยวกลับมาเหนื่อยๆ เข้าไปล้างหน้าในห้องน้ำโรงเแรม พอล้างหน้าเสร็จ เงยหน้าส่องกระจก ตกใจแทบล้มลงกองกับพื้น
B : ผีโผล่ในกระจก!!
A : ตกใจหน้าตัวเอง ไม่ชินซักทีตอนล้างเครื่องสำอางค์

A : หมู่บ้านของชั้นมีพวกโรคจิตขโมยยกทรง กางเกงในออกอาละวาด
B : เยอะจริงๆพวกโรคจิตสมัยนี้
A : เพื่อนบ้านชั้นโดยสอยยกทรง กางเกงในแทบทุกวัน แต่ชั้นนี่ไม่เคยโดน
B : ระวังตัวดี
A : มันเห็นหน้ากูมันก็ไม่อยากขโมยแล้วค่ะ

A : เพื่อนที่เป็นครูเล่าให้ฟังว่า นักเรียนสมัยนี้หลังขดหลังแข็ง ไม่อ่อนน้อมถ่อมตนกับครูบาอาจารย์ เดินผ่านก็ไม่ไหว้ไม่ก้มหลัง
B : เฮ้อ น่าหนักใจนะคะ
A : แต่ที่โรงเรียนของชั้นไม่มีปัญหา นักเรียนก้มหลังให้แทบทุกคน
B : สอนนักเรียนดี นักเรียนน่ารัก
A : เตะแม่_เข้ากลางลำตัว ไม่ก้มให้มันรู้ไป

A : เจอพวกโรคจิต ที่ชอบสไลด์หนอนต่อหน้าสาวๆ
B : แค่นึกก็ขนลุกแล้ว
A : ชั้นรีบหยิบมือถือขึ้นมาทันใด
B : โทรแจ้งตำรวจทันที พวกโรคจิตแบบนี้ปล่อยไว้ไม่ได้!!
A : ถ่ายคลิป เก็บไว้ดูคราวหลัง ชอบ

ไว้มาอัพเดทเพิ่มเติมคราวหลังนะคะ

หวังว่าคงจะทำให้สมาชิกหลายๆท่านอมยิ้มบ้างไม่มากก็น้อย

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ ^^

ปล. จะบวกให้ 1 Thank สำหรับคนที่คิดมุขมาโพสในนี้นะคะ และถ้ามุขของใครถูกใจ จขกท. จะเอามาลงในหน้าแรกค่ะ

armiyddaw016
8th January 2013, 00:25
เจิมจ้าๆ^^

ปล. ลายเซ็นได้ใจมากครับ ฮ่าๆ:rofl

nakiann123
8th January 2013, 00:31
A : B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z .... แหม่ โอโคโคโคเคห์ เย้ส์

Z€l2oN€
8th January 2013, 00:32
A : แต่งตัวเปรี้ยวสุดๆ เกาะอก กางเกงขาสั้น หนุ่มๆถึงกับเหลียวมอง
B : คนสวยก็งี้แหละ
A : ตอนกลับบ้าน มีหนุ่มหล่อคนนึงตามตื้อไม่เลิกเลยค่ะ เดินไปไหนก็ตามไปทุกที่
B : จะขอเบอร์ให้ได้ แหงล่ะ คนมันสวยซะอย่าง
A : มันจะข่มขืนกูน่ะค่ะ ดีนะเดินไปเจอตำรวจพอดีเลยรอดมาได้

รอดได้น่ะเธอ ถ้าไม่เราไม่เจอตำรวจก่อน

MilkyNaNa
8th January 2013, 00:35
A : วันก่อนครับ
B : ทำไมครับ?
A : ได้ดูหนังของ จอน วู ผู้กำกับหนังระดับพระกาฬมาครับ
B : เป็นไงครับ?
A : ในเรื่องมีฉากสโลว์ และมีนกพิราบบินอยู่ข้างหลังเท่มากครับ เลยไปเดินที่สนามหลวง
B : ค่อยๆเดิน นกพิราบค่อยๆบินอย่างช้าๆ อย่างเท่?
A : นกเวร บินมารุมขรี้ใส่guเนี่ย!!!
(ขออภัยในบางคำ)

B : ทำไมครับ?
A : ไปดูหนังเรื่องเจมส์ บอร์น ภาคสกายฟอล มาครับ
B : เป็นไงครับ
A : ตัวสั่นตั้งแต่ต้นเรื่องยั้นจบเรื่องเลย
B : หนังมันส์มาก ตื่นเต้นลุ้นระทึกตลอดทั้งเรื่องเลย?
A : แอร์ในโรงหนังมันหนาวเกินไป!!!
B : ......

