PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิกฤตชีวิต อยากให้ช่วยหน่อยครับ

hackZZA
8th January 2013, 17:46
ตอนนี้ตัวผมก็อยู่ ม.4ครับผม กำลังจะขึ้นม.5ละ พ่อผมก็โดนเด้งออกจากงาน เนื่องจาก กำลังเงินสู้เขาไม่ได้ เป็นเอเย่นต์เบียร์ช้างอ่ะครับ ซื้อสู้แข่งอีกบริษัทไม่ได้
ตอนนี้ก็ว่างงาน เหมือนจะท้อแท้มาก ผมก็อยากทำงานหาเงินเอง แต่งานพาร์ททาร์ม ผมก็ไม่มีเวลาทำเลยครับ เนื่องจาก ผมเรียนหนักมาก ๆไม่มีเวลาว่างเลยครับ
พอจะมีวิธีการหาเงินผ่านเน็ต หรืออะไรสักอย่างไหม ที่รับประกันว่าได้เงินจริงครับ ?

Droge.
8th January 2013, 17:47
ผมเคยทำหมูกระทะตอนอยู่หอพักอ่ะตอนเช้ากินบอดี้วันละขวด สู้ๆน่ะครับ

Beam-GuitarPro
8th January 2013, 17:52
เยอะแยะครับ งานผ่านเน็ต ได้วันละ 4000-5000 ก็มีเยอะแยะ แต่เป็นระยะยาวนะครับ ลองดู ผมแนะนำให้ไม่ได้หรอกมันผิดหมวด และก็ผิดกฎด้วยมั้ง

SoNy009
8th January 2013, 17:55
ผมว่าช่วยกันประหยัดค่าใช้จ่ายในบ้านไปก่อนครับ
ถ้าคุณจะหางานพิเศษ อย่าให้เสียการเรียนนะครับ
ลองปรึกษาคนที่เค้าทำงานแล้วดู ว่าพอจะมีพาททามให้ไหม
ไม่ก็ไปทำงานโรงแรมก็ได้ครับ เงินดี ผมเคยทำอยู่เป็นช่วงๆเวลาแล้วแต่เราเลือก

แล้วคุณก็ต้องให้กำลังใจพ่อคุณ ตอนนี้ ต้องหางานใหม่แล้วครับ อยู่เฉยๆแบบนี้ไม่ได้

ballpoi007
8th January 2013, 18:06
มันก็พอมี ผมไม่อยากแนะนำในนี้อ่าครับ ส่วนมากมันระยะยาวนะครับ 1ปีนายคิดว่า มันจะมีเวลายาวนานขนาดนั้นไหมละครับ?

ถ้ายังไงอยากได้จริงๆดิผมPMหลังไมค์ให้ละกันผมก็ทำอยู่

hackZZA
8th January 2013, 18:10
ออกรายเดือนน่าจะสะดวกกว่านะครับ อย่าหาว่าผมเรื่องมากเลยนะ -*-

hackZZA
8th January 2013, 18:12
เอ่อ ไม่ได้ตั้งใจจะปั้มกระทู้นะครับ คือตอนนี้ยังเปิดเรียนอยู่นะครับ ไม่ได้ ปิดเทอม

jamebanjen
8th January 2013, 19:48
ผมไม่มีอะไรแนะนำครับ แต่ผมขอให้คุณสู้ชีวิตต่อไป และเป็นกำลังให้คุณพ่อครับ

Beam-GuitarPro
8th January 2013, 20:13
แต่ผมไม่แนะนำพวกธุรกิจลูกโซ่นะครับ ใครชวนทำแอมเวส์ หรือ เอมสตาร์ ก็อย่าไปทำนะครับ มันบาป + กะยุ่งยากในการทำ และต้องหา downline เรื่อยๆอีก ใครมาแนะนำก็อย่าไปฟัง
ถึงผู้รู้ในด้านนี้จะบอกว่ามันไม่ลูกโซ่ก็เหอะ แต่มันจะอยู่ได้ไหมถ้าไม่หา downline ถามแค่นี้พอ