PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมพึ่งเล่น dayz ครับขอคำแนะนำหน่อย

noowbkk
8th January 2013, 21:45
พึ่งจัดแท้มาครับ เกมแรกในชีวิตเลยของแท้เนี่ย555
เห็นมันสมจริงดีครับ ทั้งระบบเกมและอื่นๆ
ขอวิธีเอาตัวรอดในแต่ละวันหน่อยครับแล้วก็วิธีหาเต้นท์
แล้วก็วิธีหาปืนด้วยครับ
ผมเจอแต่ขวาน

แล้วมันมีวิธีเปลี่ยนเป็นมือเปล่าปะครับ แบบว่าไม่จับอาวุธอะครับรู้สึกว่ามันจะวิ่งเร็วกว่าถือปืนอะครับ ขอความกรุณามือใหม่ด้วยครับ อิอิ

[ManGildFord]
8th January 2013, 21:55
:ask ขอวิธีเอาตัวรอดในแต่ละวันหน่อยครับ

:answer หาเพื่อนครับง่ายดี คนไทยนิสัยดีเยอะครับ(ไม่ดีก็ไม่น้อย)

:ask วิธีหาเต้นท์แล้วก็วิธีหาปืนด้วยครับ

:answer เต้นท์,ปืน หาได้ตามบ้านหรือห้างสรรพสินค้าครับผม ไม่ยากครับเดินเรื่อยๆของจะเต็มไม่รู้ตัว ^^

ถือปืนพกวิ่งก็เร็วพอๆกับมือเปล่านะครับ

noowbkk
8th January 2013, 22:03
;1851807']:ask ขอวิธีเอาตัวรอดในแต่ละวันหน่อยครับ

:answer หาเพื่อนครับง่ายดี คนไทยนิสัยดีเยอะครับ(ไม่ดีก็ไม่น้อย)

:ask วิธีหาเต้นท์แล้วก็วิธีหาปืนด้วยครับ

:answer เต้นท์,ปืน หาได้ตามบ้านหรือห้างสรรพสินค้าครับผม ไม่ยากครับเดินเรื่อยๆของจะเต็มไม่รู้ตัว ^^

ถือปืนพกวิ่งก็เร็วพอๆกับมือเปล่านะครับ

ขอบคุณมากๆครับเรื่องหาเต้นท์กับปืนผมเจอแต่โรงงานไม่เจอห้างเลยจะลองเข้าไปในเมืองดู ผมต้องหากลุ่มอยู่ละไปคนเดียวมันเสียว 555
ปล.โดนฆ่ามารอบนึงแล้ว :sweat

Deathbringer
8th January 2013, 22:08
http://dayzdb.com/map#3.058.105 อันนี้เอาไว้ดูนะ

เรื่องของไม่ต้องซีเรียสหรอกครับ เล่นๆไปเดวก็รู้เอง (เดวก็โดนยิงตายเอง ฮ่าๆ ได้เล่นใหม่หลายรอบอยุ่แล้ว)
เอาตัวรอดก็หาเพื่อนเล่นครับ แต่ถ้าจะเล่นคนเดียวก็คิดว่าเราอยุ่ในนั้นจริงๆ ระวังเยอะๆ ใจเย็นๆ วางแผนการเดินทางดีๆ