ViCtiM 2 Die 4™
8th January 2013, 00:38
A: วันก่อนคับ

B: ทำไมคับ

A: วันนี้หลวม

B: :dash

ZirusZa
8th January 2013, 00:44
ฮาได้ใจดีครับ ไม่ได้ฮาอย่างเดี๋ยว มุขมันกวนได้ทีเลยละ แล้วเวอร์ชั่นแบบผู้หญิง ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่ละ เป็นมุข ที่อ่านแล้วสนุก ฮา และก็ออกแนวผู้หญิงๆ ไม่เหมือนใครด้วยครับ ชอบๆ :o

ปล. นี่มุขในสไตล์ผมครับ ฮ่าๆๆ :blush

A : เดินขึ้นลิฟท์ เจอสาวสวยลากใจในลิฟท์
A : เท่านั้นแหละครับ ค้างเลย
B : ลิฟท์ค้างเหรอค่ะ !!!
A : เปล่าครับ ลิฟท์ไม่ได้ค้าง แต่ :heart ผมอ่ะหยุดค้างอยู่ที่เธอคนนี้ :dance

A : จะออกไปเที่ยวกับแฟน ใส่ชุดสวยกับรองเท้าส้นสูงไป
B : ท่าทางจะสวยเริ่ดน่าดู
A : เดินออกไปแค่หน้าบ้าน มีแต่คนมองตาม
B : แน่นอนอยู่แล้ว สวยสง่าราวพญาหงส์ซะขนาดนี้
A : ส้นรองเท้าหักตอนเดินน่ะค่ะ ล้มกลิ้งไปเกือบเมตร

อันนี้ไม่ค่อยฮาเท่าไร แต่มันคิดแล้วเห็นภาพเบย [เคยเห็นแบบนี้มาอ่ะ] 55555555 :rofl

eyazawa2456
8th January 2013, 00:45

เงิบ เลยครับ :o

Ladyloveyou
8th January 2013, 00:53
ฮาได้ใจดีครับ ไม่ได้ฮาอย่างเดี๋ยว มุขมันกวนได้ทีเลยละ แล้วเวอร์ชั่นแบบผู้หญิง ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่ละ เป็นมุข ที่อ่านแล้วสนุก ฮา และก็ออกแนวผู้หญิงๆ ไม่เหมือนใครด้วยครับ ชอบๆ :o

ปล. นี่มุขในสไตล์ผมครับ ฮ่าๆๆ :blush

A : เดินขึ้นลิฟท์ เจอสาวสวยลากใจในลิฟท์
A : เท่านั้นแหละครับ ค้างเลย
B : ลิฟท์ค้างเหรอค่ะ !!!
A : เปล่าครับ ลิฟท์ไม่ได้ค้าง แต่ :heart ผมอ่ะหยุดค้างอยู่ที่เธอคนนี้ :dance

ดีใจจริงๆที่ชอบค่ะ เราก็นึกว่าจะแป๊กซะอีก จริงๆมุขในเวอร์ชันผู้หญิงก็มีนะคะ เป็นหนังสือวางขายคู่กับหนังสือเวอร์ชันผู้ชาย เราซื้อมาทั้งสองเล่ม ยังไม่ได้อ่านเวอร์ชันผู้หญิงเลย ไม่รู้ว่าที่เราคิดมาในนี้ไปซ้ำในหนังสือเล่มนั้นบ้างรึเปล่า 55+

Ladyloveyou
8th January 2013, 18:46
8/1/56

อัพเดทมุขเพิ่มเติมจ้า

HaHaHaBank
8th January 2013, 19:06
ขอบคุณครับ ฮามากเลยครับเป็นกำลังใจให้ครับ ปล.ผมไม่มีมุขนะครับพอดีว่าหัวไม่ดีเท่าไหร่คิดมุขไม่ออกครับ ฮ้าๆๆๆๆๆ

nodoka
8th January 2013, 21:39
ฮาดีครับ แต่ก่อนก็เคยอ่านที่ชอบเอามาโพสในเฟส แต่อันนั้นแปกหลายมุขมาก อันนี้ฮากว่าเยอะ

Ladyloveyou
9th January 2013, 16:13
9/1/56

อัพเดทมุขเพิ่มเติมจ้า

tide36
9th January 2013, 16:57
อย่างนี้ต้องติดตาม อัพต่อเรื่อยๆๆ เลยครับ

chattipong
9th January 2013, 17:16
ผมเส้นลึกไปรึป่าว = =" ฮากริบ เลย

bigspy77
9th January 2013, 17:40
A:วันก่อนครับ

B:ทำไมครับ

A:ผมไปเที่ยวมาครับ

B:เที่ยวที่ไหนมาครับ

A:เที่ยวเหมือนวันนี้ครับ

B:แล้ววันนี้ไปเที่ยวที่ไหนมาหล่ะครับ

A:เที่ยวเหมือนวันก่อนครับ

B:@)#IJFโ"ฌษ,VERIJG03J*#@D(hd9

[Never]
9th January 2013, 17:51
รัก จขกท ****** = 3 = ฟินนนนน

A วันก่อนครับ
B ทำไมอ่ะ
A เจอผู้หญิงคนนึงสวยลากไส้มาก แต่ไม่ได้จีบ
B เฮ้ยทำไมไม่จีบอ่ะ
A แม้งเป็นกระสือ !

