PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่างโหลดเกมใน สตีม ดัน Not Responding!

NightTheHCG
8th January 2013, 16:12
คือระหว่างที่ผมโหลดเกม Team Fortess 2 เนี้ยเกมมันก็มีขนาดใหญ่พอสมควร แล้วผมก็โหลดมาได้เกือบครึ่ง

แล้วแต่มันติดที่ว่าอยู่ดีๆ มันก็ Not Responding ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ไปทำอะไรมันเลย (ไปกินส้มตำเล่นเฟช ไม่ได้แตะมันเลยด้วยซ้ำ)

แล้วผมก็โหลดมาได้สักพักคาดว่ามันน่าจะ 50 เปอร์เซ็นแล้วถ้ามันโหลดอย่างปกติ แต่มันติดที่ว่า มัน Not Respon จอSteam

มันก็เลยค้าง เป็นว่าเข้าคำถามหลักเลยละกัน คือผมจะปิดแล้วโหลดไหม่ หรือ รอ ดีครับ

(โหลดก่อนหน้ามา 2 ครั้งก็ Not Respon ด้วย ความจำในคอมมีเพียงพอ สเป็คเครื่องกลางๆ ไม่น่าจะมีปัญหากับคอมนะครับ เน็ตก็เหมือนกันตอนโหลดนี้ 1mb)

http://image.ohozaa.com/i/fc4/EbgCRy.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wznXBIxnoA5Qv9W7)

NightTheHCG
8th January 2013, 16:20
ดันสัก 1 ทีตอนนี้ยังโหลดและเป็นอยู่เลย T-T

jabbawockeez70
8th January 2013, 16:44
ดันช่วยครับ รอผู้รู้มาตอบบบ

GamezO2
8th January 2013, 16:55
มันเป็นเรื่องปกติของสตรีมเลยนะครับที่จะขึ้นงั้น ฮ่าๆ
ลอง รอดูก็ได้ครับแต่อาจนานหน่อย
หรือถ้าไม่อยากรอ ก็กดปิดมันไปแล้วเปิดใหม่ มันก็จะเริ่มโหลดต่อจากเดิมนะครับ

เพิ่มเติม :
มันมีเทคนิคการซ่อมตัวโปรแกรมสตรีม คือ ให้ลบทุกไฟล์ในโฟลเดอร์ที่ลงสตรีมไว้ ยกเว้น โฟลเดอร์ steamapps กับตัว Steam.exe จากนั้นเข้าสตรีมใหม่ที่ Steam.exe สตรีมมันจะโหลดตัวโปรแกรมมาใหม่ (อาจใช้เวลาตรงส่วนนี้นานหน่อย)
โดยที่เกมทั้งหมดที่ลงไว้จะยังอยู่ (ตัวเกมมันลงอยู่ใน โฟลเดอร์ steamapps ครับถ้าไม่ได้สั่งให้ไปลงที่อื่น)
ส่วนนี้ผมไม่รู้ว่าจะช่วยได้รึเปล่านะ แต่มันเป็นพื้นฐานการซ่อมตัวโปรแกรมSteam หากมันมีปัญหา

ขอให้ได้นะครับ

NightTheHCG
8th January 2013, 18:32
ตอนนี้กลับมาโหลดได้แล้วครับ ไม่มี Respon อะไรขึ้นแต่ว่ามันโหลดช้ามากๆครับ 7 kb กว่าไม่รู้ว่าเป็นที่ Server รึเปล่า แต่ไม่น่าใช่กับเน็ตเพราะเน็ตบ้านผมไม่ค่อยแรงแต่ก็เสถียร์พอจะโหลดเกมได้ (ปกติมีพี่คอยแชร์ Wifi แต่ตอนโหลดอยู่ไม่มี กับโหลดได้ช้ามาก ๆ ;w;)

ปล เกม Team Fortress 2 เห็นภาพกับการเล่นแล้วไม่น่าจะมีไรมาก แต่ขนาดถึง 10gb + เลยรึเนี้ย

boye
8th January 2013, 18:38
เอิ่ม ตือผมก็เคยเป็นนะ รอเรื่อยๆ

สำหรับผม คืเรื่อง ปกติ

NightTheHCG
8th January 2013, 18:46
พอดีเพิ่งใช้สตีมได้ไม่นานนะครับ (มีติดเครื่องไว้นานพอสมควรแต่ไม่เคยเอามาใช้โหลดเกมใหญ่ๆเลย) ก็เลยเพิ่งเจอครั้งแรกอ้ะครับ

robinsonn
8th January 2013, 19:17
ผมเป็น บ่อย เลย 555 เคย เป็น แบบ STEAM ค้าง อยู่ 3 วันอ่ะ เปิดไม่ได้ เลย