universalpt
9th January 2013, 19:06
โอ้วเยอะจัง -..-

harnibal409
9th January 2013, 19:11

กะว่าจะเล่นมุขนี้ซะหน่อย

topten002
9th January 2013, 19:20
A : ไปขึ้นรถเมล์มาน่ะค่ะ มีผู้หญิงท้องเดินขึ้นมา ไม่มีใครลุกให้ซักคน
B : คนเราสมัยนี้จิตใจคับแคบจริงๆเลย
A : หลังจากนั้นไม่นานมีคุณลุงท่านนึงลุกให้ เท่านั้นแหละค่ะ ผู้โดยสารคนอื่นลุกกันเกือบทั้งคัน
B : เริ่มรู้สึกละอายแก่ใจ
A : ลุกขึ้นไปห้ามลุงแกน่ะค่ะ พอดีลุงแกเป็นคนขับรถ เดี๋ยวได้ตายยกคัน

เล่นผมขำเลย555

Michiri
9th January 2013, 20:25
A : เตรียมตัวไปเที่ยวต่างจังหวัดในวันหยุดกับเพื่อน
B : พักผ่อนสบายๆในวันหยุด
A : ขับรถไป คนในรถหลับหมดเลยค่ะ
B : ขับนิ่มมาก!!
A : ขับไปชนรถน้ำมันน่ะค่ะ รถระเบิดตายยกคัน หลับไม่ตื่นอีกเลย

แล้วกลับมาเล่าได้ยังไงครับเนี่ย

PhraoBWS
9th January 2013, 20:33
ต้องจองไว้อีกแล้ว เดี๋ยวมาอ่านต่อ เยอะเกิน ฮ่าๆ

dakza775775
9th January 2013, 20:33
B:หัดอยู่กับปัจจุบันบ้าง
A:...

nuninza15
9th January 2013, 20:36
A: วันก่อนครับ
B: ทำไมค่ะ
A: เปิดคอมไม่ติด ครับอารมเสียเลยเตะทีหนึงติดเลยครับ
B: อ่อ เครื่องใช้ไฟฟ้าก็งี้แหละ ต้องใช้กำลัง
A: เปล่า พอเตะมันล้มก็เลยมองไปเห็นว่า ปลั๊กไม่ได้เสียบ

Ladyloveyou
10th January 2013, 20:03
10/1/56

อัพเดทมุขเพิ่มเติมค่ะ วันนี้มุขน้อยไปหน่อยนะคะพอดีรู้สึกเพลียๆคิดอะไรไม่ค่อยออก -..-

assist05
10th January 2013, 20:09
ชอบอันี้อะ ที่ว่า กินข้าวคนเดียว แฟนกินเตี๋ยว - -*

Zeallar
10th January 2013, 21:09
A:คืนก่อนครับ
A:ตังกูอะครับ

A:โดนโจรปล้นครับ
B:อ้าว ตายแล้ว ! แล้วทำไงครับ
A:ผมนี่ขำเลย
B:อ่าวทำไมครับ
A:เเม่.งจี้
B:...

ข้างล่างคิดเองนะครับ

A:ถ้าโทนี่ตายจะเป็นอะไรครับ
B:อะไรเหรอครับ
A:โทนี่ ผี

A:นักเตะคนไหนชอบโดนใช้ครับ
B:ใครเหรอครับ
A:วาน เพอร์ซี่ อะไรก็วานเขาหมด
B:****

A:ไปเที่ยวสวนสัตว์มาครับ
B:แล้วไงต่อครับ
A:พอถึงโซนนกเท่านั้นแหละผมนี่กราบเลย
B:อ้าว ทำไมครับ
A:เจอนกกระจอกเทศ

Ladyloveyou
11th January 2013, 17:33
11/1/56

อัพเดทมุขเพิ่มเติมค่ะ

มุขเริ่มใกล้จะหมดแล้ว คนติดตามก็เริ่มน้อย อาจจะใกล้ถึงเวลาหยุดอัพเดทมุขแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านมุขฮาๆแปกๆ (แปกซะมาก 555) นะคะ

อย่าเพิ่งเข้าใจผิดว่าอัพเดทรอบนี้เป็นมุขชุดสุดท้ายนะ ยังอัพเดทต่อค่ะ แค่คิดว่ามุขอาจจะเริ่มหมดเฉยๆ